ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเกียร์Paddle Shift ไม่ทำงาน  (อ่าน 7821 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ้ สาย1ครับ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
สอบถามเรื่องเกียร์Paddle Shift ไม่ทำงาน
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2021, 23:28:42 »
สอบถามพี่ๆครับ ปาเจโร่13 เกียร์ Paddle Shift ไม่สามารถใช้ได้ พอดีช่วงนี้ไปหาน้องสาวทีรหัวหิน ขับทางเรียบเกียร์Dทำงานปกติ พอได้ขับไปขึ้นเขาครับ เลยได้ใช้งานเกียร์manualอีกครั้งหลังจากไม่ได้ใช้มานาน ลองสับเกียร์ไปทางซ้าย + - หน้าปัดเปลี่ยนจากDเป็นเลขเกียร์ครับ พอดันคันเกียร์ๆไม่เปลี่ยนครับ ลองใช้ Paddle Shift ก็ไม่ได้ครับ แบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ ขึ้นเขาลงเขามีเสียวครับ :sd23: :sd23: