ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปเตือนภัย! โกงเติมน้ำมันไม่รีเซ็ตหัวจ่าย  (อ่าน 2693 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lVLjVAWmWdQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=lVLjVAWmWdQ</a>
คลิปนี้ถูกแชร์อยู่ในเว็บไซต์ยูทูป โดยผู้ที่ใช้ชื่อว่า Sotf Suckseed .ใช้ชื่อว่า เตือนภัยโกงน้ำมัน! ไม่รีเซ็ตหัวจ่าย ที่หาดใหญ่ ในคลิปปรากฏชายคนหนึ่งกำลังขับรถเข้าปั๊มเพื่อเติมน้ำมัน แต่ปรากฏว่าเด็กปั๊มที่เติมให้กลับไม่รีเซ็ตหัวจ่ายก่อนเติม ชายคนขับรถจึงให้เพื่อนถ่ายคลิปไว้

ใต้คลิปมีข้อความระบุว่า เตือนสติทุกคน ผมแวะไปเติมน้ำมันปั๊มเชลล์ เลยหาดใหญ่ในไป ก่อนถึงปั๊มเอสโซ่ ปรากฏว่า พนักงาน 2 คนมาให้บริการ คนหนึ่งก็ชวนคุยถามโน้นนี้ อีกคนรีบวิ่งไปกดมิสเตอร์ คนที่กดมิสเตอร์มันกดเริ่มต้นที่ 100 บาท นั้นคือผมเติม 1000 ผมได้น้ำมันแค่ 900 บาท ผมเลยสังเกตุคนคันอื่นดู ปรากฎว่าเป็นเหมือนกันทุกคัน.

แต่ผมรีบไปหาแม่ที่ โรงพยาบาลที่นคร หลังจากนั้นผมกลับมาอีก พาเพื่อนไปด้วย ไปปั๊มเดิม ให้เพื่อนถายคลิป พระเจ้าพวกมันทำเหมือนเดิมอีกครับ ไม่กลับมิสเตอร์ นั่นคือผมเติมเต็มถัง 940 บาท แต่ได้น้ำมันแค่ 840 บาท พอจ่ายเงินผมถาม ว่าใส่ให้ผมกี่บาท มันบอกดูมิสเตอร์เลย 940 คะ

ทีนี้แระครับไม่รีรอ ตรงไป สภ หาดใหญ่ เข้าแจ้งความกับตำรวจ ตำรวจให้คำแนะนำ เรื่องนี้คือการฉ้อโกง จำคุก 6 เดือน ปรับ 10,000 บาท

ยังไงเติมน้ำมันก็ระมัดระวังดูมิเตอร์กันด้วยนะคะ ช่วยกันคนละไม้คนละมือเพื่อสังคมเราจะได้ดีขึ้น…..

ข่าวโดย : Talkystory.com

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
Re: คลิปเตือนภัย! โกงเติมน้ำมันไม่รีเซ็ตหัวจ่าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2013, 12:45:52 »
 :L2758: :sd23:

ขอบคุณพี่ต๋องที่เอามาให้ดูครับ
คราวหน้าผ่านไปจะได้ไม่เติม
จำได้แล้วปั้มเชลล์ เสียชื่อหมดเลยครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: คลิปเตือนภัย! โกงเติมน้ำมันไม่รีเซ็ตหัวจ่าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2013, 15:09:58 »
ขอบคุณครับ พี่ต๋อง ที่เอามาเตือนภัย
พวกนี้น่าจะทำกันเป็นขบวนการนะครับ

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013, 00:24:51 »
ขอบคุณที่นำมาแจ้งเตือนกันครับพี่ต๋อง :L4399:

ออฟไลน์ indo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 00:23:07 »
ขอบคุณมากครับ แม้กระทั้งผมเองเติมน้ำมันใน กทม. เองก็เคยเจอ เด็กปั้มเจอโวย หน้าถอดสีเลยครับ ดังนั้นก่อนเข้าหัวจ่ายและก่อนจ่ายตังค์ดูค่าใช้จ่าย กับตัวเลขว่าถูกต้องหรือไม่ ... อืม ปั้มที่ผมเจออยู่ อุดมสุข น่ะครับ.....

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 11:36:37 »
ขอบคุณมากครับ แม้กระทั้งผมเองเติมน้ำมันใน กทม. เองก็เคยเจอ เด็กปั้มเจอโวย หน้าถอดสีเลยครับ ดังนั้นก่อนเข้าหัวจ่ายและก่อนจ่ายตังค์ดูค่าใช้จ่าย กับตัวเลขว่าถูกต้องหรือไม่ ... อืม ปั้มที่ผมเจออยู่ อุดมสุข น่ะครับ.....

รบกวนพี่.....ช่วยปฏิบัติตามคำแนะนำตามลิงค์ด้านล่างนี้ด้วยครับ :L2759: :L2758:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,374.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 22:41:11 »
แบบนี้ยังไม่เคยเจอครับแต่ระวังอยู่ เคยเจอแต่บอกเติม 1,000 ดันมั่วนิ่มเติมเกินซะงั้น เห็นว่าแค่สามร้อยกว่าบาทเลยจ่ายไป ทีแรกผมเกือบจะบอกให้มาดูดน้ำมันคืนไปซะแล้ว  :L2734:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2013, 09:45:05 »
เอารัดเอาเปรียบกันชัดๆ ขอบคุณนะครับที่นำคลิปมาให้ดู    :L6428: :L2901:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์