ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คยอดพี่ๆที่จะท่านข้าวมื้อเย็นกิจกรรมปลูกป่า ในวันที่ 23 มิ.ย.56  (อ่าน 14241 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขออยูทานข้าวเย็นด้วยคับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากจะต้องแจ้งทางร้านอาหารในตำนาน(ชื่อร้านริมทะเล)ล่วงหน้าว่าจะให้จัดอาหารกี่ชุด ไปถึงร้านจะได้โซ้ยกันเลย :L2744:

อาหารนอกเหนือจากชุดสามารถสั่งเพิมได้
แจ้งชื่อดว้ยนะครับ

ปล.รบกวนพี่ๆอย่าแซวกันนะครับปมกลัวจะเซ็คยอดผิด ขอเป็นการลงชื่ออย่างเดียว

สำหรับ Schedule สำหรับงานครั้งนี้ครับ

8.00 ...... พบกันที่ปั๊ม ปตท. (ปั๊ม JET เก่า) ตั้งอยู่ระหว่าง กม.35-36 ถนนพระรามที่2 (ขาออก)
              หน่วย survey แจ้งว่า ที่นี่มีทั้งร้านกาแฟ และ McDonald's พี่ๆสามารถมาทานอาหารเช้ากันได้ครับ
              พี่ๆทุกท่านสามารถมาลงทะเบียนได้ที่นี่กับพี่ลีโจ พร้อมทั้งรับของที่ระลึกในงานได้ที่พี่ต๋องครับ
9.00 ...... ออกเดินทางจากปั๊ม ปตท. มุ่งหน้าสู่ คลองโคน
9.45 ...... เดินทางถึงคลองโคน พี่ๆสามารถเตรียมตัวสำหรับการลุยได้ก่อนออกเดินทางนะครับ
10.00 .... ร่วมฟังการบรรยาย แนะนำและให้ความรู้เกี่ยวกับป่าชายเลนของ อ.คลองโคน ช
10.30 .... ออกเดินทางโดยทางเรือ เพื่อชมระบบนิเวศป่าชายเลน ให้อาหารลิงแสม ชมวิถีชีวิตชาวบ้าน
              ชมฟาร์มหอยนางรมและหอยแมลงภู่
12.00 .... รับประทานอาหารกลางวันร่วมกันที่ โฮมกระเตงชาวเล
13.00 .... เริ่มกิจกรรมในภาคบ่าย ร่วมกันปลูกป่าชายเลน เล่นแถกเรือบนเลน และเล่นสกีกระดานเลน
16.00 .... เสร็จสิ้นกิจกรรมทั้งหมด อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า เพื่อเตรียมตัวรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน
17.30 .... ร่วมรับประทานอาหารเย็น กับร้านอาหารในตำนาน "ก้ามปูใบ้" ที่ปากน้ำบางตะปูน
20.30 .... เสร็จสิ้นกิจกรรม ปิดงาน แยกย้ายกันเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

สำหรับในตอนนี้มีพี่ๆที่ลงทะเบียนไว้แล้วทั้งหมด 22 คัน ประกอบด้วยผู้ใหญ่ 52 คน และเด็ก (อายุ 4-10ปี) 10คน ครับ (update วันที่ 2/6/2556)

รายชื่อพี่ๆที่อยู่ท่านอาหารเย็น
1.พี่กิตติ
2.พี่ตูมตาม
3.พี่นะ
4.พี่ลีโจ
5.พี่อ้วน
6.พี่ต้น 2335
7.พี่อิฐ
8.พี่amornpan(เอ็ม)
9.พี่กอบ
10.พี่โย
11พี่เอิร์ท
12.พี่เอ็กซ์
13.พี่พีรา
14.พี่โอ ปาขาวแม่กลอง
15.พี่บิลลี่
ด้วยความยินดีอย่างยิ่ง :sd23:
รีบเข้าดำเนินการให้พี่บิลก่อนเลยกลัวพี่เปลี่ยนใจ :L2905: