ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของคุณพ่อของเจ๊ลี(ผบ. พี่กิตติ) ครับ  (อ่าน 28158 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :L4399: :L4399:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
วันนี้ได้รับแจ้งจากพี่กิตติว่าคุณพ่อของเจ๊ลี(ผบ.พี่กิตติ) ได้จากไปอย่างสงบ

ในนามของสมาชิกปามาเนียขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณพ่อ และขอกุศลกรรมความดีทั้งมวลที่คุณพ่อได้กระทำและสร้างสมไว้ในภพนี้ อีกทั้งอานุภาพของผลบุญที่ครอบครัว ญาติมิตร ได้กระทำร่วมกันมา จงเป็นพลวปัจจัยเกื้อหนุนให้บังเกิดพลานุภาพบันดาลให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อจงประสบสุขติในสัมปรายภพตลอดชั่วกาลนาน

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่กิตติ
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ moo osk

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :L2753: :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King

ออฟไลน์ chai2525

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ ดัช Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ พี่นุกูล-nu

• Pa Mania
  • *
:sd23:  :sd24: :sd27: นุ ปามาเนีย  :sd10:  :sd01: :sd42:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สำหรับกำหนดการณ์พิธีสวดอภิธรรมมีดังนี้นะครับ

พิธีสวดอภิธรรมจัดที่ ศาลา5 วัดหัวลำโพง จะมีตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม ถึง วันพฤหัสฯที่ 31 มกราคม เริ่มเวลา 19.00น.

คณะผู้ก่อตั้งปามาเนียนัดกันว่าจะเดินทางไปเคารพศพและร่วมพิธีสวดอภิธรรมในวันพุธที่ 30 มกราคม จึงขอเชิญพี่ๆทุกท่านที่มีจะเข้าร่วมพิธีสามารถมาพร้อมกับพวกเราได้ครับ

สำหรับการเดินทางนั้น หากไปด้วยรถยนต์ส่วนตัวไม่แนะนำให้เข้าไปจอดในวัดนะครับ เพราะสถานที่ค่อนข้างคับแคบ แนะนำให้นำรถไปจอดที่ตึกจามจุรีสแควร์ฝั่งตรงข้ามกับวัดจะสะดวกกว่านะครับ หรือสามารถเดินทางด้วยรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT มาลงที่สถานีสามย่าน ขึ้นมาจะถึงวัดพอดีครับ

พบกันที่วัดหัวลำโพง ศาลา5 เวลา 19.00 นะครับ :L4399:

Update :L4399:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สำหรับกำหนดการณ์พิธีสวดอภิธรรมมีดังนี้นะครับ

พิธีสวดอภิธรรมจัดที่ ศาลา5 วัดหัวลำโพง จะมีตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม ถึง วันพฤหัสฯที่ 31 มกราคม เริ่มเวลา 19.00น.

คณะผู้ก่อตั้งปามาเนียนัดกันว่าจะเดินทางไปเคารพศพและร่วมพิธีสวดอภิธรรมในวันพุธที่ 30 มกราคม จึงขอเชิญพี่ๆทุกท่านที่มีจะเข้าร่วมพิธีสามารถมาพร้อมกับพวกเราได้ครับ

สำหรับการเดินทางนั้น หากไปด้วยรถยนต์ส่วนตัวไม่แนะนำให้เข้าไปจอดในวัดนะครับ เพราะสถานที่ค่อนข้างคับแคบ แนะนำให้นำรถไปจอดที่ตึกจามจุรีสแควร์ฝั่งตรงข้ามกับวัดจะสะดวกกว่านะครับ หรือสามารถเดินทางด้วยรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT มาลงที่สถานีสามย่าน ขึ้นมาจะถึงวัดพอดีครับ

พบกันที่วัดหัวลำโพง ศาลา5 เวลา 19.00 นะครับ :L4399:

Update :L4399:

ขอบคุณพี่ต๋อง และพี่ๆทุกท่านอีกครั้งนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

แล้วเจอกันครับ

ออฟไลน์ พี่บิลลี่-billy

• Pa Mania
  • *
ขอแสดงความเสียใจกับพี่กิตติและครอบครัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Joe Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ชอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่กิตติ
คบกันอย่าคิดมาก เมื่อยามจาก ไม่เสียใจ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เตรียมตัวเดินทางไปวัดหัวลำโพงเวลานี้ครับ

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สมาชิกปามาเนียมาร่วมไว้อาลัยและร่วมพิธีสวดอภิธรรม

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

tod

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
กลับถึงบ้านแล้วครับ 

ปล.  พี่ตาม มีรูป DIY รุ่นหน้าเมรุ ไหม  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
มิตรภาพในบ้านปามาเนียมีแต่จะเพิ่มพูนแน่นแฟ้นมากขึ้น ประทับใจจริงๆ ขอบคุณครับ :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
กลับถึงบ้านแล้วครับ 

ปล.  พี่ตาม มีรูป DIY รุ่นหน้าเมรุ ไหม  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

รูปนี้เหรอพี่ปรี :L2901:

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Pa Mania
  • *
  • Like: 127

ในภาพนี้ ณ ตอนนั้น มี 3 เหตุการณ์กำลังเกิดขึ้น

- สมช ปามาเนีย ร่วมกันตรวจเช็คระบบไฟส่องกบรถพี่สุเปิดไม่ติด สุดท้ายตรวจพบ เป็นที่ฟิวล์ด้อยคุณภาพ

- นะรัชดา วุ่นอยู่กับการจูน mode ใหม่ให้กับพี่ๆที่ใช้กล่องคันเร่ง

- พี่ปอ ลำลูกกา โทรมาขอความช่วยเหลือทางไกลจากกำแพงเพชร รถมีปัญหาเครื่องดัง เร่งไม่ขึ้น สุดท้ายแก้ได้แล้ว ยินดีด้วย

สมชื่อ ปามาเนีย ที่อะไรๆไม่ว่าสถานที่ไหนก็เรื่องรถ รถ แล้วก็รถ จริงๆ :sd27: