Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Alternative Energy

PJS V6 + AC ISA2 + 72 L Atiker

(1/3) > >>

การ์ณ-T.Karn:
ขออนุญาตครับ เอามาแชร์ให้ดูเป็นแนวทางสำหรับ พลังงานทางเลือก รถผม PJS V6 ป้ายแดง ติดแก๊สตอนเลขไมล์ 2700 โล ครับ
อุปกรณ์ เป็น ชุด AC Stag ISA2  (ECU AC + HANA + KME Regulator)
ถังโดนัท 72 L Atiker
ตรวจรถก่อน

ตำแหน่งที่วางหม้อต้ม

หลังจากวางหม้อต้มแล้ว

ตำแหน่งการเดินท่อต่างๆ
ก่อน

หลัง

ตำแน่งวางหัวฉีดแก๊ส อยู่ด้านในลึกๆๆครับ

สวิทช์ครับ

ท่อแก๊สด้านเข้าถัง

วาล์วถัง + ถังหุ้มยางอะไหล่

ขอบคุณครับ

surut jantorn:
 :sd23: มองด้านท้ายเนียนดีครับ ไม่รู้เลยว่าดมแก็ส

ตูมตาม:
ขอบคุณพี่กานต์สำหรับข้อมูลดีๆครับ  :L4399: :L4399:

อยากสอบถามเป็นความรู้นิดนึงครับ......พอดีน้องฟอร์ของน้องชายผม ก็เอาไปติดแก๊ซมา.....พอติดแล้วท้ายมันห้อยๆครับ......ไม่ทราบว่าน้องปาพี่กานต์ติดแก๊ซแล้ว รถเตี้ยลงบ้างหรือเปล่าครับ แล้วมีอาการท้ายห้อยบ้างมั๊ยครับ (ผมยังไม่เคยเห็นน้องปาติดแก๊ซแบบชัดๆเลยครับ)  :L4399: :L4399:

การ์ณ-T.Karn:
 :L2901:
--- อ้างจาก: ตูมตาม ที่ 17 ธันวาคม 2012, 20:02:14 ---ขอบคุณพี่กานต์สำหรับข้อมูลดีๆครับ  :L4399: :L4399:

อยากสอบถามเป็นความรู้นิดนึงครับ......พอดีน้องฟอร์ของน้องชายผม ก็เอาไปติดแก๊ซมา.....พอติดแล้วท้ายมันห้อยๆครับ......ไม่ทราบว่าน้องปาพี่กานต์ติดแก๊ซแล้ว รถเตี้ยลงบ้างหรือเปล่าครับ แล้วมีอาการท้ายห้อยบ้างมั๊ยครับ (ผมยังไม่เคยเห็นน้องปาติดแก๊ซแบบชัดๆเลยครับ)  :L4399: :L4399:

--- End quote ---

พี่ตูมตามครับ รถผมไม่เตี้ยลงครับ และท้ายไม่ห้อยด้วยครับ จากการประเมินด้วยสายตานะครับ และอีกปัจจัยอาจเพราะ
1. โครงสร้างตัวถัง ของรถปาเป็นโครงสร้างรถใหญ่ครับ แต่ฟอร์จูน อันนี้ไม่ทราบครับ
2. ระยะความสูงวัดจากยางที่ติดพื้นถึงระยะขอบซุ้มล้อหลังจากติดแก๋สแล้ว ล้อหลัง: 36 เซน ล้อหน้า 35 เซน ครับ
3. ท้ายห้อย อาจเพราะ มีการบรรทุก หรือปล่าวครับ ประมาณว่า ถังแก๊ส + แก๊สเต็มถัง + ผู้โดยสารด้านหลัง อันนี้ก็อาจเป็นอีกปัจจัยครับ

กิต <Black Angel>:
 :L2888: เพิ่งมีโอกาสเห็น V6 ติดแก๊สจะๆก็วันนี้แหละ ต่อไปก็รบกวนพี่กานต์ช่วยรีวิวเรื่องการใช้งานต่อด้วยนะครับ :L2759: :L2759: :L2759:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version