ผู้เขียน หัวข้อ: วันออกพรรษานี้ ผมอยากจะชวนพี่ๆ ออกทริป ดูบังไฟพญานาคกันครับ  (อ่าน 5423 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องแม็กโคร Pa UD

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ใครที่ยังไม่เคยมาดู  อยากจะ ได้ดูได้เห็นซักครั้งในชีวิต  ขอเชิญนะครับ 

ถึงบ้านคุณตาคุณยายที่โพนพิสัย ผมจะไม่ได้ใหญ่โตอะไรมากมาย ชาวไร่ชาวนา   แต่ผมก้อเต็มใจที่จะต้อนรับพี่ๆทุกๆคนนะครับ 

มา หนองคาย มีอะไรให้ดูมากกว่าที่ พี่ๆคิดนะครับ  อิอิ 

แนะนำทริป  โดยย่อ  ผมจะเริ่ม  จาก  อุดร  ไปวัด องค์ตื้อ- ท่าสเด็จตลาดอินโดจีน หรือจะข้ามฝั่งไปประเทศเพื่อนบ้าน ดิวตี้ฟรี ซื้อของปลอดภาษี  ไปไหว้ หลวงพ่อพระใสสิ่งศักดิ์สิทธคู่เมืองหนองคาย  และ ต่อด้วยการไป ต่อ ที่ริมแม่น้ำโขง เพื่อรอชมบั้งไฟพญานาค  ครับ  (โปรแกรมมีอีกมากมาย สามารถเปลี่ยนแปลงได้แล้วแต่สดวกครับ)  อีกอย่างที่แนะนำต้องมาทานส้มตำของอีสานแท้ๆนะครับรับรอง :L2906:
" หมูน้อย   น่ารัก .."

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณในน้ำใจน้องแม็คโค จดไว้ในรายการท่องเที่ยวก่อน แล้วจะรบกวน  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
น่าสนใจนะเนี่ย,เดี๋ยวลองดูพี่ๆหลายท่านมาแจมดูครับ
ขอบคุณครับที่เสนอมาครับ

:L2904: :L2900: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
ขอไปด้วยคนนะครับ :sd23:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
 :L4365: น่าไปมากครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เคยมีโอกาสไปเยือนหนองคาย แต่ไม่เคยได้ดูบั้งไฟพญานาค ติดใจแหนมเนืองที่นี่ ครับ มีโอกาสจะไปเยือนอีกแน่ครับ  :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณ พี่ๆทุกคนนะครับที่ให้ความสนใจ  กระผมขอต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง

• Pa Mania
  • *
ไช่ครับ   แหนมเนือง   แซบมากนะครับ     ที่อุดร  กับหนองคาย  มีเหมือนกัน   แดงแหนมเนือง  และก้อ VT แหนมเนือง  เป็นญาติกัน 

• Pa Mania
  • *
เอามาเรียก น้ำย่อย 

สิ่งแรกที่ จะพาไป หลังจาก มาที่อุดร

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
น่าสนใจครับ :L4393:

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
สนใจมากครับ มีเจ้าถิ่นไปด้วย จะได้ไปถูกจุดอ่ะครับ

จดไว้แล้ว 18-20 ต.ค. ขอดูวันพักร้อนผ.บ.ก่อน  ถ้าหยุดต่อได้ ไปหลวงพระบางต่อเลยครับบบบ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
สนใจมากครับ มีเจ้าถิ่นไปด้วย จะได้ไปถูกจุดอ่ะครับ

จดไว้แล้ว 18-20 ต.ค. ขอดูวันพักร้อนผ.บ.ก่อน  ถ้าหยุดต่อได้ ไปหลวงพระบางต่อเลยครับบบบ ;D ;D ;D

ผมเพิ่งกลับมาจากหลวงพระบาง ถ้าจะไปถึงหลวงพระบางต้องมีเวลาอย่างน้อย 6 วัน เพราะแค่ข้ามด่านที่หนองคายไปวังเวียงแล้วต่อไปหลวงพระบาง ต้องใช้เวลา1วันเต็มๆ เส้นทางพี่ๆ น้องๆ แม่ฮ่องสอน-ปายเลยครับพี่ผมว่าไปแค่วังเวียงนอนพักผ่อน เล่นน้ำ ขึ่จักรยาน ก็มีความสุขแล้วครับพี่

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

ผมเพิ่งกลับมาจากหลวงพระบาง ถ้าจะไปถึงหลวงพระบางต้องมีเวลาอย่างน้อย 6 วัน เพราะแค่ข้ามด่านที่หนองคายไปวังเวียงแล้วต่อไปหลวงพระบาง ต้องใช้เวลา1วันเต็มๆ เส้นทางพี่ๆ น้องๆ แม่ฮ่องสอน-ปายเลยครับพี่ผมว่าไปแค่วังเวียงนอนพักผ่อน เล่นน้ำ ขึ่จักรยาน ก็มีความสุขแล้วครับพี่
:L2888: :L2888: :L2888: นานๆพี่จิรศิษฏ์เข้ามาทีปล่อยของสะอยากไปบางเลยครับ แต่โอกาศได้ไปคงอีกนาน  :sd23: ที่เอามาให้ชมครับ

ปล.เสื้อกั๊กสวยจัง :L2760:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!

พี่ภัทรอย่าลืมเผื่อวันสำหรับงานปีด้วยนะครับ :L4387:

• Pa Mania
  • *

วิวสวยงามมากเลยครับพี่จิรศิษฎ์ :L4384: :L4384: :L4384: