ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยทำสีที่ SBRAND บ้างครับ  (อ่าน 9524 ครั้ง)

ออฟไลน์ จา-Thanawat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ท่านใดเคยทำสีที่ SBRAND บ้างครับ
« เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 15:44:12 »
ผลเป็นอย่างไรบ้าง ความคุ้มค่า ราคา คุณภาพระยะเวลาหลังทำ นานๆไป สีเป็นไงบ้างครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
Re: ท่านใดเคยทำสีที่ SBRAND บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 15:55:22 »

มันคือที่ไหนเหรอครับพี่จา...
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

• Pa Mania
  • *
Re: ท่านใดเคยทำสีที่ SBRAND บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 15:59:17 »

มันคือที่ไหนเหรอครับพี่จา...

ขออนุญาตแชร์ลิงค์นะครับ

ที่นี่ครับพี่ปอ

http://www.sbrand.co.th/

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 16:36:23 »

น่าสนครับพี่จา... อยากหาที่เก็บรอยสะเก็ดหินครับ...
แต่เจอรอยละ 2,900 บาท ขอคิดดูก่อนครับ

ปล. จากเวปที่บอกว่ารอยไม่เกิน 1 ฝ่ามือ

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่ต้น สมุทรสาคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 17:42:56 »

น่าสนครับพี่จา... อยากหาที่เก็บรอยสะเก็ดหินครับ...
แต่เจอรอยละ 2,900 บาท ขอคิดดูก่อนครับ

ปล. จากเวปที่บอกว่ารอยไม่เกิน 1 ฝ่ามือ

:sd06: :sd06: :sd06:  2900 เคลมประกันดีกว่า

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 17:50:24 »
น่าสนใจครับ เห็นบอกว่าเคลมประกันได้ + ไม่้ต้องสำรองจ่ายก่อนด้วย ตามลิ้งค์นี้ครับ

http://www.sbrand.co.th/newspromotion/

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 18:31:29 »
ทำเร็ว แต่ ราคานี้ ผมว่า ปี นึง เคลมประกันที จอดรถ ที่อู่ น่าจะดีกว่า

น่าสนใจครับ เห็นบอกว่าเคลมประกันได้ + ไม่้ต้องสำรองจ่ายก่อนด้วย ตามลิ้งค์นี้ครับ

http://www.sbrand.co.th/newspromotion/

พี่หยกครับ ผมไม่แน่ใจ ว่า ประกัน จะมีการคุมวงเงิน หรือเปล่า เพราะที่ผ่านมา ผมใช้เมืองไทย

เวลาผมซ่อมสี ที่อู่ประจำ ก็ จะดูเอกสาร เหมือน เค้าจะมีการคุมราคา

แล้ว แบบนี้ ถ้า เกินวงเงินที่ประกันตั้งไว้ เราต้อง จ่ายส่วนเกินหรือไม่

แล้วราคาซ่อมรอยกิน กับซ่อมทั้งชิ้น ก็ ไม่รู้ ว่า แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2013, 18:36:59 โดย เต้ย แม่กลอง »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 20:39:44 »
ตอบพี่เต้ยครับ โดยปกติเวลาซ่อมสีต้องซ่อมทั้งชิ้นอยู่แล้วครับเพื่อเลี่ยงปัญหาสีเหลื่อมครับ ส่วนเรื่องคุมราคานั้นมีอยู่แล้วครับเพียงแต่จะคุมได้เฉพาะกับอู่ในเครือประกันเจ้านั้นๆเท่านั้น เช่น ถ้าเรานำรถเข้าอู่ประกันก็จะสามารถแจ้งเคลมที่อู่ได้เลย แล้วทางอู่ก็จะไปเคลียร์ค่าซ่อมกับประกันเอาเอง

แต่ถ้าเราเข้าอู่อื่นที่ไม่ใช่อู่ประกัน ปกติจะต้องให้ทางอู่นั้นๆเสนอราคาให้ประกันรับทราบก่อน ถ้าเจอจนท.ประกันดีหน่อยก็อาจจะช่วยคุมและต่อรองราคาให้อยู่ภายในงบโดยไม่มีส่วนต่างและเราไม่ต้องจ่ายเพิ่ม แต่อาจต้องควักกระเป๋าจ่ายค่าซ่อมเองไปก่อนแล้วค่อยนำใบเสร็จไปเบิกคืนจากประกันอีกที แต่หากมีส่วนต่างเกิดขึ้นจริงเราก็อาจต้องจ่ายเพิ่มเอาเอง แต่ถ้าต่างกันไม่มากก็อาจคุยกับประกันให้อนุโลมเป็นกรณีพิเศษได้ถ้าประกันยอมหรือรู้จักคนข้างในครับ :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 22:19:51 »
ที่นี่ราคาแรงจริงครับ เรื่องเวลาผมไม่มีปัญหาอยู่แล้วในการเข้าซ่อม แต่ที่ผมสนใจคือซ่อม Micro Repair (เฉพาะจุด) ปกติเราเข้าอู่แผลเล็กๆ ก็ต้องทำเต็มพื้นผิวชิ้นนั้นๆ ถ้าทำผลที่ได้จากที่เคยทำมาหรือเพื่อนฝูงทำ ซึ่งไม่ซ้ำอู่กันหรือแม้แต่ศูนย์ สีเพี้ยนมองเห็นชัดเลยก็มี แก้แล้วแก้อีกเต็มที่ก็ได้ 95% สุดท้ายก่อนคิดจะทำก็จะบอกว่า "เอาไว้ก่อน ปล่อยให้เป็นหนักก่อนค่อยทำทีเดียว" การพ่นพื้นที่ใหญ่กว้างๆ การเปรียบเทียบก็จะยิ่งกว้าง อย่างเช่นประตูทั้งบาน โดนเศษหิน มองเห็นรอยแผลชัด ไม่ลึก อู่ก็จะบอกทำทั้งบาน ถ้าแก้งานก็ขัดออกทั้งบานจากแค่แผลเล็กๆ ก็เลยสงสัยว่า SBRAND ซ่อมอย่างที่เขาพูดถึงนี้ เมื่อมองเทียบดูกับพื้นผิวใกล้เคียงแล้วพอรับได้หรือป่าว โดยที่ไม่ต้องพ่นทั้งบานประตู ซึ่งเป็นอะไรที่น่าสนใจครับ เรื่องการเทียบสีและการขัดสีของเขา ผมก็เลยอยากรู้คุณภาพงานเป็นอย่างไร จึงตั้งกระทู้นึ้เรียนถามขึ้นมาครับ

ต้องขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยออกความเห็นครับผม  :sd23: