ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ที่รอคอย กับการ เคลมเทอร์โบ 70000 กว่าโลแล้ว  (อ่าน 8818 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
 วันนี้เป็นวันที่ดีใจฝุดๆๆ ที่จะได้เคลมหอยเสียที แจ้งตั้งแต่ตอน 30000 ตอนนี้ 70000 ใช้เวลานานมากๆ
เพราะแจ้งตั้งแต่ศูนย์แรก ที่เคยออกรถ แต่ก็ทำให้แค่การฉีดน้ำมันทำความสะอาด บอกให้ลองใช้ดูก่อน เป็นอีกค่อยว่ากัน ผมก็เข้าเช็คศูนย์นี้มาตามระยะทางที่กำหนด สุดท้ายก็ทำให้ผมเหมือนเดิม ฉีดล้างคราบน้ามันเยิ้ม ให้จนครบ 60000 โล ผมเริ่มอดทนไม่ไหวแล้ว โดยการนำรูปแต่ละครั้งมาให้ดูว่ามันเยิ้มขนาดไหน คุณเป็นศูนย์บริการทำไมไม่ทำเรื่องเคลมให้ผม คุณจะรอให้รถผมหมดประกันหรืองัยกัน ครับตอบจากศูนย์ บอกแค่ได้ว่ากำลังดำเนินการให้อยู่ แต่ไม่มีอะไรให้ผมดูได้เลยว่ากำลังดำเนินการ ณ ตอนนั่นผมเริ่มเซร็ง กับ 0 นี้
  หลังจากนั่นเวลาผ่านไปคราบเยิ้มเริ่มมากขึ้น จนครบ70000 โล ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยน
0 เพื่อจะเข้าเข็คตามระยะ ผมอยู่แถวปทุมธานี มีหลาย 0 พอให้สามารถเลือกใช้บริการได้ และได้เข้าไปที่0 นี้แจ้งปัญหาดังกล่าว พร้อมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง น้องคนที่รับเรื่องบอกเดี๋ยวดูให้ครับ หลังจากตรวจสอบ คราบน้ำมันเยอะมากครับ น้องบอกเดี๋ยวถ่ายรูปแล้วทำเรื่องเคลมให้เลยครับ ได้เคลมแน่นอน
หลังจากนั้น ก็ถ่ายน้ำมันเครื่องตามปกติ แล้วก็กับบ้านไป อย่างที่ดีใจว่าคงจะได้เคลมหอยจริงๆๆแน่เลย รถคันนี้ผมใช้มา อีก 2 เดือน ครบ 2 ปี แต่ยังเป็นป้ายแดงอยู่ครับ ตอน ประมาณ 5000 โล ผมเคยเครมหม้อลมเบรคไป เนื่องจากประเกนรั่วทำให้น้ำมันเบรกรั่ว หลังจากนั่นก็เคลม โช๊ค หน้า หลัง แต่ก็ไม่ได้ ผมนึกในใจ ถึงเคลมได้เดี๋ยวก็แตกอีก รถหนักใส่โช็คมาให้ตัวนิดเดียวเอง เลยเปลี่ยนเอาของอื่นใส่แทนเอง จนมาวันนี้ได้เคลม หอยตามใจหวังนึกว่าจะไม่ได้เสียแล้ว ณ ตอนนี่ก็ต้องขอขอบคุณ 0 นี้ ครับที่ดูแลเป็นอย่างดี และทำเรื่องให้ได้เคลมหอยสมใจ
 สุดท้ายหวังว่าคงจะไม่ต้องมาเคลมเป็นหนที่ 2 นะครับ
เดี๋ยวจะนำรูปมาลงให้ดูในภายหลังนะครับ
ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่ตั้มน่าจะบอกไปเลยนะครับว่าศูนย์แรกที่ไหนแล้วเปลี่ยนไปใช้ศูนย์ไหน บอกชื่อศูนย์เลยครับเพื่อเป็นข้อมูลแก่พี่ๆสมช.ท่านอื่นด้วย หรือพี่จะเข้าไปแชร์ที่กระทู้ของศูนย์แต่ละแห่งเลยก็จะยิ่งดีมากเลยครับ
 :L4399: :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
พี่ตั๊มครับชี้ชัดๆๆเลยครับ ศูนย์ไหน ผมก็อยู่ใกล้พี่ตั๊มเลย เผื่อเอาไว้เป็นข้อมูลครับ
ไม่ต้องกลัวครับ มีเรื่องเดี๋ยวให้ Mod เราจัดการให้ 555

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม จะได้ใช้รถอย่างมีความสุขสักที ไม่แน่ใจว่าพี่ได้เข้ามาเดินเล่นหาข้อมูลในบ้านบ่อยแค่ไหน เพราะปัญหาที่พี่เจอมันมีคำตอบให้อยู่ในบ้านหลังนี้หมดแล้ว อ่านไม่เจอก็สามารถโพสถามได้ พี่ๆในนี้มีคำตอบให้แน่ๆนอน จะได้ไม่ต้องทนใช้ แต่ก็ต้องขอยกนิ้วให้กับความอดทนของพี่จริงๆ แจก  :L6428: ให้เลย

• Pa Mania
  • *
วันนนี้เอารู้มาให้ดูกันครับ
เอกสารแจ้งซ่อม

หมายเลข Part
[
สภาพหลังจากถอดออกมา

ของใหม่พร้อมประจำการ

หลังจากเปลี่ยนของใหม่ลง รู้สึกได้ว่าเสียงฟิ้ววว แทบไม่ได้ยินเลย ก่อนเปลี่ยน เสียงฟิ้ววว ชัดเจนจนแบบ รู้สึกได้

• Pa Mania
  • *
พี่ตั้มน่าจะบอกไปเลยนะครับว่าศูนย์แรกที่ไหนแล้วเปลี่ยนไปใช้ศูนย์ไหน บอกชื่อศูนย์เลยครับเพื่อเป็นข้อมูลแก่พี่ๆสมช.ท่านอื่นด้วย หรือพี่จะเข้าไปแชร์ที่กระทู้ของศูนย์แต่ละแห่งเลยก็จะยิ่งดีมากเลยครับ
 :L4399: :L4399:

พี่ตั๊มครับชี้ชัดๆๆเลยครับ ศูนย์ไหน ผมก็อยู่ใกล้พี่ตั๊มเลย เผื่อเอาไว้เป็นข้อมูลครับ
ไม่ต้องกลัวครับ มีเรื่องเดี๋ยวให้ Mod เราจัดการให้ 555

จัดให้ครับ พี่หยก พี่ไซ  :sd10: :sd10: :sd10:

ศูนย์ ที่ผมออกรถครับ
 บจก. มิตซู รุ่งเจริญ ตรงใกล้กับโรงกษาป ปัจจุบันย้ายไปอยู่ หน้า ม.ธรรมศาตร์ แล้วครับ ทำใหญ่โตเลย แต่บริการ..........

ศูนย์ ที่เขารับเคลมให้ผม ศูนยนี้ข่อนข้างเก่า แต่บริการดีครับ รวดเร็วทันใจ ในเรื่องการตรวจเช็คถ่ายน้ำมันเครื่องต่าง ที่สำคัญ เข้าได้ใจผมไปเลยทีเดียว
(ปทุมธานี คลองหลวง) บจก. เอเบิล มอเตอร์ส  :L2900: :L2900: :L2900:

ที่จริงศูนย์บริการมาตราฐานเหมือนกันหมด แต่คนที่ทำงานในแต่ละศูนย์นี่แหละ เอาใจใส่ลูกค้าอย่างเราๆๆขนาดไหน ตอนเข้าไปดูจะซื้อ แทบกราบกันเลยทีเดียว
พอรถมีปัญหาขึ้นมา บอกสาระพัด เพื่อจะไม่ต้องรับผิดชอบ นี่ละนะ ที่เรียกว่าไม่มีจรรยาบรรณเอาเสียเลย
 :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม จะได้ใช้รถอย่างมีความสุขสักที ไม่แน่ใจว่าพี่ได้เข้ามาเดินเล่นหาข้อมูลในบ้านบ่อยแค่ไหน เพราะปัญหาที่พี่เจอมันมีคำตอบให้อยู่ในบ้านหลังนี้หมดแล้ว อ่านไม่เจอก็สามารถโพสถามได้ พี่ๆในนี้มีคำตอบให้แน่ๆนอน จะได้ไม่ต้องทนใช้ แต่ก็ต้องขอยกนิ้วให้กับความอดทนของพี่จริงๆ แจก  :L6428: ให้เลย

ขอบคุณครับพี่กิต  :sd23: :sd23: :sd23:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
จัดให้ครับ พี่หยก พี่ไซ  :sd10: :sd10: :sd10:

ศูนย์ ที่ผมออกรถครับ
 บจก. มิตซู รุ่งเจริญ ตรงใกล้กับโรงกษาป ปัจจุบันย้ายไปอยู่ หน้า ม.ธรรมศาตร์ แล้วครับ ทำใหญ่โตเลย แต่บริการ..........

ศูนย์ ที่เขารับเคลมให้ผม ศูนยนี้ข่อนข้างเก่า แต่บริการดีครับ รวดเร็วทันใจ ในเรื่องการตรวจเช็คถ่ายน้ำมันเครื่องต่าง ที่สำคัญ เข้าได้ใจผมไปเลยทีเดียว
(ปทุมธานี คลองหลวง) บจก. เอเบิล มอเตอร์ส  :L2900: :L2900: :L2900:

ที่จริงศูนย์บริการมาตราฐานเหมือนกันหมด แต่คนที่ทำงานในแต่ละศูนย์นี่แหละ เอาใจใส่ลูกค้าอย่างเราๆๆขนาดไหน ตอนเข้าไปดูจะซื้อ แทบกราบกันเลยทีเดียว
พอรถมีปัญหาขึ้นมา บอกสาระพัด เพื่อจะไม่ต้องรับผิดชอบ นี่ละนะ ที่เรียกว่าไม่มีจรรยาบรรณเอาเสียเลย
 :sd23: :sd23:
:sd23: ครับพี่ตั้ม เห็นชื่อศูนย์ประเภทจะได้เลี่ยง

ออฟไลน์ เอ๊ะnakhonpathom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: วันนี้ที่รอคอย กับการ เคลมเทอร์โบ 70000 กว่าโลแล้ว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 21:28:26 »
ของผมเคลมตัวใหม่มา ใช้มาสักพัก ก็รั่วอีก เซ็งเลย
จะเคลมอีกรอบ ไม่รู้จะได้ป่าว
มันทำไมแก้ไม่หายสะที ถ้าหมดประกันแล้วจะทำยังงัยกันละนี่  :sd21: :sd21: :sd21:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
Re: วันนี้ที่รอคอย กับการ เคลมเทอร์โบ 70000 กว่าโลแล้ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 22:02:37 »
ของผมเคลมตัวใหม่มา ใช้มาสักพัก ก็รั่วอีก เซ็งเลย
จะเคลมอีกรอบ ไม่รู้จะได้ป่าว
มันทำไมแก้ไม่หายสะที ถ้าหมดประกันแล้วจะทำยังงัยกันละนี่  :sd21: :sd21: :sd21:

สวัสดีครับพี่เอ๊ะ หายไปนานเลยนะครับ ถ้ามีโอกาสเข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ :L2759:

FYI, พี่ต๋องเพิ่งไปเคลมลูกที่สองมา รอนานนิดนึง แต่เคลมได้ครับ ลองPMปรึกษาแกดูก็ได้ครับ :L2904:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 22:23:49 »
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม สำหรับหอยใหม่  :L4398:  พี่ตั้มออกรถศูนย์เดียวกับผมเลย ศูนย์นี้ตั้งแต่ออกรถมาก็ไม่เคยกลับไปใช้บริการอีกเลย มีคดีกับผมตั้งแต่ออกรถเลยลาขาด  :L2760:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ นนท์ ตนตัวโต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2013, 16:44:39 »
ผมเพิ่งแจ้งเคลมเมื่อโอกาสเหลือเพียงน้อยนิด ตอน 95,xxx กม เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาครับ ที่ มิตซู ลำลูกกาคลองสี่...พ่วงกับเปลี่ยน ฝาครอบสวิซ์ทเบาะไฟฟ้า (คิดได้ไง)
มันจะยังมีเยิ้มได้อีกเหรอครับ  :sd06:

ว่าแต่เปลี่ยนแล้ว ดีขึ้นเยอะเหมือนกัน ... เสียง ฟริ้วๆ ไม่มี เร่งขึ้นเร็วกว่าเดิมๆ รอบไม่สวิง

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2013, 17:26:42 »
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม  ผมก็เปล่ียน ตอน ที่ 99600 ครับ ขาด 400 ครบ แสน

เกือบไม่รอด
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2013, 22:16:38 »
ผมเพิ่งแจ้งเคลมเมื่อโอกาสเหลือเพียงน้อยนิด ตอน 95,xxx กม เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาครับ ที่ มิตซู ลำลูกกาคลองสี่...พ่วงกับเปลี่ยน ฝาครอบสวิซ์ทเบาะไฟฟ้า (คิดได้ไง)
มันจะยังมีเยิ้มได้อีกเหรอครับ  :sd06:

ว่าแต่เปลี่ยนแล้ว ดีขึ้นเยอะเหมือนกัน ... เสียง ฟริ้วๆ ไม่มี เร่งขึ้นเร็วกว่าเดิมๆ รอบไม่สวิง

ยินดีด้วยครับพี่นนท์ ได้เปลี่ยนของใหม่ก่อนหมดประกัน  :L2900:

ออฟไลน์ กั๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 10:47:35 »
ยินดีด้วยครับพี่นนท์ ได้เปลี่ยนของใหม่ก่อนหมดประกัน  :L2900:

เสียง ฟริ้วว์ ฟริ้วว์ ที่ว่า มันคือเสียงอะไร ผมก็ได้ยินเวลาเหยียบคันเร่งแล้วปล่อย ก็จะได้ยินได้แล้ว ฟริ้วว์
มันเป็นปกติ หรือผิดปกติครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2013, 22:20:31 »
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม สำหรับหอยใหม่  :L4398:  พี่ตั้มออกรถศูนย์เดียวกับผมเลย ศูนย์นี้ตั้งแต่ออกรถมาก็ไม่เคยกลับไปใช้บริการอีกเลย มีคดีกับผมตั้งแต่ออกรถเลยลาขาด  :L2760:

ผมขยาดเลยนะครับ ที่นี่ :L2904: :L2904:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2013, 22:23:13 »

ตอนนี้ผมก็คอยตรวจเช็คอยู่เรื่อยๆ หลังจากเปลี่ยนครับ ไม่มีรั่วครับ  :L2904:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2013, 22:25:17 »
ยินดีด้วยครับพี่ตั้ม  ผมก็เปล่ียน ตอน ที่ 99600 ครับ ขาด 400 ครบ แสน

เกือบไม่รอด
ต้องถือว่าโชคดี บนความโชคร้ายเลยละ ได้ของใหม่ แต่ก็เล่นเอาอารมณ์เสีย :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 16:54:08 »
เสียง ฟริ้วว์ ฟริ้วว์ ที่ว่า มันคือเสียงอะไร ผมก็ได้ยินเวลาเหยียบคันเร่งแล้วปล่อย ก็จะได้ยินได้แล้ว ฟริ้วว์
มันเป็นปกติ หรือผิดปกติครับ
ผม เพิ่ง เคลม เทอร์โบ (20/11/56) ยังได้ยินเสียง ฟิ้วว์ ผมว่า น่าจะปกติ ส่วนเสียงมาจากไหน รอพี่ๆที่มีความเชี่ยวชาญ หรือมีความรู้ มาตอบ ครับ