ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหาช่วงล่างไม่จบ  (อ่าน 6233 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
แก้ปัญหาช่วงล่างไม่จบ
« เมื่อ: 5 มีนาคม 2018, 13:03:21 »
 :L4386: รบกวนขอคำปรึกษาครับ เริ่มจากพวงมาลัยกินซ้ายค่อนข้างหนัก เข้าศูนย์มาสองรอบก็ไม่หาย เลยย้ายมาที่บีควิกรอบแรกออกมากลายเป็นโรคพวงมาลัยแข็งต้านมือและระยะฟรีมีเย่อะเวลาเข้าโค้งจะหวิวๆ กลับไปเข้าบีควิกรอบสองกลับออกมากลายเป็นเวลาเลี้ยวมีเสียงดังแคร๊กๆแถวๆเพลาหน้า :L4391: ตอนนี้ไม่กล้ากลับไปแล้ว กำลังคิดว่าจะไปให้ Top power ช่วยรักษาโรคให้ ไม่แน่ใจว่าเป็นร้านน้าเอ Top Power ที่เค้าล่ำรือกันหรือเปล่า เลยอยากขอคำปรึกษาเบื้องต้นเรื่องแนวทางการรักษาและงบประมาณในการการเตรียมกระเป๋าตังค์อ่ะครับ  :L4387:

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
Re: แก้ปัญหาช่วงล่างไม่จบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 7 มีนาคม 2018, 17:21:15 »
พี่รุฒน์ เคยไปลองที่ บางพลัดศูนย์ล้อหรือยังครับ (อยู่เยื้องกับ รพ.ยันฮี)

ของผมยางกินข้างจนดอกหาย ไปจบที่นี่ ราคาสบายกระเป๋าครับ
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 7 มีนาคม 2018, 17:25:54 »
ขอบคุณครับพี่อ๊อฟสำหรับคำแนะนำ  :L4399:
เดี๋ยวขอลองแก้ปัญหาแถวพื้นที่ชลบุรีก่อนนะครับผม  :D

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 7 มีนาคม 2018, 19:33:19 »
ขอบคุณครับพี่อ๊อฟสำหรับคำแนะนำ  :L4399:
เดี๋ยวขอลองแก้ปัญหาแถวพื้นที่ชลบุรีก่อนนะครับผม  :D

น่าจะเกี่ยวกับเรื่องการตั้งศูนย์ล้อเท่านั้นครับ ให้มุมหุบเข้าเล็กน้อยนะ จะได้ไม่รู้สึกหวิว... อันนี้ในเคสที่ไม่มีอะไรพังนะครับ ไปที่พี่เอ Toppower ก็ได้แล้วเล่าอาการ ให้ช่าง หรือพี่เอฟัง เค้าจะได้แก้เข้าจุด

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 มีนาคม 2018, 13:03:11 »
 :L4399: ขอบคุณครับพี่ทูต วันนี้ให้แฟนเอารถไปที่ Top power แล้วครับ รอดูว่าช่างจะแนะนำว่ายังงัยบ้าง  :)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 มีนาคม 2018, 18:16:46 »
มา update ด้วยนะครับ  ;D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มีนาคม 2018, 11:43:52 »
พึ่งจะว่างได้มาอัพเดตครับผม ล่าสุดไปที่ร้านท๊อปพาวเวอร์มา หลังแจ้งปัญหา ทางช่างจัดสลับยาง และใส่บู๊ทยางให้ใหม่ ผลออกมาขับดีขึ้น แต่พวงมาลัยยังรู้สึกแข็งๆต้านมือมากกว่าปรกติ และเปลี่ยนมากินขวาแทน, ทางร้านแนะนำให้เปลี่ยนยาง คิดว่าภายในสัปดาห์นี้จะไปเปลี่ยน เสร็จแล้วเห็นผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบอีกทีนะครับ  :L4399:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 เมษายน 2018, 18:26:56 »
หายเร็วๆน่ะพี่ เดวกะดีขึ้น

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 เมษายน 2018, 13:43:47 »
 :D อัพเดตต่อ ล่าสุดไปเปลี่ยนยางที่ บีควิคมา รุ่นตามภาพ ขนาดยางเดิมๆมาตรฐาน + เปลี่ยนโช๊ค คราวนี้จบครับ นุ่ม หนึบ นิ่ง แม่บ้านประทับใจมาก..ส่นราคาค่ารักษาบาดเจ็บก็โดนไปอย่างว่าหล่ะครับ  :'(