ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจเช็คเบรค, ทำความสะอาดผ้าเบรค (รายการที่เพิ่มขึ้นมาตอนเช็ค 50,000 km.)  (อ่าน 11877 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ถ้าผมเป็นคนรับรถ จะสร้างรายได้เข้าศูนย์และเป็นการดูแลแก้ไขให้ลูกค้าด้วย

ผม : คุณหนูเป็นเจ้าของรถคันนี้ใช่ไหมครับ  พอดีเห็นว่าเบรคหน้าฝุ่นเยอะมากกว่าเคสปกติอยากจะขออนุญาติตรวจสอบระบบเบรคและทำความสะอาดให้ใหม่   แต่ทั้งนี้อาจจะมีค่าใช้จ่ายประมาณ 3-400 บาท   ไม่ทราบว่าคุณหนูจะสะดวกให้ตรวจสอบไหม

พี่หนู : อ๋อดีครับ งั้นทำเลย  ........................... แม๋ที่นี่ดีจัง  บริการดีจริงๆ

กรณ๊นี้เหตุการณ์เดียวกัน  จ่ายตั้งค์เท่ากัน  แต่ได้ความรู้สึกลูกค้าต่างกันมาก    จิงป่ะ ???  ดีไม่ดีอาจได้ทิปจากพี่หนูอีกด้วย

นะพี่นะ เรื่องแบบนี้อยู่คำพูดจริงๆ เลยครับ  ทำให้ความรู้สึกเปลี่ยนไปเลย  :L2888: :L2888: :L2888: