ผู้เขียน หัวข้อ: (พี่่ชัยได้รับสิทธิ์ดูแลต่อครับ) แบ่งปัน..กระจังหน้าสแตนเลส..เงาวาบ  (อ่าน 11711 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: แบ่งปัน..กระจังหน้าสแตนเลส..เงาวาบ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2013, 10:37:09 »
มาขอรับการแบ่งปัน กระจังหน้าสเตนเลส ครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
สรุปเป็นพี่ชัยนะครับ ผู้เป็นเนื้อคู่  และแสดงความเสียใจกับพี่เจมส์ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะมีรางวัลปลอมใจให้นะครับพี่เจมส์ ไม่ต้องเสียใจครับ  :L2732: ตอนแรกว่าจะปล่อยวันนี้

ขอเลื่อนไปอีกนิดหนึ่่งก่อน  ;D ส่วนพี่ชัย รบกวนส่งที่อยู่ให้ผมด้วยนะครับ ทาง PM จะได้จัดส่งให้ครับ  :L2904:

ขอบคุณครับ พี่นาย  :sd23:
ที่อยู่ ส่งทางพีเอ็มครับ

บอร์ดแจกจ่ายและแบ่งปัน เป็นบอร์ดสำหรับอำนวยความสะดวกแก่สมาชิกปามาเนี่ย  โดยมีวัตถุประสงค์ให้สมาชิกนำอุปกรณ์ที่เหลือใช้หรือไม่ได้ใช้ประโยช์นแล้ว  หรือเพื่อการแลกเปลี่ยน  แบ่งปันให้เพื่อนที่จำเป็นต้องใช้งาน   หรือด้วยความพอใจเสน่หาส่วนตัว  ด้วยเงื่อนไขง่ายๆดังนี้

•   สมาชิกที่ post ตั้งแต่ 100 post  ขึ้นไป  จะมีสิทธิ์ได้รับของแจก แบ่งปัน (อยากให้รู้จัก ได้พูดคุยกันก่อน)
•   สำหรับสมาชิกที่ได้รับของแจกหรือแบ่งปันไปแล้ว   จำเป็นต้องหยุดสิทธิ์การขอรับจำนวน  1 เดือน   เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิกท่านอื่น
•   การลงชื่อรับสิทธิ์ไว้แล้วแต่ยกเลิกการขอรับสิทธิ์  ถือเสมือนว่ารับไปแล้ว  ให้หยุด 1 เดือน (ป้องกันการขอรับของที่ดีกว่า )
•   หากผู้ที่ได้รับ ของแจกแบ่งปันไปแล้ว  มีการแจกต่อ  อะไรก็ตาม  ( ได้สิทธิ์ลดหย่อน  3 สัปดาห์   เหลือกำจัดสิทธิ์เพียง 7 วันเท่านั้น)
•  หากช่วยโดยการหาอะไรมาแจกต่อแล้วมีคนรับช่วงทันที   จะกลับสู่ภาวะปกติ  ไม่ต้องรอถึง  1 เดือน
•   ห้ามนำของที่แจกไปขายต่อ  หรือสร้างผลกำไร  ให้กับตัวเอง  แต่สามารถเอาไปดัดแปลง  พ่นสี  ตกแต่งให้สวยงามได้

เรียน    เพื่อนสมาชิกทุกท่านทราบ

ขออธิบายจุดประสงค์  2 ข้อนี้ก่อนเลย เกรงว่าอาจจะสับสนกันจนเข้าใจไปเป็นอย่างอื่น   เพราะเคยเกิดเหตุการณ์กรณีแบบนี้มาแล้ว 2 ครั้งในบอร์ดบ้านนู๊นที่ผมตั้งกฏขึ้นมา

*กล่าวคือเราเพียงต้องการป้องกันการรับของที่มีการแบ่งปันไปแล้ว แล้วมีสมาชิกเลือกใช้สิทธิ์รับแต่บังเอิญมีของแบ่งปันอีกชิ้นหนึ่งที่ออกมาที่หลังแต่คนรับสิทธิ์นั้นเห็นว่าชิ้นหลังน่าสนใจกว่าจึงเกิดการขอคืนสิทธิ์ให้อันดับ2 และไปจองชิ้นใหม่   หรือแจงรับสิทธิ์นั้นไปแล้วแต่เห็นโอกาสกับของใหม่จึงสละสิทธิ์ของเก่าให้คนสนใจต่อไป  แต่ก็ยังพลาดสิทธิ์ของใหม่ก็เลยหันกลับไปหวังจะเอาสิทธิ์แรกคืน  แต่สุดท้ายชวดทั้ง 2 อย่าง   กรณีแบบนี้จะถือว่าใช้สิทธิ์แล้วเช่นกัน ให้หยุดรับ  1 เดือนหรือ 30 วัน

*อ้างอิง1 : กรณีที่แจ้งว่าหากมีการรับของแบ่งปันแล้ว  ให้หาสิ่งอื่นมาแบ่งปันต่อนั้นหมายถึงสิ่งใหม่เพื่อให้เกิดการสร้างวัฒนธรรมการแบ่งปัน   (มิได้นับรวมถึงการเอาของที่รับแบ่งปันไปแล้วนั้น  มาใช้ลดสิทธิ์ในข้อนี้ )  ต้องเป็นของชิ้นใหม่เท่านั้น

*อ้างอิง2 :  กรณีที่นำของที่ได้รับแบ่งปันไปแล้ว  มาแบ่งปันเปลี่ยนมือต่อนั้นควรให้เครดิตกับเจ้าของแรกและสามารถแบ่งปันได้ (กรณีจะไม่นับรวมว่าเป็นการแบ่งปันแบบกรณีอ้างอิง 1ข้างบนนี้)

เพื่อเป็นข้อมูลเพื่อทำความเข้าใจสำหรับเหตุผลที่ตั้งกฏขึ้นมานะครับ สำหรับเคสพี่เจมส์  พอดีมีผู้มีบารมีและวาสนามาก่อนเวลากำหนดครับต้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับ   :L4387:

แล้วพบกับของแบ่งปันกันใหม่  เรื่อยๆนะครับ

รับทราบครับ พี่นะ
ส่วนของที่จะนำมาแบ่งปันให้กับพี่ๆ เดี๋ยวขอเปิดกระทู้ใหม่ครับ  ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: แบ่งปัน..กระจังหน้าสแตนเลส..เงาวาบ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2013, 10:40:15 »

ที่อยู่ ส่งทางพีเอ็มครับ

รับทราบครับ พี่นะ
ส่วนของที่จะนำมาแบ่งปันให้กับพี่ๆ เดี๋ยวขอเปิดกระทู้ใหม่ครับ  ;D

ยินดีด้วยครับพี่ชัย  แล้วเอารูปหลังติดตั้งมาชมด้วยนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2013, 10:51:42 »
มาขอรับการแบ่งปัน กระจังหน้าสเตนเลส ครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
สรุปเป็นพี่ชัยนะครับ ผู้เป็นเนื้อคู่  และแสดงความเสียใจกับพี่เจมส์ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะมีรางวัลปลอมใจให้นะครับพี่เจมส์ ไม่ต้องเสียใจครับ  :L2732: ตอนแรกว่าจะปล่อยวันนี้

ขอเลื่อนไปอีกนิดหนึ่่งก่อน  ;D ส่วนพี่ชัย รบกวนส่งที่อยู่ให้ผมด้วยนะครับ ทาง PM จะได้จัดส่งให้ครับ  :L2904:

โอ๊ะ โอ๊ววว โอ้ เยส...  :sd27:  :sd27:  :sd27: ยินดีด้วยคับพี่ชัย นี่แหละเนื้อคู่ของแท้ "คู่แท้"

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2013, 12:13:16 »

โอ๊ะ โอ๊ววว โอ้ เยส...  :sd27:  :sd27:  :sd27: ยินดีด้วยคับพี่ชัย นี่แหละเนื้อคู่ของแท้ "คู่แท้"

ดีใจด้วยครับ พี่ชัย
และ ขอเสียใจ กับ พี่เจมส์ ที่น่ารัก ของลุงด้วย

เจอครั้งหน้า จะพา พี่เจมส์ ไปปลอบใจ ดูดนมสด
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :L6428: ให้พี่นาย :sd23:
และยินดีกับพี่ชัยครับ น่าจะได้ของที่ถูกใจ
อ้างถึง
อ้างจาก: พี่เจมส์ ที่ วันนี้ เวลา 10:51:42

อ้างจาก: พี่นาย-nine ที่ วันนี้ เวลา 10:15:59

อ้างจาก: พี่ชัย (wansasi) ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 19:05:36

ดีใจด้วยครับ พี่ชัย
และ ขอเสียใจ กับ พี่เจมส์ ที่น่ารัก ของลุงด้วย

เจอครั้งหน้า จะพา พี่เจมส์ ไปปลอบใจ ดูดนมสด
พี่โต้งไปบอกผมด้วย ผมจะพาพี่เจมส์ไปอาบน้ำล้างคราบน้ำตาหน่อย น้องๆรออยู่ :L2905: :L2905:ล้อเล่นหนาพี่เจมส์ :sd23:

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 :L2888:แสดงความยินดีกับพี่ชัยด้วยครับ +  :L6428: พี่นาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 กรกฎาคม 2013, 09:43:48 โดย พี่ปู้ »

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
:L2888:แสดงความยินดีกับพี่ชัยด้วยครับ +  :L6428: พี่นาย
:sd23: พี่ปู้ 

ผมจัดส่งให้แล้วนะครับพี่ชัย เป็น Logispost เลขที่ LA011974793TH ครับ

• Pa Mania
  • *
:sd23: พี่ปู้ 

ผมจัดส่งให้แล้วนะครับพี่ชัย เป็น Logispost เลขที่ LA011974793TH ครับ

• Pa Mania
  • *
เพิ่งจะมีเวลาไปไปรษณีย์ไปรับของครับ
พี่นาย ใช้น็อตอะไรยึดครับ  :sd23:

ไว้ใส่แล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับการแบ่งปันครับ  :L2900:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2013, 20:04:58 โดย พี่ชัย (wansasi) »

ออฟไลน์ bever(บี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ พี่เจี๊ยบ-2510

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • มีถนนที่ไหนไปให้สุด
อยากรู้แหล่งที่มาของกระจังหน้าตัวล่าง(ตัวที่แบ่งปันแหละ)จากร้านไหนครับหรือของยี่ห้ออะไรเดียวไปจัดเองครับ :L2736: