ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมหอยมา หมื่นโลเศษ ๆ เยิ้มอีกแล้ว เฮ้อ (ท่านใดเคลมหอยได้ 2 ลูกบ้าง)  (อ่าน 9276 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
วันนี้วันหยุดเลยเปิดฝากระโปรงเช็คท้ายราง เนื่องจากหิวปิ่นโตมา
ปรากฏว่า ท้ายรางปกติ ไม่เยิ้ม ไม่แฉะ
แต่เจ้า หอย นี้สิ  เยิ้มอีกแล้ว พรุ่งนี้จะเข้า 0 ลูก 2 แล้ว จะเคลมได้มั๊ยเนี่ย
ท่านใดเคลมหอยได้ถึง 2 ลูกบ้างครับ
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ต้องไปเปิดดูก่อนคับ
ไม่ได้ดูเป็นอาทิตย์แล้ว

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แรงจนหอยเล็ด  :L2905: :L2905: :L2905:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ของผมเคลมแล้ว 1ลูก แต่ตอนนี้เริ่มมีคลาบน้ำมันนิดๆแล้ว  :L2739:  vg ทำไมมันไปเร็วจัง แต่ตอนนี้ซื้อสำรองไว้แล้ว :L2736:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
วันนี้วันหยุดเลยเปิดฝากระโปรงเช็คท้ายราง เนื่องจากหิวปิ่นโตมา
ปรากฏว่า ท้ายรางปกติ ไม่เยิ้ม ไม่แฉะ
แต่เจ้า หอย นี้สิ  เยิ้มอีกแล้ว พรุ่งนี้จะเข้า 0 ลูก 2 แล้ว จะเคลมได้มั๊ยเนี่ย
ท่านใดเคลมหอยได้ถึง 2 ลูกบ้างครับ

ใช้หอยเปลืองจังนะพี่ชิน สงสัยจะใช้งานหนักทุกวัน   :L2905: :L2905: :L2905:     :L2754:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260

ใช้หอยเปลืองจังนะพี่ชิน สงสัยจะใช้งานหนักทุกวัน   :L2905: :L2905: :L2905:     :L2754:

:L2761: :L2761: หรือว่าหอยบุรีรัมย์ไม่ค่อยทน  :L2761: :L2761:....ต้องให้พี่ดิษฐ์ช่วยคลำหน่อยว่าหอยบุรีรัมย์ของพี่ดิษฐ์ยังดีอยู่มั๊ย  :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

:L2761: :L2761: หรือว่าหอยบุรีรัมย์ไม่ค่อยทน  :L2761: :L2761:....ต้องให้พี่ดิษฐ์ช่วยคลำหน่อยว่าหอยบุรีรัมย์ของพี่ดิษฐ์ยังดีอยู่มั๊ย  :sd42: :sd42:

อ่านมาหลายเม้นท์ ชักข้องใจ....
เลยแอบไปจับๆลูบๆดู.....
เอ๊ะ...ทำไมมันแห้งจัง....
ตกลงว่า...ผมยังขับไม่เป็นใช่มั๊ยเนี่ย.....

:L2905: :L2905: :L2905: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
เอ๊ะ ยังไงแต่ละคน  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ยังอยู่ในระยะประกัน ระหว่าง 3 ปี หรือ 100,000 KM. อย่างใดอย่างหนึ่ง ยังสามารถ เคลม ได้ ครับ

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้

ของผมยังอยู่ในสภาพพร้อมใช้งานครับพี่ตูมตาม ไม่มีเยิ้ม   :L2905:   :sd42:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
เช้าวันนี้ เ้ข้า 0 บุรีรัมย์ ทาง 0 น่าจะต้อง อัดกาวใหม่... พอดีคุยกับหัวหน้าช่างที่ 0 เคลมเลยไม่ได้เหรอ นี่ยังไม่ถึง 20000 โล เลยนะ
เค้าก็ ok เพราะว่า ที่เคยอัดกาวไป ไม่อยู่ซักลููก  อัดกาวไปก็ปล่าวประโยชน์ ส่วนนึงช่างคงขี้เกียจถอดหลายรอบ เพราะรู้อยู่แล้วว่าไม่อยู่

47000 โล กับ หอย 2 ลูก  มันห่วยขนาดนั้นเลย รถวิ่งประมาณไม่เกินวันละ 20 โล ไปกลับที่ทำงาน (หน้าสถานีรถไฟ-สนามนิว-ไอโมบาย) เฮ้อ
จะมีลูกที่ 3 หรือ 4 หรือเปล่าเนี่ย นี่ขนาดยังไม่ปลดบูสนะเนีย .... ถ้าปลดบูส สงสัย ไม่ใช่แค่เยิ้ม  แต่คงจะถึง น้ำกระจาย  :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เช้าวันนี้ เ้ข้า 0 บุรีรัมย์ ทาง 0 น่าจะต้อง อัดกาวใหม่... พอดีคุยกับหัวหน้าช่างที่ 0 เคลมเลยไม่ได้เหรอ นี่ยังไม่ถึง 20000 โล เลยนะ
เค้าก็ ok เพราะว่า ที่เคยอัดกาวไป ไม่อยู่ซักลููก  อัดกาวไปก็ปล่าวประโยชน์ ส่วนนึงช่างคงขี้เกียจถอดหลายรอบ เพราะรู้อยู่แล้วว่าไม่อยู่

47000 โล กับ หอย 2 ลูก  มันห่วยขนาดนั้นเลย รถวิ่งประมาณไม่เกินวันละ 20 โล ไปกลับที่ทำงาน (หน้าสถานีรถไฟ-สนามนิว-ไอโมบาย) เฮ้อ
จะมีลูกที่ 3 หรือ 4 หรือเปล่าเนี่ย นี่ขนาดยังไม่ปลดบูสนะเนีย .... ถ้าปลดบูส สงสัย ไม่ใช่แค่เยิ้ม  แต่คงจะถึง น้ำกระจาย  :sd42:
ดีแล้ว พี่ชิน ที่น้ำกระจาย  ถ้าน้ำไม่แตกไม่กระจาย นี้สิ เสียอารมณ์กว่านะ :sd42: :L2905:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70

พี่ชิน
วันละไม่เกิน 20 โล
แต่รักษาความเร็วประมาณ 160 ตลอดใช่ไหมละคร้าบ :L2739:
หอยเลยรั่วซะ :L2754:
พรุ่งนี้เช้าก่อนออกบ้าน
ต้องไปตรวจ หอยของตัวเองบ้างแล้วละ :L2739:

ออฟไลน์ ผม ต้อล ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
เคลมได้แล้วกลับมาแจ้งผลด้วยนะครับพี่ชิน :L2904:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
ขอให้น้องปาพี่ชิน  กลับมาหายเร็วๆ นะครับ กลับมาแรงเหมือนเดิม  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
ขอให้น้องปาพี่ชิน  กลับมาหายเร็วๆ นะครับ กลับมาแรงเหมือนเดิม  :L2901:  :L2901:

,มันไม่ได้มีผลกับความแรงแบบรู้สึกได้หรอกครับพี่นาย.... แค่มันเซ็ง มาตรฐานการผลิตต่ำมาก ๆ

หมื่นโล นิด ๆ รั่ว แล้ว  :sd30:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

,มันไม่ได้มีผลกับความแรงแบบรู้สึกได้หรอกครับพี่นาย.... แค่มันเซ็ง มาตรฐานการผลิตต่ำมาก ๆ

หมื่นโล นิด ๆ รั่ว แล้ว  :sd30:

เข้าใจความรู้สึกพี่ชินเลยครับเพราะผมก็เคลมมาแล้วหนึ่งหอย :L2754: ปัจจุบันยังแห้งดีอยู่น้ำยังไม่แตกครับ  :sd42: เอาใจช่วยครับพี่ชินขอให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมไวไวนะครับ  :L2756:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
ผมจะได้เคลมวันอังคารนี้แล้ว ครับ เคยเข้าไปเคลม 0 ที่เคยออกรถไม่ยอมเครมให้ เลยเปลี่ยน 0 ใหม่
0 แรกแจ้งไปตอน 30000 โล รอจน 60000 ก็ยังไม่ได้เคลม เปลี่ยน 0 ใหม่ แจ้งตอน 70000 โล ผ่านไป 1 เดือนของมารอให้เปลี่ยนแล้วครับ ดีใจมากๆๆ ครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ของผมเพิ่งเปลี่ยนไปครับ อีก 400 โล ครบ แสนโล.
เปลี่ยนเป็น รุ่นใหม่ ที่พี่ตามเคยลงไว้ หลังเปลี่ยน รับประกัน หมื่นโล หรือ 6 เดือน

วิ่งมา 1,500 โล เฉลี่ยความเร็ม 140 - 160 ทุกวัน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ผมเปลี่ยนมา 2 ลูกแล้วครับ ... ทำท่าว่าจะมีคราบน้ำมันซึม ๆ ด้านล่างแ้ล้ว... รอบนี้คงไม่เคลมแล้วอัดกาวเอาดีกว่า ขับไปเรื่อย ๆ ไม่ได้มีผลอะไร ก็แค่เลอะเทอะ แล้วก็เสียอารมย์  :sd42: