ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆที่ป้ายทะเบียนแตกลายงา ไปขอรับฟรีได้แล้วนะครับ  (อ่าน 8707 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เอามาให้เป็นข้อมูลสำหรับพี่ๆที่ป้ายทะเบียนแตกยับเยินครับ :L2734:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ฟรีถึง 30 กันยายน 2556 เท่านั้นนะครับ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ขอบคุณครับท่านแอดมินที่มาแจ้งข่าว

ส่วนผมก็หมวดเดียวกับที่เค้านิยมแตกกัน
แต่ถึงวันนี้ 3 ปีแล้ว ยังไม่แตกให้เห็นทั้งหน้าและหลัง
สงสัยผมอาจจะได้ป้ายทะเบียนของปลอม  :L4386:

tod

• บุคคลทั่วไป
ผม 1 ในหลายๆคนที่แตกลายงา พรุ่งนี้ไปติดต่อดีกว่า ว่าแต่เอาเอกสารอะไรบ้างครับ
 :L2761: :L2759:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผม หมวด ฎท...  อยากแตกบ้าง   ทำไงได้อ่ะ   เท่ดีออก
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ผม 1 ในหลายๆคนที่แตกลายงา พรุ่งนี้ไปติดต่อดีกว่า ว่าแต่เอาเอกสารอะไรบ้างครับ
 :L2761: :L2759:

หลักฐานตามนี้เลยครับ

:L4399: :L4399:

ออฟไลน์ TAI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ของใหม่ไม่แตกลายงาไม่ขลังนะพี่ๆ :L2905:

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
อย่าเปลี่ยนครับมันเป็นรุ่นพิเศษหมดแล้ว หมดเลยนะครับ (ความอัปยศของระบบราชการไทย)
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

• Pa Mania
  • *
อย่าเปลี่ยนครับมันเป็นรุ่นพิเศษหมดแล้ว หมดเลยนะครับ (ความอัปยศของระบบราชการไทย)

:L2905: :L2905: :L2905: limited edition เลยว่างั้นนะพี่ประสิทธิ์.....แล้วถ้าไม่เปลี่ยนนะ....อีกหน่อยพี่จราจรคงจะจับข้อหา "แผ่นป้ายทะเบียนไม่ชัดเจน" อีกหรือเปล่าน้อออออออ :L6419: :L6419: :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ได้สองต่อ  ต่อแรกทำให้แตก  ต่อที่เอามาเปลี่ยน ฟันเนาะๆ พุงกางไปเลย :L6419: :L6419: :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ วี พระนคร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • "เราต้องปรับตัวเข้าหารถ ไม่ใช่ให้รถปรับเข้าหาเรา"
ผม หมวด ฎท...  อยากแตกบ้าง   ทำไงได้อ่ะ   เท่ดีออก

เจอกันคราวหน้า ผมจะลงทุนนั่งกรีดให้นะครับ พี่นะ :L2905: :L2905: :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78

เจอกันคราวหน้า ผมจะลงทุนนั่งกรีดให้นะครับ พี่นะ :L2905: :L2905: :L2905: :L2901:

เด๋วป๋มช่วยพี่วี ใช้ไรบ้างจะได้เตรียมอุปารากรไป  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ของป๋มทะเบียน ญ. อยากกรีดจังเลย เอิ๊กเอิ๊ก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เพิ่มเติมนิด ถ้ารถยังผ่อนอยู่ รู้สึกว่าต้องติดต่อให้ finance เป็นธุระให้นะ

tod

เพิ่มเติมนิด ถ้ารถยังผ่อนอยู่ รู้สึกว่าต้องติดต่อให้ finance เป็นธุระให้นะ
ไปมาแล้วครับรถยังผ่อนยื่นได้เลยครับ
เอกสารในการยื่น
-สำเนาเล่มทะเบียนในหน้าชื่อครอบครองรถ 1 ฉบับ (ทุกคนคงได้มาตอนออกรถ)
-สำเนาบัตร์ ปชช. 1 ฉบับ
-รูปถ่ายป้ายเพื่อเป็นหลักฐานว่าแตกจริง (อันนี้ทำให้ผมเสียเวลาไปขนส่ง 2 เทียว เซ็งเลย)
หลังจากนั้นรอ 15 วัน ไปรับป้ายครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ จา-Thanawat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ป้าย กทม. แจ้งรับใหม่ที่ สนง.ขนส่ง ต่างจังหวัดได้หรือไม่ครับ มีแค่สำเนา เล่มจริงยังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ป้าย กทม. แจ้งรับใหม่ที่ สนง.ขนส่ง ต่างจังหวัดได้หรือไม่ครับ มีแค่สำเนา เล่มจริงยังไม่ได้ครับ

ยินดีต้อนรับครับพี่จา  ขอเรียนเชิญแนะนำตัวห้องรับแขกเลยครับ  พี่ๆรออยู่เพียบเลย :L2894:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

คิดว่าไม่ได้ครับ
ตอนผมไปยื่นเขาจะมีเลขรันนิ่งของแต่ละจังหวัดอยู่ครับ ว่าเลขป้ายนั้นอยู่ในล็อตที่มีปัญหาหรือเปล่า
เหมือนของผมทางขนส่งจังหวัดเขาจะมีเลขที่อยู่ในระบบของเขาแล้วครับ
หรือไม่ลองโทรสอบถาม สำนักงานขนส่งจังหวัดใกล้บ้านก่อนครับ
ข้อมูลสำนักงานสาขาทั่วประเทศ
http://www.dlt.go.th/th/index.php?option=com_weblinks&view=category&id=54&Itemid=57

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
ไปมาแล้วครับรถยังผ่อนยื่นได้เลยครับ
เอกสารในการยื่น
-สำเนาเล่มทะเบียนในหน้าชื่อครอบครองรถ 1 ฉบับ (ทุกคนคงได้มาตอนออกรถ)
-สำเนาบัตร์ ปชช. 1 ฉบับ
-รูปถ่ายป้ายเพื่อเป็นหลักฐานว่าแตกจริง (อันนี้ทำให้ผมเสียเวลาไปขนส่ง 2 เทียว เซ็งเลย)
หลังจากนั้นรอ 15 วัน ไปรับป้ายครับ
 :L2904:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ทศ  :L2758:  ข้อมูลของผมคงจะคลาดเคลื่อน :L2748: :L4382:

ออฟไลน์ จา-Thanawat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
คิดว่าไม่ได้ครับ
ตอนผมไปยื่นเขาจะมีเลขรันนิ่งของแต่ละจังหวัดอยู่ครับ ว่าเลขป้ายนั้นอยู่ในล็อตที่มีปัญหาหรือเปล่า
เหมือนของผมทางขนส่งจังหวัดเขาจะมีเลขที่อยู่ในระบบของเขาแล้วครับ
หรือไม่ลองโทรสอบถาม สำนักงานขนส่งจังหวัดใกล้บ้านก่อนครับ
ข้อมูลสำนักงานสาขาทั่วประเทศ
http://www.dlt.go.th/th/index.php?option=com_weblinks&view=category&id=54&Itemid=57
ขอบคุณครับพี่ทศ เดี๋ยวจะโทรสอบถามอีกที ตามที่แนะนำมาครับ  :L2736:

tod

รูปตัวอย่างของผม แตกได้ลายสวยงามมากจริงๆ

:L2900: :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
รูปตัวอย่างของผม แตกได้ลายสวยงามมากจริงๆ

:L2900: :L2900: :L2900:

:L2755: :L2755: :L2755: ขนาดนั้นเลยเหรอพี่ทศ :sd06: :sd06: :sd06: