ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ...หางปิน  (อ่าน 33710 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
Re: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 10:47:04 »
** หางแต่ละอัน สังเกตดีว่าผู้ติดตั้งล้วนแต่เป็นผู้มีน้ำใจทั้งสิ้น รวมทั้งผู้อยู่ในกระบวนการจัดซื้อจัดส่ง ไม่ได้ถือตัว โอ้อวด ทำด้วยความเป็นกันเอง ผู้ที่มีใส่อยู่คงรู้ดีว่าเป็นอย่างไร

เราทำกันด้วยใจด้วยความสนุกด้วยความหวังว่าเพื่อนๆสมาชิกคงจะมีความสุขไปกับพวกเรา  เรื่องราวการติดต่อมีเยอะมาก mail โต้ตอบกันไปมาจนบางครั้งพี่กิตเองบ่นว่าเหนื่อยว่ะออกมาผ่าน mail ก็มี
การต่อรองราคาถึงที่สุดแล้วแต่สุดท้ายพบว่าของไม่ได้ผลิตที่นั่นนำเข้ามาจากอีกประเทศ  พอติดต่อไปอีกประเทศก็ทราบว่าโมและบล็อกอยู่อีกประเทศแต่ผลิตให้ที่นี่เพื่อส่งต่อมาที่ฟิลิปปิน   พอดีผมย้อนกลับไปดู mail เก่าๆตั้งแต่ปี 2011  ย้อนอ่านอีกครั้งในใจตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าอยากทำให้สำเร็จและอยากให้เพื่อนเรามีโอกาสเหมือนเราเท่านั้นเอง   พอมา Lot 3 lotสุดท้ายเกิดอาการเหนื่อยนิดๆเพราะสมาชิกหลายท่านอาจไม่เข้าใจถึงความลำบากในการหาราคาที่ดีที่สุดและขบวนการภาษีต่างๆ   แถมยังมีพวกดิสเครดิตเอาราคาในnet มาอ้างอิงอีก  ทั้งที่เราเขียนบอกอยู่แล้วว่าให้สั่งกันเองก็ได้ของราคาแค่ ไม่ถึง 100 USD เลยแต่กว่าจะเอามาได้โดนไป 4 ด่าน  พอของมาถึงต้องมีการแก้ไขงานโดยส่งเข้าเครื่อง CNC แก้ไขจุดยึดกันอีกเพื่อไม่ต้องแก้ไขที่ตัวรถและงานสี รวมไปถึงงานติดตั้งอีก   นี่แหละครับของเล่นปามาเนีย   " เงินพร้อมก็ใช่ว่าจะสามารถlสมหวังได้ทันทีหากไม่มีโอกาสแทรกมาด้วย "

สำหรับกระทู้บ้านนั้นเห็นคนขายออกตัวแล้วว่าให้คนอื่นช่วยรวบรวมแล้วแจ้งมาหรือใครต้องการจะเอามาให้สัก1อัน   เห็นแบบนี้แล้วยังคิดเป็นห่วงกลุ่มสมาชิกต่างจังหวัดที่ต้องมีภาระส่งพัสดุอีกไหนจะเรื่องโอนเงิน  update status และราคา net รวมถึงเงินส่วนที่เหลือ +/-  ไม่เห็นมีแจ้งกันล่วงหน้าเลย   ก็ขอส่งแรงใจเอาใจช่วยให้สมาชิกปาเจโร่ คลับเหล่านั้นที่สนใจได้สมหวังดังประสงค์อันเร็ววันด้วยแล้วกันครับ

:L4399:
เรื่องภาษี ก็ ตีเป็น gift มีท่านผู้รู้ เขาแนะนำมา ครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ขนมาเป็น 10 อันตีเป็น Gift ได้ด้วยหรอครับ  :L2761: :L2761: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 10:51:16 »

ผมเป็นห่วงอีกประเด็นด้วยครับพี่นะ นั่นคือตัวชิ้นงาน อย่างที่ทราบงานหางปินส์มีหลายเจ้าหลายแหล่งผลิต ตอนเอาหางปินส์เข้าครั้งแรก ตอนนั้นผมยังไม่รู้จักพี่ๆ BBB Gang เป็นการส่วนตัว เป็นเหมือนสมาชิกธรรมดาที่รู้จักพี่ๆ BBB Gang ผ่านทางกระทู้ การเอาเข้ามาครั้งแรกผมจำได้ว่าเอาเข้ามา3หรือ4ชิ้นนี่แหละ เอาเข้ามาลองทดสอบติดตั้งกันเองก่อน เห็นเอามาลงกระทู้โชว์ทำสี ทดสอบติดตั้งก่อนเลย ซึ่งนี่เป็นสิ่งสำคัญของการนำเข้าสินค้า BBB Gang มีการทดสอบสินค้าก่อน ไม่ใช่ว่าอยากได้แล้วสั่งมาเยอะๆใน lot เดียวกัน ของตัวเองเก็บไว้ ที่เหลือเอาไปขายสมาชิก สินค้าแบบหางปิน การนำเข้าถ้าเกิดปัญหาจากชิ้นงาน ชิ้นงานด้อยคุณภาพ หรือติดตั้งไม่ได้ใครจะรับผิดชอบ แต่พี่ๆBBB Gang มีการนำเข้ามาทดสอบกันก่อน พบปัญหาก็แจ้งให้ผู้ผลิตทำการแก้ไข สมชที่ซื้อก็ไม่มีความเสี่ยง ได้ของถูกใจแน่นอน

กรณีบ้านโน้น คนที่รับอาสาสั่ง ตัวเองไม่ได้ใช้หางปินส์ ไม่เคยติดตั้ง ไม่เคยเห็นตัวจริง ไม่รู้ว่าตัวที่ BBB Gang เลือกมาให้สมาชิกเป็นตัวไหน มีจุดเด่นอะไรทำไมถึงถูกเลือกมา และที่สำคัญออกตัวตั้งแต่ต้นว่าแค่เป็นธุระจัดการให้นะ คุณภาพของเป็นไงรับสภาพทำใจกันเอาเอง ถ้ามีคนสนใจซัก10คน สั่งเข้ามาแล้วปรากฏว่าชิ้นงานไม่สวยงามแบบที่BBB Gang นำเข้ามาจะทำยังงัย หรือหนักกว่านั้นถ้าเกิดมาแล้วมีปัญหาในการติดตั้ง ใครจะรับผิดชอบ คนที่ออกตัวว่าจะดำเนินการนำเข้าให้จะยอมรับผิดชอบมั๊ย ผมละห่วงกรณีนี้จริงๆ เพราะความไม่รู้ของผู้นำเข้านี่แหละจะพากันเละเทะไปหมด

Oh! ขอบคุณพี่ตาม  พูดถึงเรื่องนี้ผมขอแชร์ข้อมูลเสียเลยเผื่อใครเข้ามาอ่านจะได้ลดโอกาสความผิดผลาด    ลองดูของ 4 ตัวนี้ว่าต่างกันตรงไหน(แบบเกมส์จับผิดภาพ)

คราวนี้มาดู หางปิน  หางจีน  หางมาเล  และหางไตหวัน

หางแต่ละตัวต่างกันที่รายละเอียดและตำแหน่งทรงเมื่อติดตั้งเสร็จแล้วบางรุ่นแทบน้ำตาไหล  ของเก่าดูดีกว่าเยอะใส่แล้วโด่ขึ้นมาประหลาดตายิ่งหนัก  บางรุ่นเหลี่ยมสันหายหมด    บางรุ่นรูไม่ตรงกับรูเดิมของรุ่นที่มีspolierติดมาจากโรงงานอีก

**ลองมาดูอารมณ์ตอนของที่จะส่งมากับของที่สั่งไปตามภาพมันต่างกัน (ผมขอให้ถ่ายรูปในจุดกำหนดมาให้ดู เห็นแล้วแทบตกใจมันช่างต่างกับรูปโฆษณาเหลือเกิน )

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 11:33:06 »
** หางแต่ละอัน สังเกตดีว่าผู้ติดตั้งล้วนแต่เป็นผู้มีน้ำใจทั้งสิ้น รวมทั้งผู้อยู่ในกระบวนการจัดซื้อจัดส่ง ไม่ได้ถือตัว โอ้อวด ทำด้วยความเป็นกันเอง ผู้ที่มีใส่อยู่คงรู้ดีว่าเป็นอย่างไร

เราทำกันด้วยใจด้วยความสนุกด้วยความหวังว่าเพื่อนๆสมาชิกคงจะมีความสุขไปกับพวกเรา  เรื่องราวการติดต่อมีเยอะมาก mail โต้ตอบกันไปมาจนบางครั้งพี่กิตเองบ่นว่าเหนื่อยว่ะออกมาผ่าน mail ก็มี
การต่อรองราคาถึงที่สุดแล้วแต่สุดท้ายพบว่าของไม่ได้ผลิตที่นั่นนำเข้ามาจากอีกประเทศ  พอติดต่อไปอีกประเทศก็ทราบว่าโมและบล็อกอยู่อีกประเทศแต่ผลิตให้ที่นี่เพื่อส่งต่อมาที่ฟิลิปปิน   พอดีผมย้อนกลับไปดู mail เก่าๆตั้งแต่ปี 2011  ย้อนอ่านอีกครั้งในใจตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าอยากทำให้สำเร็จและอยากให้เพื่อนเรามีโอกาสเหมือนเราเท่านั้นเอง   พอมา Lot 3 lotสุดท้ายเกิดอาการเหนื่อยนิดๆเพราะสมาชิกหลายท่านอาจไม่เข้าใจถึงความลำบากในการหาราคาที่ดีที่สุดและขบวนการภาษีต่างๆ   แถมยังมีพวกดิสเครดิตเอาราคาในnet มาอ้างอิงอีก  ทั้งที่เราเขียนบอกอยู่แล้วว่าให้สั่งกันเองก็ได้ของราคาแค่ ไม่ถึง 100 USD เลยแต่กว่าจะเอามาได้โดนไป 4 ด่าน  พอของมาถึงต้องมีการแก้ไขงานโดยส่งเข้าเครื่อง CNC แก้ไขจุดยึดกันอีกเพื่อไม่ต้องแก้ไขที่ตัวรถและงานสี รวมไปถึงงานติดตั้งอีก   นี่แหละครับของเล่นปามาเนีย   " เงินพร้อมก็ใช่ว่าจะสามารถlสมหวังได้ทันทีหากไม่มีโอกาสแทรกมาด้วย "

สำหรับกระทู้บ้านนั้นเห็นคนขายออกตัวแล้วว่าให้คนอื่นช่วยรวบรวมแล้วแจ้งมาหรือใครต้องการจะเอามาให้สัก1อัน   เห็นแบบนี้แล้วยังคิดเป็นห่วงกลุ่มสมาชิกต่างจังหวัดที่ต้องมีภาระส่งพัสดุอีกไหนจะเรื่องโอนเงิน  update status และราคา net รวมถึงเงินส่วนที่เหลือ +/-  ไม่เห็นมีแจ้งกันล่วงหน้าเลย   ก็ขอส่งแรงใจเอาใจช่วยให้สมาชิกปาเจโร่ คลับเหล่านั้นที่สนใจได้สมหวังดังประสงค์อันเร็ววันด้วยแล้วกันครับ

เรื่องภาษี ก็ ตีเป็น gift มีท่านผู้รู้ เขาแนะนำมา ครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ขนมาเป็น 10 อันตีเป็น Gift ได้ด้วยหรอครับ  :L2761: :L2761: :L2901: :L2901:
ท่า ผู้ รู้ เขา อาจจะ หมายถึง ต่างคน ต่างซื้อ มั่ง พี่พงษ์ แบบตัวใคร ตัวกรู แต่ขอแจมฟามคิดนิดนึง :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2013, 14:29:48 »
ทำไมในรูปผม ผ๊อม ผอม หว่า ตอนนี้ อ้วนสุดๆๆ อยากไปทริป กับพี่ๆบ้างจัง คิดถึง มากๆ ครับ ได้แต่อ่าน เขียนในเวป  ยังไงก็ไม่หายคิดถึงอยู่ดี ไม่เหมือนไปทัวกับพี่ๆ แน่ๆ
นึกถึงวันวานดิพี่เบนซ์ ปามาเนีย มี มิตติ้ง เรื่อยๆ จัดสรรหาเวลา วางแผน มาครับ อาจจะเป็น งานวันเกิดปามาเนีย เร็วๆนี้ และยังคิดถึงกันเสมอ ครับ
ครับพี่ต๋อง ผมพยายามเก็บวันลาเพื่อไปจะงานมิตติ้งกับพี่ๆ ให้ได้ครับ อิอิ
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 20:43:39 »
และอีกประเด็นที่รู้สึกสมเพชบ้าหลังเขาจริงๆคือวุฒิภาวะของคนเป็น mod เมื่อมีคนมาถามหาหางปินส์ เขาถามมาตั้งนานไม่ตอบ ไม่แนะนำ ไม่เปิดเผยข้อเท็จจริง พอมีคนมารับอาสานำเข้ารีบออกมาปรบมือเชียร์ โดยไม่ได้คิดถึงปัญหาที่อาจจะตามมาเลย

คนเป็น mod มีหน้าที่ดูแลสมาชิก สิ่งใดที่ทำแล้วอาจส่งผลกระทบกับสมาชิกหมู่มาก mod มีหน้าที่ดูแล ป้องกันปัญหา ในกรณีหางปินส์บ้านนั้น mod ควรคาดการณ์ปัญหาที่อาจเกิดขึ้น สอบถามผู้นำเข้า ชี้ความเสี่ยงให้สมาชิกที่สนใจเห็นเพื่อประกอบการตัดสินใจ แต่สิ่งที่ mod บ้านนั้นทำคือคิดแค่อยากแข่งกับ BBB Gang พอมีคนแค่บอกว่านำเข้าให้ได้ก็รีบเชียร์ไม่ได้คิดเลยว่าปัญหาอะไรจะตามมาบ้าง วุฒิภาวะของคนเป็น mod มีเท่าไหร่ดูได้จากการกระทำ วุฒิภาวะของคนที่เลือก mod ก็คงมีไม่มากกว่ากันเท่าไหร่ ถ้านำเข้ามาแล้วเกิดปัญหาขึ้นจริง mod พวกนี้ก็คงทำลอยตัวอยู่เหนือปัญหา บาปก็โยนให้ผู้นำเข้าไป ซึ่งจริงๆผู้รับอาสานำเข้าอาจมีศักยภาพ และมีใจที่กล้าหาญซึ่งหาได้ไม่ง่ายหรอกในบ้านนั้น ถ้าได้รับคำแนะนำที่ถูกต้อง mod ลงมาช่วยคุมเกมส์ เขาก็อาจกลายเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงหนึ่งในการช่วยสร้างสีสรรได้ แต่การทำงานของ mod แบบนี้มีแต่จะทำให้สมาชิกทะเลาะกันเองซะมากกว่า

เห็นแล้วก็ให้รู้สึกสมเพชยิ่งนัก

อย่างที่พี่ตามกล่าวครับ   ที่บ้านเก่านั้น  นานๆผมจะแวะเข้ามาดูทีเมื่อเกิดคำถามที่คาใจ  แต่ที่แปลกๆคือ พวกพี่ๆที่เล่นแต่เดิมมา  หายไปไหนหมด  แต่ก้อไม่ได้เอะใจใดๆทั้งสิ้น จนเริ่มมาสมัครเป็นสมาชิกที่นี่  จึงเพิ่งรู้ว่ากระทู้ที่ตั้งไว้มาดังที่นี่(555)  แต่ด้วยเจตนาที่แค่อยากได้อุปกรณ์มาเสริมหล่อเท่านั้นเอง  และไม่คิดว่ากระทู้ที่ตั้งจะก่อให้เกิดประเด็นตามนี้
แต่เนื่องจากการตั้งคำถามนี้ที่บ้านเดิม แต่มันเงียบฉี่จริงๆครับ  และคิดว่ามีสมาชิกบ้านเก่ายังอยากได้อีกหลายท่านครับ  แต่การติดตามหาข้อมูล  ยากมากๆครับ  ตัวของผมแค่มาหาความรู้เรื่องรถ ที่มีแค่หางอึ่งถึงหรืออาจจะถึงขั้นหางด้วน  ยังไงอยากให้พี่ๆสมาชิกทราบแค่ว่า  แค่อยากเข้ามาหามิตรภาพและความรู้เล็กน้อยเพื่อรถคันน้อยเท่านั้นเองครับ  หวังว่าพี่ๆคงให้ความเมตตาแก่กระผมบ้างนะครับ  และที่ตัวผมทราบเรื่องนี้เพราะพี่นะ ชี้ช่องมาครับ  เข้ามาดูต๊กกะใจหมดเลย  กระทู้บ้านโน้นมาสร้างความกวนใจบ้านนี้  ท้ายนี้ผมต้องขออภัยมา ณที่นี้ด้วยครับ  แต่ยังไงก้อยังอยากได้หางแบบนี้อยู่ครับ  รบกวนพี่ตามชี้ช่องด้วยครับ  สงสารน้องคนนี้หน่อยครับ  รถรออะไหล่และตามเนื้อคู่หางนี้อยู่ครับ  ขอบคุณมากครับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 20:51:01 »
และอีกประเด็นที่รู้สึกสมเพชบ้าหลังเขาจริงๆคือวุฒิภาวะของคนเป็น mod เมื่อมีคนมาถามหาหางปินส์ เขาถามมาตั้งนานไม่ตอบ ไม่แนะนำ ไม่เปิดเผยข้อเท็จจริง พอมีคนมารับอาสานำเข้ารีบออกมาปรบมือเชียร์ โดยไม่ได้คิดถึงปัญหาที่อาจจะตามมาเลย

คนเป็น mod มีหน้าที่ดูแลสมาชิก สิ่งใดที่ทำแล้วอาจส่งผลกระทบกับสมาชิกหมู่มาก mod มีหน้าที่ดูแล ป้องกันปัญหา ในกรณีหางปินส์บ้านนั้น mod ควรคาดการณ์ปัญหาที่อาจเกิดขึ้น สอบถามผู้นำเข้า ชี้ความเสี่ยงให้สมาชิกที่สนใจเห็นเพื่อประกอบการตัดสินใจ แต่สิ่งที่ mod บ้านนั้นทำคือคิดแค่อยากแข่งกับ BBB Gang พอมีคนแค่บอกว่านำเข้าให้ได้ก็รีบเชียร์ไม่ได้คิดเลยว่าปัญหาอะไรจะตามมาบ้าง วุฒิภาวะของคนเป็น mod มีเท่าไหร่ดูได้จากการกระทำ วุฒิภาวะของคนที่เลือก mod ก็คงมีไม่มากกว่ากันเท่าไหร่ ถ้านำเข้ามาแล้วเกิดปัญหาขึ้นจริง mod พวกนี้ก็คงทำลอยตัวอยู่เหนือปัญหา บาปก็โยนให้ผู้นำเข้าไป ซึ่งจริงๆผู้รับอาสานำเข้าอาจมีศักยภาพ และมีใจที่กล้าหาญซึ่งหาได้ไม่ง่ายหรอกในบ้านนั้น ถ้าได้รับคำแนะนำที่ถูกต้อง mod ลงมาช่วยคุมเกมส์ เขาก็อาจกลายเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงหนึ่งในการช่วยสร้างสีสรรได้ แต่การทำงานของ mod แบบนี้มีแต่จะทำให้สมาชิกทะเลาะกันเองซะมากกว่า

เห็นแล้วก็ให้รู้สึกสมเพชยิ่งนัก

อย่างที่พี่ตามกล่าวครับ   ที่บ้านเก่านั้น  นานๆผมจะแวะเข้ามาดูทีเมื่อเกิดคำถามที่คาใจ  แต่ที่แปลกๆคือ พวกพี่ๆที่เล่นแต่เดิมมา  หายไปไหนหมด  แต่ก้อไม่ได้เอะใจใดๆทั้งสิ้น จนเริ่มมาสมัครเป็นสมาชิกที่นี่  จึงเพิ่งรู้ว่ากระทู้ที่ตั้งไว้มาดังที่นี่(555)  แต่ด้วยเจตนาที่แค่อยากได้อุปกรณ์มาเสริมหล่อเท่านั้นเอง  และไม่คิดว่ากระทู้ที่ตั้งจะก่อให้เกิดประเด็นตามนี้
แต่เนื่องจากการตั้งคำถามนี้ที่บ้านเดิม แต่มันเงียบฉี่จริงๆครับ  และคิดว่ามีสมาชิกบ้านเก่ายังอยากได้อีกหลายท่านครับ  แต่การติดตามหาข้อมูล  ยากมากๆครับ  ตัวของผมแค่มาหาความรู้เรื่องรถ ที่มีแค่หางอึ่งถึงหรืออาจจะถึงขั้นหางด้วน  ยังไงอยากให้พี่ๆสมาชิกทราบแค่ว่า  แค่อยากเข้ามาหามิตรภาพและความรู้เล็กน้อยเพื่อรถคันน้อยเท่านั้นเองครับ  หวังว่าพี่ๆคงให้ความเมตตาแก่กระผมบ้างนะครับ  และที่ตัวผมทราบเรื่องนี้เพราะพี่นะ ชี้ช่องมาครับ  เข้ามาดูต๊กกะใจหมดเลย  กระทู้บ้านโน้นมาสร้างความกวนใจบ้านนี้  ท้ายนี้ผมต้องขออภัยมา ณที่นี้ด้วยครับ  แต่ยังไงก้อยังอยากได้หางแบบนี้อยู่ครับ  รบกวนพี่ตามชี้ช่องด้วยครับ  สงสารน้องคนนี้หน่อยครับ  รถรออะไหล่และตามเนื้อคู่หางนี้อยู่ครับ  ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับพี่เล็ก  :sd23:

ไม่รู้ว่ามีพี่ๆในบ้านแจ้งรึยัง ผมว่าเบื้องต้นพี่เล็กแนะนำตัวทำความรู้จักกับพี่ๆในบ้านก่อน ตาม link

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,382.2320.html

มีพี่ๆรอต้อนรับอยู่เยอะแยะครับ และใจดีทุกคน   :L2754:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2013, 20:52:54 โดย พี่อิฐ Donmueang »

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ...หางปิน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 20:54:49 »
ไม่มีอะไรครับ พี่เล็ก  แค่เปิดกระทู้เล่าสู่กันฟังเพราะพี่ๆบางท่านเขาไม่ได้ไปแวะชมบ้านโน้นกัน ส่วนใครที่เข้าไปเจออะไรที่น่าสนใจ
หรือมีอะไรสงสัยก็จะมาเปิดกระทู้กันที่นี่ ใครผ่านมาอ่านจะพูดถึงหรือวิเคราะก็ว่ากันไปเพราะเนื้อหาไม่ได้ปกปิดถือว่าใครเข้ามาอ่านก็ได้เปิดเผย ทุกคนใช้ USER จริงกันทุกคนไม่มีอะไรแอบแฝงหรือซ่อนเร้นทุกคนรับผิดชอบในความเห็นของตนเองครับ
   ส่วนเรื่องข้อมูลหางปินส์ พี่ตาม+พี่นะให้ข้อมูลได้ดีที่สุดครับ รอพี่เขามาตอบแล้วกันครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 21:02:48 »

สวัสดีครับพี่เล็ก.....ยินดีต้อนรับนะครับ (ยังไม่เคยต้อนรับพี่เล็กเลยซะที)

เรื่องหางปินส์ ในบ้านโน้นนั้น จริงๆมันก็ไม่ควรมีประเด็นอะไรหรอกครับ....ส่วนใหญ่พวกเราจะห่วงว่าสินค้าที่นำเข้ามาจะดีหรือไม่เท่านั้นเองครับ เพราะมันมีความซับซ้อนอยู่พอสมควร......ผู้ที่ติดต่อนำเข้าตั้งแต่ต้น คุยกับ supplier หลายๆเจ้า...เอาข้อมูลมาให้พี่นะดู....กลับไปคุยใหม่...ติดตามหา supplier จริงๆจนเจอ คือพี่กิตติครับ.....ด้วยที่พี่กิตติมีธุรกิจเกี่ยวกับการนำเข้าและส่งออกอยู่แล้ว....ดังนั้นจากประสบการณ์แน่นปึ๊กเลยสามารถสืบเสาะมาจนเจอต้นตอของสินค้าที่ต้องการ....แต่การนำสินค้าเข้ามาแล้วก็ยังเจอปัญหาครับ...เพราะการติดตั้งยังคงมีปัญหา ไม่สามารถติดตั้งได้ทันที...ต้องมีการแก้ไขจุดยึดต่างๆก่อน...ซึ่งพอดีมีพี่โย สุดยอดฝ่ายผลิตประจำทีม BBB Gang ครับ.....จัดการแก้ปัญหาเรื่องจุดยึดให้เรียบร้อย....จน lot แรกสามารถติดตั้งได้......และการแก้ไขทั้งหมดนั้น พี่กิตติต้องกลับไปติดต่อกับ supplier อีกทีว่าต้องมีการแก้ไขอะไรมาให้เราบ้างในเบื้องต้น....เพื่อให้มาที่นี่แล้ว ถ้าจะต้องแก้ไขเพิ่มเติม ก็นิดหน่อยครับ....ไม่ต้องวิ่งเข้าโรงงาน โรงกลึงไปแก้ไขมากมาย.....การติดตั้งครั้งหลังๆมาจึงทำได้ง่าย เข้ารูปได้ง่ายกว่า....ถึงแม้ต้องมีการแก้ไขบ้าง พวกเราก็ช่วยกันทำ DIY จนสำเร็จครับ

นี่แหละครับความซับซ้อนของสินค้าที่มีที่มาที่ไปค่อยข้างยุ่งยาก....คนทั่วๆไปไม่ทราบ.....ผมจึงเกรงว่ามันจะกลายเป็นประเด็นความขัดแย้งขึ้นมา เพราะป๋าที่รับอาสานำเข้านั้น ผมก็ไม่แน่ใจว่าป๋าแกจะทราบรายละเอียดเหล่านี้หรือไม่....แถมบรรดาผู้คุ้มกฎทั้งหลายยังไม่ยอมที่จะทำความเข้าใจให้ถูกต้อง และดูแลสมาชิกให้เหมาะสมอีก

ส่วนเรื่องของหางปินส์ที่พี่เล็กอยากได้นะครับ.......ผมแนะนำว่าอย่าเพิ่งรีบร้อนครับ......ตรงๆเลยนะครับ......พอดีพี่เล็กไปตั้งกระทู้รวบรวมรายชื่อไว้ในบ้านนั้น.......ถ้าพวกเรานำเข้ามาตอนนี้ ก็จะถูกกล่าวหาว่าเห็นแก่ผลประโยชน์ อยากได้เงิน อยากได้กำไร อยากได้สมาชิก......นอกจากจะถูกด่าลับหลังว่าหากำไรแล้ว...ยังจะถูกกล่าวหาว่าเอาหางปินส์มาดึงสมาชิกจากบ้านนั้นอีกครับ.......นี่แหละครับจึงทำให้พวกเรายังไม่สามารถดำเนินการใดๆได้สะดวก......ดังนั้นพี่เล็กอาจต้องใจเย็นนิดนึงครับ......รถพี่เล็กกว่าจะเสร็จน่าจะอีกซักพักหรือเปล่าครับ (เท่าที่ดูแผล คงใช้เวลาพอควร)....ช่วงนี้ใจเย็นไปก่อนครับ ผมรับทราบแล้วว่าพี่เล็กอยากได้หางปินส์......ส่วนใหญ่ในบ้านปามาเนียเรา...ถ้ามีสมาชิกมาสอบถามอยากได้ถึงจำนวนหนึ่ง เราก็จะดำเนินการให้ครับ....ช่วงนี้มีสมาชิกใหม่ๆเข้ามาเรื่อยๆครับ....เดี๋ยวถ้ามีสมาชิกสอบถามถึงมากขึ้น...ก็คงได้มาพิจารณาเพื่อดำเนินการกันอีกซักครั้งครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
Re: พอดีไปเจอหัวข้อนี้ที่บ้านเก่าครับ...หางปิน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 21:42:30 »
รับทราบครับพี่ตาม  รถผมคาดว่าน่าจะเสร็จภายในสองอาทิตย์นี้  เรื่องรอคอย  ไม่มีปัญหา  รอได้แน่นอนครับ  ยังไงรบกวนพี่ตามช่วยเป็นธุระแจ้งข่าวด้วยนะครับ 
อยากหล่อแบบลูกครึ่งบ้างครับ  สายพันธุ์อะไรก้อได้ครับ  ดีใจที่มาเจอพี่แก๊งค์นี้อีก  ตามหาแทบแย่  :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 10:07:19 »
ชัดเจน ครับ
แต่พี่เล็ก ไม่รอ ป๋า.....ที่รับอาสาช่วยเหลือก่อน จะดีไหม จะได้ ไม่เสีย น้ำใจ ดูท่าทาง แก อยาก จะช่วย อยู่ นะครับ
ถามนิดดิ ป๋า....ที่รับอาสา แกมาโพสต์ บ้างไหม ความคืบหน้าในการติดต่อ หาง :L2761:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2013, 15:41:48 »
รับทราบครับพี่ตาม  รถผมคาดว่าน่าจะเสร็จภายในสองอาทิตย์นี้  เรื่องรอคอย  ไม่มีปัญหา  รอได้แน่นอนครับ  ยังไงรบกวนพี่ตามช่วยเป็นธุระแจ้งข่าวด้วยนะครับ 
อยากหล่อแบบลูกครึ่งบ้างครับ  สายพันธุ์อะไรก้อได้ครับ  ดีใจที่มาเจอพี่แก๊งค์นี้อีก  ตามหาแทบแย่  :sd42:

ลองไปโพสถามในกระทู้เลยและให้เวลาเขา feedbackกลับหน่อยว่า  คนที่รับอาสาป๋า........ยังช่วยเหลือได้อีกไหมหากไม่สามารถช่วยเหลือได้หรือไม่มีการตอบสนองในเวลาที่สมควรจะขอยกเลิกการรวมกลุ่มจองที่บ้านนั้นเพื่อหาทางอื่นต่อไป     เผื่อเขามีวิธีการอื่นๆที่เตรียมไว้แล้วหรือยังไม่ได้เตรียมการจะได้รู้statusบ้าง   ดีกว่าเงียบไปเลยและที่เห็นโพสกันบางคนยังไม่รู้เลยว่าแบบเป็นอย่างไร

จะได้ชัดเจนไม่ต้องมากังวลเรื่องสีเทาๆจะขาวก็ไม่ขาวจะดำก็ไม่ดำ

ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 09:52:40 »
ชัดเจน ครับ
แต่พี่เล็ก ไม่รอ ป๋า.....ที่รับอาสาช่วยเหลือก่อน จะดีไหม จะได้ ไม่เสีย น้ำใจ ดูท่าทาง แก อยาก จะช่วย อยู่ นะครับ
ถามนิดดิ ป๋า....ที่รับอาสา แกมาโพสต์ บ้างไหม ความคืบหน้าในการติดต่อ หาง :L2761:
เงียบฉี่ครับพี่ต๋อง สงสัยต้องแจ้งระงับการรวบรวม เพื่อแจ้งให้ทราบสถานะตามที่พี่นะว่ามา จะได้ไม่เสียน้ำใจกัน กับคนที่ตั้งใจจริง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 10:00:52 »
ชัดเจน ครับ
เงียบฉี่ครับพี่ต๋อง สงสัยต้องแจ้งระงับการรวบรวม เพื่อแจ้งให้ทราบสถานะตามที่พี่นะว่ามา จะได้ไม่เสียน้ำใจกัน กับคนที่ตั้งใจจริง

ถ้าจะแนะนำกันมาที่นี่  อย่ามาเพราะหางปินนะครับมาแบบหางด้วนๆก็ได้แล้วมาตามกฏกติกาพร้อมแสดงความจิงใจทักทายสนุก ทำความรู้จักกันไปก่อน

หลังเหตุการณ์ผ่านไปสักระยะ  จะมีตัวแทนกลุ่มและผู้นำในสิ่งนั้นๆเองครับ  เพราะเขาเคยแจ้งมาไว้แล้วเหมือนกันว่าจะให้นำเข้าอีกแต่พอดีขอเคลียร์เรื่องอื่นๆก่อน
และมีคุยปรีกษากับพี่กิต  พี่โย ไว้แล้ว

:L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 10:13:52 »
มิตรภาพ กำลัง เริ่มต้น ถ้า เรา ให้ ใจ เขา ก่อน  :L4399:

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 10:18:04 »
มหากาพย์ หางปินส์  จริง ๆ แล้ว ผมก็อยากได้มาก ๆ เนื่องจาก เจ้า rack แขวนจักรยานผมมันเกาะหลังคาแล้วสายรัดมันไปกด หาง กลัวจะพัง ถ้าได้หางปินส์ มีรู แจ่มเลย... จะได้เอาจักรยานไปด้วนเสียที  แต่คงอีกนาน กว่าสถานะการณ์จะเอื้ออำนวย ไช่ไหมครับ  :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 01:03:32 »
ผมก็ อยากได้หางแห่งมหากาพย์เหมือนกัน

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 04:24:54 »
 :L2759:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 05:08:39 »
ความฝันอาจจะเป็นจริง ถ้าการร้องขอของสมาชิกปามาเนียมีมาแบบต่อเนื่อง   ใครแอบสนใจชะเง้อหน้ากันหน่อยซิจ๊ะ(อย่าเพิ่งยกมือนะ) :L4365: :L4365:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 06:56:36 »
 :L4365:  :L4365:  ผมแค่แอบมาดูครับพี่นะ  ยังไม่ได้ยกมือ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2013, 07:06:54 »
 :L4365: :L4365: :L4365: