ผู้เขียน หัวข้อ: ยางติดรถขวาหลังบวม สามารถเคลมได้ไหมครับ  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ยางติดรถมาด้านหลังขวา เกิดอาการยวบๆลองมองจากสายตาจะยวบกว่า 3 เส้นที่ติดรถมาครับ

แม็กเดิมๆยางเดิมๆตั้งแต่ป้ายแดงไม่เคยไปทำอะไรเลยครับ  ตอนนี้วิ่งไป 9230 กิโลเมตร

สอบถามว่าเราสามารถเคลมได้หรือไม่ครับ ผมลองอ่านตามเวปรถทั่วๆไป จะเคลมก็ได้ก็ต้องเกิดจากอุบัติเหตุอะไรสักอย่าง

ตามคู่มือบอกรับประกัน 24 เดือนหรือ 50,000 กิโลเมตร อ่านแล้วต้องส่งยางไปพิสูจน์ว่าเสียหายก่อนจึงจะเปลี่ยนให้ใหม่ได้ตามเปอร์เซ็นการใช้งาน

อยากหาข้อมูลก่อนที่จะโทรไปบอกศูนย์  พี่ๆเคยมีประสบการณ์เคลมยางบ้างไหมครับ ขอบุคณครับ

ออฟไลน์ กอบ บางพลัด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
Re: ยางติดรถขวาหลังบวม สามารถเคลมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 12:40:03 »
ผมเคยเคลมยางที่เสียจากอุบัติเหตุจาก บริษัทประกัน ได้ 50%ครับ :L2894:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
Re: ยางติดรถขวาหลังบวม สามารถเคลมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 12:51:43 »
สวัสดีครับพี่โต้ง...ไม่แน่ใจด้านขวาหลังด้านไหนครับ เอาเป็นว่าถ้าเป็นด้านถังน้ำมัน...มันจะยุบกว่าเส้นอื่นๆ นิดนึง (ถ้ามองด้วยสายตา)
ของผมเติมลม 40 ก็ยังมองว่ายุบๆ กว่าเส้นอื่น ผมสลับยางทุกหมื่นโลครับ ตอนนี้ก็ห้าหมื่น ใกล้ได้เปลี่ยนอีกแล้วครับ หรือถ้าอย่างไรเดี๋ยว
ตอนพี่โต้งเข้าเช็คหมื่นโล ลองให้เค้าสลับยางดูครับ อีกกรณีครับลองเช็คลมยางครับ ไม่รั่ว ไม่ซึม ยางไม่แตกลาย ๅไม่น่ากังวลครับ  :L2756:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 12:56:22 »
ผมเคยเคลมยางที่เสียจากอุบัติเหตุจาก บริษัทประกัน ได้ 50%ครับ :L2894:

ขอบคุณมากครับพี่กอบ แต่เคสผมมันไม่ได้ไปเกิดอุบัติเหตุอะไรเลยครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 12:58:08 »
สวัสดีครับพี่โต้ง...ไม่แน่ใจด้านขวาหลังด้านไหนครับ เอาเป็นว่าถ้าเป็นด้านถังน้ำมัน...มันจะยุบกว่าเส้นอื่นๆ นิดนึง (ถ้ามองด้วยสายตา)
ของผมเติมลม 40 ก็ยังมองว่ายุบๆ กว่าเส้นอื่น ผมสลับยางทุกหมื่นโลครับ ตอนนี้ก็ห้าหมื่น ใกล้ได้เปลี่ยนอีกแล้วครับ หรือถ้าอย่างไรเดี๋ยว
ตอนพี่โต้งเข้าเช็คหมื่นโล ลองให้เค้าสลับยางดูครับ อีกกรณีครับลองเช็คลมยางครับ ไม่รั่ว ไม่ซึม ยางไม่แตกลาย ๅไม่น่ากังวลครับ  :L2756:

สวัสดีครับพี่หนู เป็นยางหลังฝั่งคนขับครับ เมื่อเช้าลองเติมลมไป 40 ปอร์น ทั้ง 4 ล้อ เย็นๆจะลองดูอีกทีครับว่ายวบลงมาอีก
หรือปล่าวเดียวเย็นๆจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 13:01:09 »
พี่โต้งคนลพ ช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยสิครับ เอาล้อหน้าและหลังหลายๆมุมเลยก็ดีนะครับ   :sd23:  :L2758:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 20:16:45 »
เคลมไม่ได้ครับ เคยมีเคสแบบนี้ในรถเก๋งคันเก่า

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2014, 15:13:45 »
มาข่วยยืนยันครับ ว่าไม่น่าจะได้

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2014, 15:38:52 »
ไม่เคลมแล้วครับลองวิ่งไปร้านปะยางทั่วไปโดนตะปูเกลียวปะยางไป 220 บาทรวมค่าแรง
ขอบคุณพี่ๆปามาเนียครับ

ออฟไลน์ อุเทน-น่าน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2014, 22:01:26 »
ไม่เคลมแล้วครับลองวิ่งไปร้านปะยางทั่วไปโดนตะปูเกลียวปะยางไป 220 บาทรวมค่าแรง

:L4373: :L4396: :L4396: :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2014, 22:49:01 »

อ้าวหลงประเด็นกันหมด 55555   โดนตะปูหน่อยเดียวอักเสบจนบวม  :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2014, 08:13:18 »
อ้าวหลงประเด็นกันหมด 55555   โดนตะปูหน่อยเดียวอักเสบจนบวม  :sd42:

ใช่ครับพี่นะ บางอย่างเราต้องลองศึกษานั่งวิเคราะห์หาข้อมูลด้วยตนเอง
รถคนเก่าผม kia sporatge ปี1996 ติดแก๊สซ่อมเองบ้างบางครั้งครับ
เพิ่งเคยใช้ดีเซลคันแรกเลยครับต้องศึกษาหาความรู้อีกเยอะครับ

"บางทีเราก็ไม่อยากไปเอาเปรียบศูนย์ แต่ก็ไม่อยากให้ศูนย์เอาปรียบเราด้วยครับ"  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2014, 09:25:05 »
555 พี่โต้งคนลพ ยางรั่ว

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2014, 11:08:51 »
ใช่ครับพี่นะ บางอย่างเราต้องลองศึกษานั่งวิเคราะห์หาข้อมูลด้วยตนเอง
รถคนเก่าผม kia sporatge ปี1996 ติดแก๊สซ่อมเองบ้างบางครั้งครับ
เพิ่งเคยใช้ดีเซลคันแรกเลยครับต้องศึกษาหาความรู้อีกเยอะครับ

"บางทีเราก็ไม่อยากไปเอาเปรียบศูนย์ แต่ก็ไม่อยากให้ศูนย์เอาปรียบเราด้วยครับ"  ;D ;D ;D
เห็นด้วยครับ  และยินดีที่แก้ปัญหาได้ถูกจุด :sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html