ผู้เขียน หัวข้อ: แอ่งน้ำ จะแก้อย่างไรถ้าเลี่ยงไม่ได้ น้ำสาดขึ้นกระจก  (อ่าน 10087 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เห็นมีคนที่ติดเจ้า ชายกันชนหน้า แล้วบอกว่า มันสามารถช่วยให้อาการนี้ลดไปได้ถึง 70-80% ครับ

แต่ราคา 9,500 ก็ไม่เบาอยู่เหมือนกันครับ  :sd06:

มีปัญหาเหมือนกันครับ เจอแอ่งน้ำหากลดความเร็วไม่ทันน้ำจะสาดขึ้นเต็มกระจกมองไม่เห็นไปพักใหญ่ครับ

เจ้าตัวเสริมชายกันชนหน้านี่ไปติดที่ไหนได้บ้าง มีราคาน่าสนกว่านี้ไหมครับ

ของแท้ลองติดต่อศูนย์ดูเลยครับพี่ปุ้ย แต่ถ้าเรื่องราคาของเทียบลองสอบถามพี่กลี่ถังข้างบนดูก่อนก็ได้ครับ  :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
อย่างที่พี่กิต ว่าแหละครับ ไม่เห็นอะไรเลยในขณะนั้น นึกภาพตามนะครับ เหมือนกับเอาน้ำใส่ถังแล้วกะหน่ำสาด ปัดน้ำฝนก็ปัดไม่ทัน อันตรายมาก ต้องมีสติอย่างเดียวครับเวลานั้น

เคยมาแล้วครับพี่เหน่ง นั่งกันมาเต็มคันซะด้วย ใจลงไปอยู่ตาตุ่มเลยครับ ดีที่ไม่มีรถมาอยู่ข้างๆ ข้างหน้า ข้างหลัง ไม่งั่นคงดูไม่จืดแน่ๆครับ  :L4387:

ผมก็เคยเป็นตอนฝนตกหนักมาก ๆ แล้วน้ำนองถนน โชคดีที่ไม่มีรถตามหลังเช่นกันครับ   :L4387: :L4387:

ผมเจอตอนกำลังจะออกจากช่องทางด่วนตรงเส้นปิ่นเกล้านครชัยศรีเลยครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!