ผู้เขียน หัวข้อ: //--สมาชิก ว.ดำ (AR) เชิญกระทู้นี้ นำข้อมูลมาแลกเปลี่ยนพูดคุยกัน--//  (อ่าน 60349 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ล่าสุด ประกาศผลสอบแล้ว  :sd42: :sd42: ผมสอบผ่านครับ โย่วๆๆๆๆ  :sd24:

ยินดีด้วยครับพี่พีท :sd24:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ล่าสุด ประกาศผลสอบแล้ว  :sd42: :sd42: ผมสอบผ่านครับ โย่วๆๆๆๆ  :sd24:

ยินดีด้วยครับพี่พีท :L2900: :L2906: :L2753:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ผมสอบได้แต่ไม่ได้ขอคอลซายเมื่อ20กว่าปีเพราะไม่มีเงินซื้อเครื่องเลยใส่กรอบไว้ดูอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
ขอบคุณครับพี่แม็ค พี่หนึ่ง พี่หยก

พี่ประพันธ์ครับ ป่านี้เขายึดคืนแล้วมั่งคับ 555+ สอบใหม่ครับพี่

• Pa Mania
  • *
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
พี่พีทผมสอบใหม่กลัวตกครับ555

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
พี่พีทผมสอบใหม่กลัวตกครับ555

ถ้าเข้าใจไม่ผิด ไม่น่าหมดอายุครับ พี่ประพันธ์

ขอบคุณครับพี่แม็ค พี่หนึ่ง พี่หยก

พี่ประพันธ์ครับ ป่านี้เขายึดคืนแล้วมั่งคับ 555+ สอบใหม่ครับพี่

ยินดีด้วยครับพี่พีท นักวิทยุสมัครเล่น จ.ชุมพรได้รับการชื่นชมเป็นอย่างมากในเหตการณ์ พายุเกย์ครับ

• Pa Mania
  • *
โค๊ทคิวจำได้ไม่กี่ตัวQTH,QRD,DX,QSOผิดพลาดประการใดขออภัยครับเมื่อก่อนเล่นแต่ว.เถื่อนสมัยนั้น299 Eอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี

ข่าวดีสำหรับผู้ถูกถอนสัญญาณเรียกขาน สามารถยื่นขอได้แล้วครับ

มีโอกาสแค่ 1 ปี นับจาก 28 มกราคม 2559 เท่านั้นครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
ช่วงนี้ ผมไปยุ่งๆกับการขออนุญาตสถานีควบคุมข่ายประจำจังหวัดนนทบุรี

ล่าสุดนนทบุรีเพิ่งผ่านการตรวจรับรองได้รับอนุญาตให้ตั้งสถานีวิทยุสมัครเล่นควบคุมข่ายประจำจังหวัดแล้วครับ โดยใช้สัญญาณเรียกขาน HS1AN

ช่วงนี้ พี่ๆท่านใดสนใจจะต่ออายุใบอนุญาต ต้องสมัครสมาชิกสมาคมฯก่อนนะครับ สมาคมไหนก็ได้แต่ต้องมีสถานะเป็นสถานีควบคุมข่ายประจำจังหวัด

หรือจะส่งมาต่อที่ HS1AN ก็ได้ครับ

73 / HS8UTD
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
ผมสอบได้แต่ไม่ได้ขอคอลซายเมื่อ20กว่าปีเพราะไม่มีเงินซื้อเครื่องเลยใส่กรอบไว้ดูอย่างเดียวครับ

ถ้าพี่ประพันธ์ยังอยากเป็นนักวิทยุสมัครเล่นอยู่ สามารถนำสำเนาประกาศนียบัตร + สำเนาทะเบียนบ้าน + สำเนาบัตรประชาชน + หนังสือรับรองจากสมาคมฯ ยื่นขอสัญญาณเรียกขานได้เลยครับ (ค่าธรรมเนียม 214 บ.ครับ)

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี

ขอสัญญาณเรียกขานหรือยังครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่บอยยังไงอาจจะรบกวนปรึกษานะครับ

ออฟไลน์ แจ๊ค [Jack]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ช่วงนี้ ผมไปยุ่งๆกับการขออนุญาตสถานีควบคุมข่ายประจำจังหวัดนนทบุรี

ล่าสุดนนทบุรีเพิ่งผ่านการตรวจรับรองได้รับอนุญาตให้ตั้งสถานีวิทยุสมัครเล่นควบคุมข่ายประจำจังหวัดแล้วครับ โดยใช้สัญญาณเรียกขาน HS1AN

ช่วงนี้ พี่ๆท่านใดสนใจจะต่ออายุใบอนุญาต ต้องสมัครสมาชิกสมาคมฯก่อนนะครับ สมาคมไหนก็ได้แต่ต้องมีสถานะเป็นสถานีควบคุมข่ายประจำจังหวัด

หรือจะส่งมาต่อที่ HS1AN ก็ได้ครับ

73 / HS8UTD
สวัสดีครับพี่บอย ดีมากๆเลย นนทบุรีจะมีสถานีประจำจังหวัดแล้ว ผมเองก็เพิ่งไปต่ออายุบัตรพนักงานวิทยุฯเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ
ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

• Pa Mania
  • *

ข่าวดีสำหรับผู้ถูกถอนสัญญาณเรียกขาน สามารถยื่นขอได้แล้วครับ

มีโอกาสแค่ 1 ปี นับจาก 28 มกราคม 2559 เท่านั้นครับ

พี่บอยครับ กรณีนี้ต้องใช้อะไรบ้างครับ  อยากได้ call sign เดิม รบกวนหน่อยครับ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
พี่บอยครับ กรณีนี้ต้องใช้อะไรบ้างครับ  อยากได้ call sign เดิม รบกวนหน่อยครับ

เอกสารตามนี้ครับพี่ดุ่ย

1. สำเนาบัตรประชาชน , สำเนาทะเบียนบ้าน , รูปถ่าย 1 นิ้ว , หนังสือรับรองการเป็นสมาชิกสมาคม(ฉบับจริง)

2. ค่าปรับตามจำนวนปีที่ขาดการต่ออายุ  ปีละ 50 บ. (เศษของปีสุดท้ายปัดขึ้น)

3. ค่าธรรมเนียม ใบอนุญาตพนักงานวิทยุสมัครเล่น  214 บ.

4. ดำเนินการด้วยตนเองได้ที่ สนง.กสทช.ทั่วประเทศ หรือ ฝากผ่านสมาคมวิทยุสมัครเล่นประจำจังหวัด(มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม)

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
สวัสดีครับพี่บอย ดีมากๆเลย นนทบุรีจะมีสถานีประจำจังหวัดแล้ว ผมเองก็เพิ่งไปต่ออายุบัตรพนักงานวิทยุฯเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ

สวัสดีครับ พี่แจ็ค

ผมใช้เวลาในการส่งเอกสารไปมากับ กสทช. ตั้งแต่ปี 2556 ครับ ใช้เวลาเกือบ 3 ปีครับ กว่าจะได้เป็นสถานีฯควบคุมข่าย HS1AN 

HS1AN เริ่มเปิดทดสอบสัญญาณ วันจันทร์ที่ 15 ก.พ. 59 เป็นวันแรก และเปิดทดสอบสัญญาณและแจ้งข้อมูลข่าวสาร ทุกวันจันทร์- ศุกร์ เวลา 19:00-19:30 น. โดยประมาณ ที่ความถี่ 144.575 MHz. ครับ

บางวันอาจได้ยินเสียงผมออกอากาศเป็น Net control บ้างครับ

• Pa Mania
  • *
  • นนทบุรี
ขอบคุณครับพี่บอยยังไงอาจจะรบกวนปรึกษานะครับ

ยินดีครับ พี่ประพันธ์  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
เอกสารตามนี้ครับพี่ดุ่ย

1. สำเนาบัตรประชาชน , สำเนาทะเบียนบ้าน , รูปถ่าย 1 นิ้ว , หนังสือรับรองการเป็นสมาชิกสมาคม(ฉบับจริง)

2. ค่าปรับตามจำนวนปีที่ขาดการต่ออายุ  ปีละ 50 บ. (เศษของปีสุดท้ายปัดขึ้น)

3. ค่าธรรมเนียม ใบอนุญาตพนักงานวิทยุสมัครเล่น  214 บ.

4. ดำเนินการด้วยตนเองได้ที่ สนง.กสทช.ทั่วประเทศ หรือ ฝากผ่านสมาคมวิทยุสมัครเล่นประจำจังหวัด(มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม)

ขอบคุณครับพี่บอย พอดีกระทู้ตกไป เพิ่งค้นหาเจอ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
สวัสดีครับพี่ๆ น้องใหม่มารายงานตัวครับ E24RKR  CHUMPHON--QTH  ครับ