ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กล่องคันเร่งไฟฟ้า ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยครับและราคาประมาณไหนครับ  (อ่าน 11772 ครั้ง)

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
อยากติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าแต่ไม่ทราบรายละเอียดการใช้งานและราคาเลยครับ
รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
อยากติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าแต่ไม่ทราบรายละเอียดการใช้งานและราคาเลยครับ
รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สวัสดีครับพี่โอ๋

สำหรับกล่องคันเร่งไฟฟ้า....หลักการของมันไม่มีอะไรมากครับ....มันเป็นกล่องที่เอาไว้หลอก ECU ว่าเราเหยียบคันเร่งไปเยอะแล้ว ทั้งๆที่เราเหยียบไปนิดเดียว.....ดังนั้นผลก็คือ ECU จะสั่งให้จ่ายน้ำมันเขาระบบเยอะเหมือนเราเหยียบเยอะๆแล้ว.....ทำให้ไม่ต้องเหยียบคันเร่งมาก รถมันก็พุ่งออกไปได้ไวครับ

สำหรับราคา มีหลากหลายยี่ห้อให้เลือกครับ มีราคาตั้งแต่ไม่กี่พัน จนไปถึงเกือบๆหมื่น....แต่สำหรับสมาชิกปามาเนีย....ในงาน meeting บางงาน เราจะมีจัดหามาให้สมาชิกในราคาพิเศษสุดๆครับ.....ต่ำกว่าราคาข้างนอก....และมีแถมสูตรผีบอก...ที่พี่นะและพี่อ๊อดไปเรียนรู้ ทดสอบ ทดลอง มาจนได้สูตรจูนที่เหมาะและลงตัวกับน้องปาของเราครับ

พี่โอ๋ลองติดตามข่าว meeting ต่างๆเรื่อยๆครับ....ถ้าสนใจก็ไปร่วมแจม meeting ที่มีการจัดหากล่องคันเร่งมาให้ได้ครับ.....อ้อ...อีกอย่าง....ราคาพิเศษสุดๆนี้รวมการติดตั้งให้ด้วยนะครับ.....ติดตั้งโดยแมวป่ามือทองประจำปามาเนียเลยครับ......และมีอาจารย์กอบมาลองคาถาเป่าเสกให้อีก...ก่อนที่แมวป่าจะยัดสูตรผีบอกลงกล่องให้อีกทีครับ  :L2754: :L2754:

:L4398: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ตามมากครับ แลัวมันต้องตัดต่อสายหรือเปล่าครับหรือมันต่อเข้าที่ OBD เลยครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ขอบคุณพี่ตามมากครับ แลัวมันต้องตัดต่อสายหรือเปล่าครับหรือมันต่อเข้าที่ OBD เลยครับ
ไม่ต้องตัดต่อสายและไม่เข้าที่OBD  :L4399:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260

มันไปเชื่อมกับสายที่รับคำสั่งจากคันเร่งครับ...จะอยู่แถวๆด้านหลังคันเร่งครับ....ไม่ได้ต่อเข้า OBD ครับ....ส่วนตัดต่อนั้น ผมคิดว่ามันเป็นปลั๊กมานะครับ ไม่ได้ตัดต่อ....แต่ประเด็นนี้เดี๋ยวรอพี่นะหรือพี่ฑูตที่เคยทำการติดตั้งการ confirm ให้อีกทีครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22

มันไปเชื่อมกับสายที่รับคำสั่งจากคันเร่งครับ...จะอยู่แถวๆด้านหลังคันเร่งครับ....ไม่ได้ต่อเข้า OBD ครับ....ส่วนตัดต่อนั้น ผมคิดว่ามันเป็นปลั๊กมานะครับ ไม่ได้ตัดต่อ....แต่ประเด็นนี้เดี๋ยวรอพี่นะหรือพี่ฑูตที่เคยทำการติดตั้งการ confirm ให้อีกทีครับ  :L4399: :L4399:

มายืนยัน  กล่องคันเร่งที่พวกเราใส่กันอยู่ไม่มีการตัดต่อสายครับ  เ้ป็นแบบ Pin เสียบเข้าที่ปลั๊กเดิมของคันเร่งครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
มายืนยันด้วยคน ถ้าต้องการเห็น เชิญ พรุ่งนี้ครับ

อ่าน link นี้ครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1243.msg30869/topicseen.html#msg30869
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

มายืนยัน  กล่องคันเร่งที่พวกเราใส่กันอยู่ไม่มีการตัดต่อสายครับ  เ้ป็นแบบ Pin เสียบเข้าที่ปลั๊กเดิมของคันเร่งครับ

มายืนยันอีกเสียง  จากข้อมูลที่พี่อ๊อดเตรียมไว้ให้ (ขอแชร์ภาพบางส่วน)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
มายืนยันว่า ถ้ามีทักษะข่างสักหน่อย ติดตั้งเองตามคู่มือง่ายมากครับ ตอนนี้กำลังลองแต่ละโหมดอยู่ครับ โดยภาพรวมดีมากๆ ครับ ถ้าขับแบบปกติน่าจะประหยัดกว่าเดิม ถ้าเร็ว แรงก็น่าจะประหยัดเท่าเดิมแต่ได้ความเร็วมากขึ้น ข้อมูลจากที่ได้ลองใช้อยู่ครับ :L2900: คุ่มค่ามากกับการได้  :L6415:  :L2904:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากครับพอดีช่วงนี้งานเยอะเลยไม่ได้เข้ามาอ่านเลยครับ :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่โอ๋

สำหรับกล่องคันเร่งไฟฟ้า....หลักการของมันไม่มีอะไรมากครับ....มันเป็นกล่องที่เอาไว้หลอก ECU ว่าเราเหยียบคันเร่งไปเยอะแล้ว ทั้งๆที่เราเหยียบไปนิดเดียว.....ดังนั้นผลก็คือ ECU จะสั่งให้จ่ายน้ำมันเขาระบบเยอะเหมือนเราเหยียบเยอะๆแล้ว.....ทำให้ไม่ต้องเหยียบคันเร่งมาก รถมันก็พุ่งออกไปได้ไวครับ

สำหรับราคา มีหลากหลายยี่ห้อให้เลือกครับ มีราคาตั้งแต่ไม่กี่พัน จนไปถึงเกือบๆหมื่น....แต่สำหรับสมาชิกปามาเนีย....ในงาน meeting บางงาน เราจะมีจัดหามาให้สมาชิกในราคาพิเศษสุดๆครับ.....ต่ำกว่าราคาข้างนอก....และมีแถมสูตรผีบอก...ที่พี่นะและพี่อ๊อดไปเรียนรู้ ทดสอบ ทดลอง มาจนได้สูตรจูนที่เหมาะและลงตัวกับน้องปาของเราครับ

พี่โอ๋ลองติดตามข่าว meeting ต่างๆเรื่อยๆครับ....ถ้าสนใจก็ไปร่วมแจม meeting ที่มีการจัดหากล่องคันเร่งมาให้ได้ครับ.....อ้อ...อีกอย่าง....ราคาพิเศษสุดๆนี้รวมการติดตั้งให้ด้วยนะครับ.....ติดตั้งโดยแมวป่ามือทองประจำปามาเนียเลยครับ......และมีอาจารย์กอบมาลองคาถาเป่าเสกให้อีก...ก่อนที่แมวป่าจะยัดสูตรผีบอกลงกล่องให้อีกทีครับ  :L2754: :L2754:

:L4398: :L4398: :L4398:
มาอ่านเจอกระทู้นี้ของพี่ตูมตามทำให้ผมเข้าใจระบบกล่องคันเร่งไฟฟ้าเลยครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *