ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ แอร์มีปัญหา  (อ่าน 3021 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฉิ่ง ประชาชื่น Chayutitum

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 25
  • ปัญหามีไว้ให้แก้ แต่ที่แน่ๆไม่ชอบแก้ปัญหา
เหตุเกิดที่หนูเข้าระบบแอร์เหม็นฉี่อึมาก เลยไปให้ช่างปากซอยบ้านทำความสะอาด และอุดทางเดินอากาศภายนอกซึ่งเป็นจุดเดียวที่หนูจะเข้าภายในรถได้ ทำเสร็จงานเข้าครับ..ระบบแอร์ออโตไม่ทำงาน เย็นไม่เลิก ลมเป่ากระจกหน้าตลอด รถติดฝ้าขึ้น ช่างบอกว่างให้เอามาจอดทิ้งไว้จะถอดประกอบให้ใหม่รอบ3 แต่ผมเข็ดเพิ่งทำนอกศูนย์ครั้งแรกเจอช่างเถอะซะแล้ว ตอนประกอบผมเอะใจแล้วมีทากาวช้างเจาะรู น๊อตเหลือเหมือนญี่ปุ่นทำเกิน รบกวนพี่แนะนำศูนย์หรือร้านในกรุงเทพฯ อยากจะทำให้เหมือนเดิมครับ ผมอยู่แถวประชานิเวศน์1 ขอบคุณล่วงหน้าครับ :sd23:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
Re: สมาชิกใหม่ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ แอร์มีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2014, 22:53:22 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ เดี๋ยวรอพี่ๆเข้ามาให้ข้อมูลนะครับ เอาใจช่วยครับใ :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
Re: สมาชิกใหม่ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ แอร์มีปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2014, 23:36:44 »
เหตุเกิดที่หนูเข้าระบบแอร์เหม็นฉี่อึมาก เลยไปให้ช่างปากซอยบ้านทำความสะอาด และอุดทางเดินอากาศภายนอกซึ่งเป็นจุดเดียวที่หนูจะเข้าภายในรถได้ ทำเสร็จงานเข้าครับ..ระบบแอร์ออโตไม่ทำงาน เย็นไม่เลิก ลมเป่ากระจกหน้าตลอด รถติดฝ้าขึ้น ช่างบอกว่างให้เอามาจอดทิ้งไว้จะถอดประกอบให้ใหม่รอบ3 แต่ผมเข็ดเพิ่งทำนอกศูนย์ครั้งแรกเจอช่างเถอะซะแล้ว ตอนประกอบผมเอะใจแล้วมีทากาวช้างเจาะรู น๊อตเหลือเหมือนญี่ปุ่นทำเกิน รบกวนพี่แนะนำศูนย์หรือร้านในกรุงเทพฯ อยากจะทำให้เหมือนเดิมครับ ผมอยู่แถวประชานิเวศน์1 ขอบคุณล่วงหน้าครับ :sd23:

มันเป็นปัญหาจากการถอดมาทำความสะอาดแล้วประกอบไม่ดีหรือครับ ... ตอนที่ถอดพี่อยู่กับช่างหรือเปล่าครับ อยากรู้ว่าเขาถอดอะไรออกมาบ้าง

คือ Air Auto ของเรามันเป็นระบบไฟฟ้าสั่งการ รวมถึงการปรับเปลี่ยนทิศ/ตำแหน่งที่อากาศจะพ่นออกมา มีการถอดอะไรที่ต้องถอดสายไฟออกมาหรือไม่ครับ

:L2761: :L2761:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ฉิ่ง ประชาชื่น Chayutitum

• Pa Mania
  • *
  • ปัญหามีไว้ให้แก้ แต่ที่แน่ๆไม่ชอบแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กันยายน 2014, 01:48:29 »
เรียน พี่ตูมตาม
       ช่างถอดเอาพัดลม คอร์ยเย็น กล่องควบคุมทิศทางลม  ออกมาทำความสะอาด เรียกว่าเอามาทำความสะอาดทั้งยวงเลยครับพี่

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กันยายน 2014, 04:58:37 »
แบ่งเป็นอาการๆไปครับพี่
-  เย็นไม่เลิก น่าจะลืมใส่หางเทอร์โมที่คอยล์เย็นรึเปล่าครับ   :sd06:  :sd06:
-  ส่วนอาการแอร์เป่าขึ้นด้านบนตรงบริเวณกระจกหน้า ผมว่าช่างอุดตัวลิ้นปิดเปิด ผิดตำแหน่ง หรือ มีอะไรไปขัดอยู่ ทำให้เวลาแอร์ทำงานแทนที่จะเป่ามาด้านหน้าหรือลงเท้า ลมแอร์รั่วออกไปเป่าไล่ฝ้าที่บริเวณกระจกหน้าด้วยครับ  :L2761:  :L2761:
คงจะต้องรื้อใหม่อีกรอบล่ะครับ  :L4387:   :L4387:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 ตุลาคม 2014, 22:05:09 »
ขอทราบร้าน หรือศูนย์ ใน กทม. ที่ทำแล้วจบหน่อยครับพี่ๆ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 ตุลาคม 2014, 23:01:36 »
ใกล้บ้านก็ศูนย์ สแกน ที่ๆไปมิตติ้ง มาตรงปากเกร็ด  ถ้านอกศูนย์ ช่างพิเชษฐ ออโต้แอร์ ปากซอย แบริ่ง 64ไกลหน่อยแต่จบครับ ผมใช้บริการอยู่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 5 ตุลาคม 2014, 05:26:39 »
ขอบพระคุณพี่ภูดิทมากครับ ที่กรุณาแนะนำ :sd23:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 07:43:47 »
พี่ฉิ่ง ลองดู นิวสยามแอร์ เลยสี่แยกวงศ์สว่างไปครับ ลองเสริชหาตำแหน่างร้านดูอีกที
ผมเคยใช้บริการที่นี่ ตอนคันเก่า ลองโทรคุยกับทางร้านก่อนได้  :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 12:42:58 »
ขอบคุณพี่ป้อมมากครับ :sd23:

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2014, 14:06:02 »
แวะมาให้กำลังใจพี่ฉิ่ง ขอให้หายไวไวนะครับ :L2753: