ผู้เขียน หัวข้อ: เขาศูนย์30,000 Km. กับสิ่งที่ได้รับ เป็นเหมือนกันทุกศูนย์มั้ยครับ หรือว่าผมโดนเข  (อ่าน 5763 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิวัฒน์-wiwat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เข้าศูนย์เช็ค30000 แล้วก็ได้ไอ้เจลนี่มา เมื่อเปิดเช็คใส้กรองอากาศหลังจากใช้งานมาสักพัก งงๆว่ามันคืออะไร
เลยลองหาข้อมูลดู คือเจลทำความสะอาดห้องเผาใหม้คือหลักการทำงานมันจะค่อยๆละเหยปนกะอากาศเข้าไปยังห้องเผาใหม้
ไปทำความสะอาดเครื่องยนต์ มันอยู่ในถุงพลาสติคอย่างนี้เนี่ยน่ะ ศูนย์ไม่ได้บอกไม่ได้แจ้งเลยว่าจะมีถุงบ้านี่มาอยู่ในหม้อกรองผม
เปิดเจอทีแรก งงมาก ไม่มีการแนะนำ บอกอะไรทั้งสิ้น จับรถทำสปาอะไรไม่รู้อีกสองรายการ มันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับพี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2014, 16:46:43 โดย วิวัฒน์-wiwat »

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ศูนย์ใหนครับ พี่วิวัฒน์

เจลตัวนี้ ผมไม่เคยเห็นเลยครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ขออณุญาตครับ  ถ้ามันอยู่ในซีลอย่างงั้น มันจะระเหยยังไง  :L2761:
The Black Pearl

• Pa Mania
  • *
มิตซู ชลบุรีครับ ตรงก่อนถึงแยกอ่างศิลาครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
รถของผมเข้าศูนย์มาจนหมดระยะประกัน ไม่เคยพบรายการนี้ในรายการเข้าเช็คระยะครับพี่วิวัฒน์  :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
8หมื่นโลแล้วก็ไปเคยใช้ครับ  :sd06:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
เพิ่งเคยเห็นครับ  :sd06:
ปกติที่ศูนย์จะขอให้ทำเพิ่มจะเป็นน้ำยาล้างเครื่องและล้างหัวฉีดครับ

• Pa Mania
  • *
ครับพี่ๆ ผมใช้Triton มาก่อนก็ไม่เคยมี อันล่ะ900 โดยที่ไม่รู้เลยมันทำงานได้จริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
งง..........รอติดตามตอนต่อไป
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รายการ 6-7-8 ไม่เคย ใช้บริการ เรียนสอบถามว่า พี่สั่งทางศูนย์ทำหรือเปล่า ถ้าไม่ได้สั่งทำ ส่วนตัวผม ต้องโต้แย้งกัน หน่อย ถือว่านอกเหนือ ตามตารางเช็คระยะ ครับ
 :sd06:
รบกวนพี่วิวัฒน์ ห้องศูนย์บริการหน่อย แชร์เผื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนสมาชิก ครับ :L2758:  :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,31.0.html

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อยู่ในหม้อกรองอากาศ แล้วแผ่นกรองอากาศยังอยู่หรือเปล่าครับ :L2761:

• Pa Mania
  • *
รายการ 6-7-8 ไม่เคย ใช้บริการ เรียนสอบถามว่า พี่สั่งทางศูนย์ทำหรือเปล่า ถ้าไม่ได้สั่งทำ ส่วนตัวผม ต้องโต้แย้งกัน หน่อย ถือว่านอกเหนือ ตามตารางเช็คระยะ ครับ
 :sd06:
รบกวนพี่วิวัฒน์ ห้องศูนย์บริการหน่อย แชร์เผื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนสมาชิก ครับ :L2758:  :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,31.0.html
พี่ต๋องครับ ผมเอารถเข้าศูนย์แล้วแจ้งว่าเช็คระยะ30,000 แล้วทิ้งรถไว้ที่ศูนย์ครับ ไม่ได้แจ้งไดๆ จนมารับรถเค้าแจ้งว่าล้างหัวฉีดและห้องเาใหม้ตามระยะสามหมื่น  ผมก็จ่ายเงิน เพิ่งมาดูใบเสร็จตอนเจอเจลนี่แหละครับ ก็ไม่รู้ว่าต้องล้างมั้ยผมก็เข้าตามระยะปกติครับ

• Pa Mania
  • *
อยู่ในหม้อกรองอากาศ แล้วแผ่นกรองอากาศยังอยู่หรือเปล่าครับ :L2761:
  มีครับพี่หนึ่ง กรองอากาศจะทับตัวเจลนี่อีกที

• Pa Mania
  • *
ยืนยันตามพี่ๆที่ตอบมาข้างต้นครับว่าปกติถ้ามีการทำอะไรนอกเหนือจากคู่มือแนะนำแล้ว พนักงานจะต้องถามลูกค้าก่อนทุกครั้งว่ายินยอมทำหรือไม่
เช่นการล้างหัวฉีดเป็นต้น ถ้ายัดเยียดแบบนี้ไม่ถูกต้อง เป็นผมไม่จ่ายตังค์ครับ
เคยเจอครั้งนึง ในบิลมีแจ้งค่าน้ำกลั่นแต่ผมบอกน้ำกลั่นไม่ขาดผมเพิ่งเติม พวกก็แก้บิลให้ใหม่ทันที

• Pa Mania
  • *
ยืนยันตามพี่ๆที่ตอบมาข้างต้นครับว่าปกติถ้ามีการทำอะไรนอกเหนือจากคู่มือแนะนำแล้ว พนักงานจะต้องถามลูกค้าก่อนทุกครั้งว่ายินยอมทำหรือไม่
เช่นการล้างหัวฉีดเป็นต้น ถ้ายัดเยียดแบบนี้ไม่ถูกต้อง เป็นผมไม่จ่ายตังค์ครับ
เคยเจอครั้งนึง ในบิลมีแจ้งค่าน้ำกลั่นแต่ผมบอกน้ำกลั่นไม่ขาดผมเพิ่งเติม พวกก็แก้บิลให้ใหม่ทันที
  มันเป็นความไม่รอบคอบไม่ได้ศึกษาของผมเองด้วยครับไม่รู้มาก่อนว่ามันต้องทำมั้ย
 คิดว่าคงทำเหมือนกันหมด พนักงานแจ้งครับแต่ตอนรับรถว่าล้างห้องเผาใหม้ หัวฉีด ผมคิดว่าเป็นเรื่องปกติ
แต่เรื่องล้างโดยใช้ตัวเจลนี่ไม่ได้แจ้ง จนผมมาเจอเอง อยากจะบอกอีกเรื่องรอบเดี๋ยวกันทางศูนย์โทรมาแจ้งว่าผ้าเบรคหมด
จะเปลี่ยนด้วยมั้ย ผมแจ้งไม่ต้องเปลี่ยน งงรถ30000 Km ผ้าเบรคหมด พอขับออกมาเช็คร้าน
แสนสุขการยางผ้าเบรคผมใช้ไปไม่ถึงครึ่ง งงเข้าไปใหญ่กับศูนย์นี้ พอล่ะครับกับศูนย์ที่ไม่จริงใจแบบนี้.

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เป็นประสบการณ์ครับพี่วิวัฒน์ ต้องขอขอบคุณพี่วิวัฒน์ด้วยซ้ำครับที่เอาข้อมูลมาแชร์กัน จะได้ทำให้พี่ๆ ที่พึ่งเข้ามาหรือน้องๆ ที่พึ่งเริ่มใช้รถได้เข้ามาศึกษาเป็นข้อมูลกันครับ สำหรับผมตอนเริ่มใช้รถครั้งแรกก็โดนมาเยอะครับ ทั้งศูนย์ ทั้งร้านข้างนอก หลอกให้เปลี่ยนโน่น นี่นั่น...แต่ผมจะเก็บเอาอะไหล่ที่เปลี่ยนมาดูทุกครั้งและวิเคราะห์ว่ามันสมควรเปลี่ยนไหม ส่วนอื่นๆ ก็ได้จาก web นี่แหล่ะครับ ที่มีพี่ๆ น้องๆ มาแชร์กัน ทั้งเรื่องล้างหัวฉีดจำเป็นไหม อะไรต้องเปลี่ยน ชุดสายพานไทม์มิ่ง ฯลฯ ไล่มาตั้งแต่ Club 4G, Lancer Club, Thai Triton Club, Pajerosport-Thailand Club, และก็บ้านที่อบอุ่น Paminia ของเรา...
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
  มันเป็นความไม่รอบคอบไม่ได้ศึกษาของผมเองด้วยครับไม่รู้มาก่อนว่ามันต้องทำมั้ย
 คิดว่าคงทำเหมือนกันหมด พนักงานแจ้งครับแต่ตอนรับรถว่าล้างห้องเผาใหม้ หัวฉีด ผมคิดว่าเป็นเรื่องปกติ
แต่เรื่องล้างโดยใช้ตัวเจลนี่ไม่ได้แจ้ง จนผมมาเจอเอง อยากจะบอกอีกเรื่องรอบเดี๋ยวกันทางศูนย์โทรมาแจ้งว่าผ้าเบรคหมด
จะเปลี่ยนด้วยมั้ย ผมแจ้งไม่ต้องเปลี่ยน งงรถ30000 Km ผ้าเบรคหมด พอขับออกมาเช็คร้าน
แสนสุขการยางผ้าเบรคผมใช้ไปไม่ถึงครึ่ง งงเข้าไปใหญ่กับศูนย์นี้ พอล่ะครับกับศูนย์ที่ไม่จริงใจแบบนี้.

สงสัยนโยบายผู้บริหารให้เพื่มยอดซ่อม  :D

ออฟไลน์ หนึ่ง ปาคาราเมล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เข้ามาเก็บความรู้ครับ  ใกล้จะถึงเวลาเข้าศูนย์เหมือนกัน :sd01: :sd01: :sd01: