Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Miscellaneous

ว่าด้วยเรื่องแตร

(1/1)

พี่โต (1007):
แตรน้องปาไม่ดังครับ  เช็คฟิวร์ก็ไม่มีขาด ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร อยู่ดี ๆ ก็ไม่ดังเอาซะดื้อ ๆ สอบถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ  :sd23:

พี่ตุ้ย_Yindee:
เป็นได้หลายสาเหตุนะครับ อาทิเช่น
1. เปียกน้ำ
2. ขาแตรที่ยึดไว้ไม่ลงกราวด์(อาจไปทำสีรถบริเวณนั้น)
3. เสื่อมตามสภาพครับ
 ลองถอดแตรมาตรวจเช็คโดย ต่อสายไฟแล้วลองจั๊มที่ขั้วแบต ฟังว่ามีเสียงออกมั้ย
ถ้าไม่มีเสียง ก็แตรเสีย,ถ้ามีเสียงก็เช็คว่าขายึดแตรหน้าสัมผัสนั้นไฟเดินสะดวกหรือไม่
ประมาณนี้ครับ

พี่โต (1007):

--- อ้างจาก: พี่ตุ้ย_Yindee ที่  4 ธันวาคม 2018, 12:20:19 ---เป็นได้หลายสาเหตุนะครับ อาทิเช่น
1. เปียกน้ำ
2. ขาแตรที่ยึดไว้ไม่ลงกราวด์(อาจไปทำสีรถบริเวณนั้น)
3. เสื่อมตามสภาพครับ
 ลองถอดแตรมาตรวจเช็คโดย ต่อสายไฟแล้วลองจั๊มที่ขั้วแบต ฟังว่ามีเสียงออกมั้ย
ถ้าไม่มีเสียง ก็แตรเสีย,ถ้ามีเสียงก็เช็คว่าขายึดแตรหน้าสัมผัสนั้นไฟเดินสะดวกหรือไม่
ประมาณนี้ครับ

--- End quote ---
:sd23: พี่ตุ้ย เดี๋ยวลองเช็คดูครับ ได้เรื่องยังไงจะมารีวิวอีกทีครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version