ผู้เขียน หัวข้อ: แจกสูตรผีบอก.... กล่องคันเร่งปามาเนีย  (อ่าน 23822 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แจกสูตรผีบอก.... กล่องคันเร่งปามาเนีย
« เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 11:37:08 »
ผีมาบอกที่ วัดหัวลำโพงเลยครับ (สังเกตุบนหัว)

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกปามาเนีย

ทีมงานเราได้ทดลอง,ทดสอบ,เทรนนิ่ง จากรั้วสังกะสีเรื่องการปรับแต่งโปรแกรมกล่องคันเร่งแบบมีเทคนิคเฉพาะสำหรับ Pajero sport เพื่อให้ได้ฟิลลิ่งต่างๆตามที่ควรจะมีในรถของเรา  และได้รับสูตรจูนมาให้ใช้งานเรียบร้อยแล้ว   พร้อมการทดสอบจากผู้ก่อตั้งที่ได้สูตรผีบอกกันไปใช้งานก่อนหน้านี้   จนกลายเป็นสูตรผีหลอกไปแล้ว 55555

หลังจากทราบว่าเราโดนรั้วฯลองภูมิ   เพื่อให้เจออาการแปลกๆและลองหาวิธีแก้ไขกันเองจากเครื่องมือที่มีอยู่  ซึ่งผลออกมากลายเป็นตรงกันข้ามกับวิธีที่เราจูนแก้และจึงเป็นที่มาของสูตรสำเร็จ  3 สูตร   ที่เราต้องการแจกโดยการจูนให้ฟรี  ด้วยฟิลลิ่งต่างๆ   3 mode ดังนี้

1. Touring mode : เหมาะสำหรับการเดินทางกับครอบครัวชิวๆเรื่อยๆ   ให้การตอบสนองแบบต่อเนื่อง เรียบเนียน  เป็นธรรมชาติ การต่อเกียร์เนียนกว่าปกติ   การเพิ่มระยะ
                           ทดคันเร่งให้เป็นไปด้วยความเป็นธรรมชาติมากๆ    การเดินทางในพื้นที่ขรุขระไม่มีการกระโชก โฮกฮาก ของจังหวะคันเร่ง  ไม่ต้องเกร็งขา  สามารถ
                           ให้การตอบสนองที่ลงตัวแบบท่องเที่ยว  อย่างมาก

2. Sport mode    : เหมาะสำหรับการเดินทางและการขับขี่แนวSport  ให้อัตราเร่งที่ค่อนข้างเร็วตอบสนองแบบต่อเนื่อง  ยิ่งเร่งยิ่งขึ้น  ยิ่งมันส์ตามจังหวะการเติมคันเร่ง
                           การต่อเกียร์ดีมาก การขับแบบยัดคันเร่งให้การตอบสนองทันท่วงที  ไม่มีรีรอบรอบแต่อย่างใด   ทำให้การขับรถบนถนนเรียบ มันส์ในอารมณ์อย่างมาก
                           ครับ สมกับเป็น Pajero Sport ของจริง 

3. Racing mode  : เหมาะสำหรับการแว๊นซ์อย่างมาก 5555  เป็าหมายเพื่อการตอบสนองที่เร็ว อัตราเร่งที่ดี  การขึ้นสู่ความเร็วสูงด้วยการใช้เวลาที่สั้น  โดยไม่สนใจความ
                           สิ้นเปลืองที่อาจเพิ่มขึ้นบ้าง  ทำให้เราเร่งแซงได้ทันทีทันใดและเร่งแบบรวดเร็ว  เหมาะกับถนนโล่งๆที่ต้องการแว๊นซ์มากๆครับ ถือว่าเป็นการเติมความ
                           สุขในการขับขี่ได้่ดีทีเดียวเชียว

NOTE : การปรับแต่งสูตรกล่องคันเร่งนี้  สามารถใช้กับรถที่ไม่ได้ทำ Step2  หรือรถเดิมๆได้  เพียงแต่ติดตั้งกล่องนี้เข้าไปเพียงกล่องเดียว    และสำหรับรถที่ตกแต่งกล่องดันราง หัวฉีด หรืออะไรก็ตาม    หากได้สูตรผีบอกนี้เข้าไปรับรองว่า  สนุกกว่าเดิมเยอะเลยครับ

เงื่อนไขการรับสูตรผีบอก มีดังนี้
1. มีกล่องคันเร่งไฟฟ้าตัวที่ปามาเนียแนะนำ  ติดอยู่
2. มี level การ post จนมีอักษรสีแดงขึ้นว่า  " pa ma   มีสิทธิ์รับสูตร...... Touring mode
3. มี level การ post จนมีอักษรสีแดงขึ้นว่า  " pa man   มีสิทธิ์รับสูตร......Sport mode
4. ถ้ารับตามงานมิตติ้งทั้ง 2 mode  ได้รับเป็นโบนัสเพิ่มอีก 1  mode"  หรือ   มีสิทธิ์รับโบนัสสูตร......  Racing mode
**แต่หากมาร่วมมิตติ้งแล้ว  ไม่มี level อะไรเลยแต่อยากได้  ทีมงานขอพิจารณาเป็นพิเศษ  อิ  อิ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
Re: แจกสูตรผีบอก.... กล่องคันเร่งปามาเนีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 11:43:02 »
หลักฐานผีบอกชัดเชนมากด้านหลังรูปแรกบ่งบอกตำแหน่ง จูนกันที่วัดจริงๆ   :L2900: :sd06:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: แจกสูตรผีบอก.... กล่องคันเร่งปามาเนีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 12:22:24 »
หลักฐานผีบอกชัดเชนมากด้านหลังรูปแรกบ่งบอกตำแหน่ง จูนกันที่วัดจริงๆ   :L2900: :sd06:

จูนข้างเมรุ ครับพี่ปรี  :L2901:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 12:41:49 »
คำถาม :

- ไอ้สามโหมดเนี่ย อยู่ในกล่องเดวกันหรือว่าสามกล่อง ?
- หากอยู่ในกล่องเดวกันปรับได้ทั้งสามโหมดเลยหรือเปล่า ?
- ขณะขับขี่สามารถเปลี่ยนโหมดตามความต้องการได้เลย หรือต้องหยุดรถก่อน ?
- กล่องเดิมที่พี่อ๊อดติดให้ สามารถปรับได้หรือเปล่า ?

อันนี้สำคัญมั่กมาก :
- มีค่าเสียหายหรือเป่า ถ้ามีแพงปะ ? ถ้าไม่มี ขอบคุณคับ

:sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2897:  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 12:43:23 »
คำถาม :

- ไอ้สามโหมดเนี่ย อยู่ในกล่องเดวกันหรือว่าสามกล่อง ?
- หากอยู่ในกล่องเดวกันปรับได้ทั้งสามโหมดเลยหรือเปล่า ?
- ขณะขับขี่สามารถเปลี่ยนโหมดตามความต้องการได้เลย หรือต้องหยุดรถก่อน ?
- กล่องเดิมที่พี่อ๊อดติดให้ สามารถปรับได้หรือเปล่า ?

อันนี้สำคัญมั่กมาก :
- มีค่าเสียหายหรือเป่า ถ้ามีแพงปะ ? ถ้าไม่มี ขอบคุณคับ

:sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2897:  :L2901:  :L2901:

อยู่ในกล่องเดียวกันที่พี่อ๊อดทำให้และfree ครับ

ถ้าเกรงใจก็หาขนมติดไม้ติดมือมานั่งรอจูนได้ครับ  อิ  อิ :L4384: :L4363:

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 13:21:17 »

แวะมาดูระดับตัวเอง...

:)
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 13:51:31 »
ขอเช็คระดัีบก่อน :L4386:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 14:27:03 »

ถ้าเกรงใจก็หาขนมติดไม้ติดมือมานั่งรอจูนได้ครับ  อิ  อิ :L4384: :L4363:

:sd23: ได้เลยลวกพี่ เด๋วน้องจะไปจัดให้ที่มิตติ้งเลยจ้า  :sd42:  :sd42:  :sd42:  :L2897:  :L2897:  :L2901:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 16:42:55 »
สูตรนี้ฟังแล้วน่ากลัว แต่ผมอยากลองมากเลยครับ คง...แรง...น่าดู..  :L2901:  :L2901: 

แสดงว่ากล่องคันเร่งเดิมผมใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 17:38:59 »
ผมคงไม่มีโอกาสได้ใส่แล้วใช่ไหมครับ เพราะผมยังขึ้นแค่ ( PA ) อย่างเดียวเองครับ :sd21:
มีทางอื่นอีกไหมครับ ป๋า  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 07:27:36 »
ครั้งแรกจูนข้างเมรุด้วยสูตรผีบอก.....สุดท้ายกลายเป็นสูตรผีหลอก

คราวนี้พี่นะแก้ตัวใหม่ขอจูนข้างพระแทน ผีจะได้ไม่หลอก :L4396: :L4396:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 07:40:00 »
ครั้งแรกจูนข้างเมรุด้วยสูตรผีบอก.....สุดท้ายกลายเป็นสูตรผีหลอก

คราวนี้พี่นะแก้ตัวใหม่ขอจูนข้างพระแทน ผีจะได้ไม่หลอก :L4396: :L4396:

หลักฐานชัดเจนครับ :L2734: :L2900: :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 07:49:51 »
หลังจากเช็คระดับแล้วพบว่าผมเป็นปามานิ (PaMani)  :sd01: :sd01: มีสิทธิได้สูตรผีบอกกะเขาด้วยนะ :sd10: :sd10:

เมื่อคืนก็เลยเสี่ยงตายออกไปหาท่านเจ้าสำนักแบบไม่ได้ขอวีซ่า :L2739: :L2739:  หลังจากได้รับสูตรผีไม่หลอกมาแล้ว ได้ลองวิ่งทดสอบ mode touring ต้องขอบอกเลยครับว่าดีกว่าเดิมเยอะ น้องปาเปลี่ยนไปยังกะรถคนละคัน อัตราเร่งดีขึ้น ต่อเกียร์เนียนขึ้น ที่สำคัญสามารถทำให้รอบเครื่องและการกระโจนออกไปของรถสัมพันธ์กับการกดคันเร่งได้อย่างพอดีแบบน่ามหัศจรรย์มากๆครับ ทำให้ผมได้เปิดกล่องมาใช้อีกครั้งหลังจากที่เดิมๆก่อนจูนผมไม่ชอบกล่องนี้เท่าไหร่ปิดทิ้งไปนานแระ คราวนี้ได้เอามาใช้เต็มที่ละคราาาาบ

ขอบคณพี่นะ เจ้าสำนักจูนผู้ให้สูตรผีไม่หลอก และขอบคุณพี่ๆผู้ก่อตั้งทุกท่านที่ช่วยกันทดสอบสูตรผีบอกจนโดนผีหลอกไปหลายรอบ :sd42: :sd42: (ผมเป็นคนเดียวในกลุ่มผู้ก่อตั้งที่ไม่ได้ร่วมทดสอบสตรผีบอก ก็เลยไม่โดนผีหลอก) :L6419:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 07:51:27 »
แหมบังเอิญผมมีกล่องอยู่ก่อนที่จะมาเจอกล่องนี้ที่บ้านนี้
ขอกระซิบว่า จะพอทำบ้างได้มั้ยครับ พี่นะ
:L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 08:42:14 »
ผมคงไม่มีโอกาสได้ใส่แล้วใช่ไหมครับ เพราะผมยังขึ้นแค่ ( PA ) อย่างเดียวเองครับ :sd21:
มีทางอื่นอีกไหมครับ ป๋า  :sd23:
ในความคิดส่วนตัว คิดว่าพี่นะ คงไม่ใจร้ายหรอกครับพี่dol แต่เวลาเจอเรียก พี่ได้ ไหม เพราะบรรดาพี่ๆเขายังหนุ่มยังไม่ถึงขั้น ป๋า  :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 12:11:41 »
ผมอยากได้จริงๆครับ ต้องทำยังไงบ้างบอกได้เลย :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 13:27:32 »
ผมอยากได้จริงๆครับ ต้องทำยังไงบ้างบอกได้เลย :sd23:

ข้อ1 พี่dolต้องมีกล่อนก่อนครับ
ข้อ2 อ้อนพี่เค้านิสนึ่งครับ(ล่อเล่นนะครับ) พี่ๆเค้าใจดีอยู่แล้วครับ

เมือเช้าผมไปอ้อนมาแล้ว  :L2739: ได้จูนเสร็จผมหนีกลับเลย :L2905: ต้องรีกลับไปทำงานครับเย็นจะเข้าไปอีกรอบ
จูนเสร็จแล้วขอบอกว่าโอ้ :L2900: :L2900: :L2900:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 17:13:44 »
อยากได้ๆ :sd21:  ผมอยู่ชุมพร หาโอกาสไปไม่ค่อยได้จริงๆ  :L2737:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 19:39:25 »
อยากได้ๆ :sd21:  ผมอยู่ชุมพร หาโอกาสไปไม่ค่อยได้จริงๆ  :L2737:

รอซักนิดครับ... ระหว่างนี้ up level ไปก่อนครับพี่ดล....เดี๋ยวปามาเนียสัญจรลงภาคใต้เมื่อไหร่....จะให้อาจารย์นะไปลงคาถาให้ถึงที่เลยครับพี่  :L2754: :L2754: :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 23:15:50 »
ก่อนที่จะมีการแปลเจตนาพี่นะในการตั้งเงื่อนไขเป็นอื่น ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยนะครับ :L4399:

ในบ้านปามาเนียเรานี้นอกจากพี่นะแล้วก็ยังมีพี่ๆอีกหลายท่านที่ได้สละเวลาและทุนทรัพย์ส่วนตัวในการสร้างสรรสิ่งดีๆให้เกิดแก่บ้านหลังนี้ :L2758:

มีเรื่องนึงที่ผมได้ยินพี่นะพูดอยู่บ่อยๆคือ อยากจะให้บ้านหลังนี้มีความอบอุ่น และสมชในบ้านทุกท่านมีความคุ้นเคยกัน :L2732:

ในห้องแบ่งปันแกจึงตั้งเงื่อนไขในการรับของแบ่งปัน โดยเฉพาะเรื่องจำนวนการโพส ทั้งนี้และทั้งนั้นก็เพราะมันเป็นวิธีที่จะทำให้พวกเราสนิมสนมและคุ้นเคยกันมากขึ้นนั่นเอง ขณะเดียวกันความภูมิใจก็จะเกิดกับผู้รับของแบ่งปันด้วย เนื่องจากว่าคุณคือคนพิเศษ :L2900:

เพราะฉะนั้นจึงอยากให้สมชทุกๆท่านช่วยกันสนับสนุนแนวความคิดของพี่นะ ในการทักทาย ทำความรู้จักคุ้นเคยต่อกัน เพื่อให้บ้านหลังนี้เกิดความอบอุ่นจากมิตรภาพของพวกเรากันเอง :L2759: :L2759: :L2759: