ผู้เขียน หัวข้อ: Surprise! 189วัน@ปามาเนีย วันดีๆที่หนองมน ชลบุรี ..... วันเสาร์ที่ 18 พ.ค 2556 นี้  (อ่าน 115655 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สปริง โด เดิม จะเอาลง สัก 2 นิ้วทำไง
ฝากพี่ๆขอ Idea ด้วย

พี่โต้ง ลงประกาศแลกเลยครับ

แปลกเนอะ เดิมผม โดโหลด ขอแลกเปลี่ยนกับพี่ย้ง เป็นโดดาร์ด แต่พี่โต้งโดดาร์ด อยากเป็นโดโหลด  ;D ;D ;D

ตอนนี้ผมเปลี่ยนยางสูงนิดเดียว ต้องเปลี่ยนจากโดดาร์ด เป็นอีมูดาร์ด
ส่วนโดดาร์ด ยังอยู่ที่ร้านน้าปิง รอผู้อุปการะต่อไป

การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่นะ

ปรึกษาครับ ใช้โช้ค TPS สปริงเดิม ถ้าเปลี่ยนสปริงเดิมเป็นโดจะพอไหวมั๊ย ค่าตัวสักเท่าไหร่ เผื่อแว๊ปไปแจมครับ

ปล.ยังหาร้านข้าวมันกั๊งไม่ได้นะครับ

:sd23:

รีบมาเลยพี่ชัย  เดี๋ยวผมจับให้ในกลุ่มเอาแบบทั้งชุด 4 ตัว  ในราคาหมื่นมีทอน  (แต่ถอดไม่กี่บาทนะครับ)  เอาไหม!

จะล็อคของให้ก่อนเลย  ตอนนี้มีของพี่อ้วน  พี่ภัทร  พี่ต๋อง  ครับ

พี่นะ วันเสาร์ที่ 18 ผบ.ผมเค้าใช้รถนะครับ เลยไม่ได้แว๊บไปหนองมนครับ
เรื่องสปริง คงต้องปล่อยให้สมาชิกท่านอื่นไปก่อน หรือพี่นะ มีความเห็นยังไงดีครับ
มีปล่อยหลายตัว และหลายท่าน ซื้อออนไลน์เลยพี่ชัย เด่วพ่อมด รัชดา เป่า กระม่อม ให้ รับรองได้แหกแน่ๆ :L2754: :L2754: :L2754:

tod

• บุคคลทั่วไป
สปริง โด เดิม จะเอาลง สัก 2 นิ้วทำไง

ผมใช้สปริงเบอร์โหลดของโดอยู่ครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่าดีกว่าของค่ายอื่น ใช้ดีอยู่ไม่ถอดแล้ว
 :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พี่นะ

ปรึกษาครับ ใช้โช้ค TPS สปริงเดิม ถ้าเปลี่ยนสปริงเดิมเป็นโดจะพอไหวมั๊ย ค่าตัวสักเท่าไหร่ เผื่อแว๊ปไปแจมครับ

ปล.ยังหาร้านข้าวมันกั๊งไม่ได้นะครับ

รีบมาเลยพี่ชัย  เดี๋ยวผมจับให้ในกลุ่มเอาแบบทั้งชุด 4 ตัว  ในราคาหมื่นมีทอน  (แต่ถอดไม่กี่บาทนะครับ)  เอาไหม!

จะล็อคของให้ก่อนเลย  ตอนนี้มีของพี่อ้วน  พี่ภัทร  พี่ต๋อง  ครับ

พี่นะ วันเสาร์ที่ 18 ผบ.ผมเค้าใช้รถนะครับ เลยไม่ได้แว๊บไปหนองมนครับ
เรื่องสปริง คงต้องปล่อยให้สมาชิกท่านอื่นไปก่อน หรือพี่นะ มีความเห็นยังไงดีครับ

พี่ก็นั่งรถตู้มา ซื้อเก็บก่อนหรือให้ ผบ.รีบตามมาไงครับพี่ชัย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ผมใช้สปริงเบอร์โหลดของโดอยู่ครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่าดีกว่าของค่ายอื่น ใช้ดีอยู่ไม่ถอดแล้ว

แล้วถ้า ผบ.พี่ทศอนุมัติงบล่ะ  ถอดไหม :L2888: :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
คิดถึง พี่อ๊อด นะ ไม่รู้ว่า งานนี้ พลาด ป่าว อุบัตืเหตุ อีกแว้ว :L4386: :L4387:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
คิดถึง พี่อ๊อด นะ ไม่รู้ว่า งานนี้ พลาด ป่าว อุบัตืเหตุ อีกแว้ว :L4386: :L4387:

ได้ข่าวมาว่าพี่อ๊อดจะมาร่วมในงานนี้ด้วยครับ.....แต่คนนี้สุดยอดความใจแข็ง...มาทีไรไม่เคย  :L6415: ซักที  :L2761: :L2761: :L2761:

พี่ๆท่านใดคิดถึงพี่อ๊อด อยากเจอหน้าตา วมต. ประจำบ้านปามาเนีย....อยากขอความรู้ อยากปรึกษาพี่อ๊อด เชิญได้ในงานวันที่ 18 เลยนะครับ.....พี่อ๊อดแกไม่ค่อยว่าง ไม่ได้เข้ามาทักทายพวกเราในบ้านปามาเนีย กำลังเคลียร์งานเพื่อให้ไปวันที่ 18 ได้ครับ

:L4398: :L4398: :L4398: :L4398:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
 :L2734:ขอขอบคุณน้าปิง TOP POWER SERVICE ในการสนับสนุนปามาเนีย ด้วยสิ่งที่มอบให้สมาชิกในวันดีของเรา 189 วัน@ปามาเนีย

ดังนี้

-  บริการอาหารปิ้งย่าง  กุ้งสดๆ หอยตัวโตๆ ปลาหมึกตัวใหญ่ๆ  พร้อมเตาถ่าน(แบบบริการตัวเอง)
 -  บริการไอติมถัง  กินติมดูควาย   ให้กับสมาชิกปามาเนีย
 -  บริการน้ำดื่ม  น้ำอัดลม  ชากาแฟ  โอวัลติน  พร้อมเสร็จ
 -  พิเศษ สำหรับผู้มาลงทะเบียนในวันนั้น  รับเสื้อยืดสวยๆ จาก top power คนละ 1 ตัว ( ไม่ต้องซื้อสินค้าก็แจก เพียงมาร่วมในงานกัน)
 -  โปรโมชั่น  ซื้อโช๊คในงาน 4 ต้น  รับฟรี  น้ำมันเครื่อง Valvoline 1 แกลอน
 -  โปรโมชั่น โช๊ค EMU  ราคาพิเศษ 23000 บาทเท่านั้น
 -  โปรโมชั่น  เปลี่ยนผ้าเบรค N500 รับฟรี น้ำมันเบรคอีก 1 กระป๋อง
 -  และอื่นๆอีกมากมาย  ต้องตามมาลุ้นกันในวันนั้นครับ

***และในวันนั้นขอเชิญพบแก๊งค์กระเป๋าแหก  และผู้ก่อตั้งเวปปามาเนีย  แบบตัวเป็นๆกันได้ครับ   มาสนุกร่วมกันนะครับ
13.252961,100.934087

พิกัด 13.252961,100.934087

tod

• บุคคลทั่วไป

แล้วถ้า ผบ.พี่ทศอนุมัติงบล่ะ  ถอดไหม :L2888: :L2901:
ไม่ถอดแล้วครับ มันลงตัวกับโรบัสซับแท็งค์ที่ใครๆเขาถอดออก แต่ของผมพิเศษที่โมวาล์ว/โมเกนใหม่ ถึงโหลดแล้วก็ไม่ยัน
ส่วนนกเหลืองก็ลองมาหมดแล้ว ผมยังชอบชุดนี้อยู่ครับ อยากนิ่มก็ปล่อยลม อยากสปอร์ดก็อัดลมเข้าไป รอบต่อไปอาจเป็น
จานทอง รอของเดิมสึกอีกนิดก่อนครับ
 :L2736:

• Pa Mania
  • *
ไม่ถอดแล้วครับ มันลงตัวกับโรบัสซับแท็งค์ที่ใครๆเขาถอดออก แต่ของผมพิเศษที่โมวาล์ว/โมเกนใหม่ ถึงโหลดแล้วก็ไม่ยัน
ส่วนนกเหลืองก็ลองมาหมดแล้ว ผมยังชอบชุดนี้อยู่ครับ อยากนิ่มก็ปล่อยลม อยากสปอร์ดก็อัดลมเข้าไป รอบต่อไปอาจเป็น
จานทอง รอของเดิมสึกอีกนิดก่อนครับ
 :L2736:

อ๋อเซ็ทนี้ผมเคยใช้แล้วรุ่นโมวาวล์นี่แหละ  ok ดีมากครับ  เบื่อที่ต้องเติมลมทุก 3 เดือนนี่แหละและผมขับเร็ว
และนั่งหลายคนเวลาเดินทาง เลยต้องมาลงตัวที่ emu fullset ครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
ประกาศตามหาพี่ลีโจ....มือปิ้งย่างอันดับ1แห่งบ้านปามาเนีย.....พี่ลีโจห้ามอยู่กรุงเทพฯเฝ้าป้อมเป็นอันขาด....หากขาดพี่ลีโจไป.....พวกเราทุกคนจะขาดใจ (เพราะหิว)  :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
พี่อ๊อดบอกว่า ถ้าพี่ลีโจไม่มาและ LM ไม่มี   เขาอาจจะไม่มานะ    แต่ถ้าทุกคนมาพร้อมใจกันรับรองเจอกันแน่ เขาฝากลงชื่อตัวใหญ่ๆเลยครับ

ว่า  " อ๊อด PENTIUM 4   มานะคราบบบบบ:L2900: :L2904:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่อ๊อดบอกว่า ถ้าพี่ลีโจไม่มาและ LM ไม่มี   เขาอาจจะไม่มานะ    แต่ถ้าทุกคนมาพร้อมใจกันรับรองเจอกันแน่ เขาฝากลงชื่อตัวใหญ่ๆเลยครับ

ว่า  " อ๊อด PENTIUM 4   มานะคราบบบบบ:L2900: :L2904:

ใหญ่ไม่พอครับ  :L2754:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
พี่นะ

พี่ก็นั่งรถตู้มา ซื้อเก็บก่อนหรือให้ ผบ.รีบตามมาไงครับพี่ชัย

ให้นั่งรถตู้เลยเหรอ  :L2739: ผมว่าพี่นะขับไปรับพี่ชัยมาไม่ดีกว่าเหรอ ข้าวมันกั๊งไม่มี ก็แวะซื้อเป็นเย็นตาโฟมาก็ได้ครับ  :L4369:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ของผมได้ประมาณนี้ครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *

ไม่แน่ใจว่าเหตุผลของการโหลดของพี่โต้งคืออะไร ถามผมนะ ผมว่าพี่โต้งมาลองนั่งคันพี่ตามก่อนตัดสินใจดีกว่า  :L2900:

• Pa Mania
  • *
ประกาศตามหาพี่ลีโจ....มือปิ้งย่างอันดับ1แห่งบ้านปามาเนีย.....พี่ลีโจห้ามอยู่กรุงเทพฯเฝ้าป้อมเป็นอันขาด....หากขาดพี่ลีโจไป.....พวกเราทุกคนจะขาดใจ (เพราะหิว)  :L2754: :L2754: :L2754: :L2754:

แค่เอ่ยชื่อก็หิวแล้วครับ :L4369: :L4369: :L4369:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ท่าจะอดใจ ไม่ไปไม่ได้แล้วนะเนี่ย แล้วมีพวกกล่องคันเร่งติดไปมั่งป่าวครับ เพื่อจะได้แหกไปด้วย  :L2739:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 พฤษภาคม 2013, 23:49:43 โดย อิฐ Donmuang »

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html