ผู้เขียน หัวข้อ: ภายในระยะเวลาวารันตี 3 ปี น้องปาของเรา จะต้องเตรียมตัวเคลมอุปกรณ์อะไรบ้างครับ  (อ่าน 10236 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
เฟืองท้ายหอนแล้วครับ หลังจากรับป้ายแดงมา ไม่ถึง500โล  แบบนี้ แจ้งศูนย์เคลมเลยได้ไหมครับ โดยไม่ต้องรอ ครบ10,000โลแรก :L4386:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เรื่องเฟืองท้าย ผมเคยเคลม เคลมมา หมาก็ยังหอนอยู่ดี แถมรถช้ำอีกด้วย โดนช่างศูนย์ ตี ทุบ ด้วยค้อน  :L4386:  :sd30: :sd30: แนะนำ ซื้อมาแล้ว อย่าไปคิดว่า จะเคลม โน้น เคลมนี่ ใช้ รถ ให้มีความสุข กับการ ได้ มาครอบครอง เสียก็เปลี่ยนหรือเคลม โช๊ครั่วผมไม่เคยเข้าทำเรื่องเคลมเสียเวลา เสียอารมณ์ กับการอ้างสารพัด เคลมได้ผลก็เทอร์โบ แต่ออกแรง  :L2756: นิด เผื่อเป็นข้อมูลครับพี่เอ วัชรพล  :L2736:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ      ผมเข้าใจว่า ถ้า เคลมเฟืองลูกใหม่แล้ว แจ้งให้ศูนย์เติมน้ำมันเฟืองท้ายในปริมาณที่เหมาะสม อาจจะทำให้ไม่หอนน่ะครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ      ผมเข้าใจว่า ถ้า เคลมเฟืองลูกใหม่แล้ว แจ้งให้ศูนย์เติมน้ำมันเฟืองท้ายในปริมาณที่เหมาะสม อาจจะทำให้ไม่หอนน่ะครับ
เบื้องต้น ลองเช็คระดับน้ำมันเฟืองท้าย ว่าอยู่ในระดับไหม ขาด ก็เติม ครับ แต่ถ้าคิดจะเคลม บอกได้คำเดียวว่า หอนเหมือนเดิม เพราะว่า ยังเป็นพาร์ทเดิม ครับ