ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นครับ  (อ่าน 5960 ครั้ง)

ออฟไลน์ เชฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บางบอน
สอบถามความคิดเห็นครับ
« เมื่อ: 9 ธันวาคม 2017, 08:39:08 »
ถามพี่ๆครับ ว่าระหว่างช่วงล่าง ที่อยากได้ กับล้อแม็ค+ยางที่ใกล้ถึงเวลา<อาจจะได้สัก 6-10 เดือน> อันไหนน่าจะเปลี่ยนก่อนกัน
-  ผมได้รถมือสอง ปี 13 มา  ขับมาจะปีนึงแล้ว วิ่งไป เกือบ 60000 โล  เริ่มขับไม่สนุก  เป็นเหตุผลอยากได้ช่วงล่าง  พอเหลียวดูยาง ก็น่ะ ใกล้ถึงเวลาเหมือนกัน เป็นล้อติดรถครับ
- อยากจัด set5  ครับ
-แนะนำล้อสวยๆ สักดอก  เจ้าของร้านใจนักเลง สักที่
ขอบคณหลายเด้อ  ถ้าตั้งกระทู้ผิด  แอบถีบได้ครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: สอบถามความคิดเห็นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2017, 10:01:14 »
แนะนำเลยครับ เปลี่ยนยางก่อนดีที่สุด ส่วนช่วงล่างเอาไว้พร้อมๆก่อนก็ได้ครับ ความปลอดภัยเหมือนกันทั้งคู่ แต่ยางสำคัญกว่าครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2017, 21:10:31 »

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2017, 21:37:58 »
ขออนุญาตเพิ่มคำถามอีกนิดครับ   มีรถพี่ท่านใดยกสองนิ้วบ้างครับ  แล้วใช้ช่วงล่างชุดไหนครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2017, 11:59:28 »
ส่วนใหญ่ยกสองนิ้วครับ สูตรสำเร็จของที่นี่อยู่ในห้องช่วงล่างครับ

ที่นี่เลยครับ ส่วนใหญ่จบที่ set 5+

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,392.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2017, 12:02:38 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2017, 23:09:03 »
ส่วนใหญ่ยกสองนิ้วครับ สูตรสำเร็จของที่นี่อยู่ในห้องช่วงล่างครับ

ที่นี่เลยครับ ส่วนใหญ่จบที่ set 5+

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,392.0.html

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2017, 00:14:04 »
อยากลองนั่ง full set ครับ  มีพี่ท่านไหน อยู่แถวฝั่งธน วงแหวน กาญจนา  บางครับ
ไหนๆก็จะเปลี่ยน ก็อยากรู้ว่าแข็งไปมั้ยสำหรับคน สว อย่างผม
ผมวิ่งแสมดำ - นนทบุรี เกือบทุกวันครับ ตอนนี้งานอยู่แถวนี้

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2017, 00:57:48 »
อยากลองนั่ง full set ครับ  มีพี่ท่านไหน อยู่แถวฝั่งธน วงแหวน กาญจนา  บางครับ
ไหนๆก็จะเปลี่ยน ก็อยากรู้ว่าแข็งไปมั้ยสำหรับคน สว อย่างผม
ผมวิ่งแสมดำ - นนทบุรี เกือบทุกวันครับ ตอนนี้งานอยู่แถวนี้

ถ้าผ่านมาแถวบางพลี มาลองรถผมได้ครับ อินบ็อกมาเลยครับ

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2017, 14:08:38 »
ถ้าผ่านมาแถวบางพลี มาลองรถผมได้ครับ อินบ็อกมาเลยครับ

เมล์บ๊อก พี่เต็มครับ  พี่แม็ค

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2017, 18:51:48 »
เมล์บ๊อก พี่เต็มครับ  พี่แม็ค

ลบเรียบร้อยครับผม  :L4373:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 3 มกราคม 2018, 10:49:55 »

ไม่มากมาย  แต่ถ้าขับทางเรียบบ่อยแล้วชอบความนิ่ง   ความแข็งที่ได้มาอาจจะตอบโจท์ยได้ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html