Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Exterior & Interior Accessories & Car Cares

พี่ๆ ท่านใด ติดไฟทับทิมท้าย ต่อชายไฟ All New Pajero sport

(1/2) > >>

ยา:
พี่ๆ ท่านใด สั่งมาติดตั้งเอง บ้างครับ ติดง่ายไหม อะครับ

อยากใส่เพิ่มแสงไฟ เบรค ครับ

หยก วาฬน้ำเงิน:
ผมเห็นร้านประดับยนต์มีรับติดตั้งอยู่นะครับ แต่ซื้อมาติดเองก็น่าจะประหยัดกว่า ใครใช้ All New หรือพอจะทราบช่วยมาให้ข้อมูลพี่ยาด้วยครับ :L4399:

ป้อม (pomek):

--- อ้างจาก: ยา ที่ 10 ตุลาคม 2017, 13:22:20 ---พี่ๆ ท่านใด สั่งมาติดตั้งเอง บ้างครับ ติดง่ายไหม อะครับ

อยากใส่เพิ่มแสงไฟ เบรค ครับ

--- End quote ---

ผมติดไฟทับทิมของนิวปา ตัวนอกครับ   หาซื้อจากใน Facebook
แต่หากจะติดแบบที่ขายตามร้านประดับยนต์ก็สามารถติดตั้งได้เองครับไม่ยาก

หรือจะเอาของเดิมติดรถมา DIY ก็ได้ครับ จะเสียเวลาเจาะพลาสติกตรงไฟทับทิมหน่อยเพื่อใส่ขั้วเข้าไปครับ   ส่วนสายไฟอาจจะต้องไล่ครับ  แต่ของนิวปามีสายมารอไว้แล้ว

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: หยก วาฬน้ำเงิน ที่ 16 ตุลาคม 2017, 17:17:21 ---ผมเห็นร้านประดับยนต์มีรับติดตั้งอยู่นะครับ แต่ซื้อมาติดเองก็น่าจะประหยัดกว่า ใครใช้ All New หรือพอจะทราบช่วยมาให้ข้อมูลพี่ยาด้วยครับ :L4399:

--- End quote ---
เพิ่มเติมจากพี่หยกครับ  ของแต่งพวกนี้เลือกที่มีคุณภาพหน่อยก็ดีครับ   เนื่องจากออกแบบเรื่องรูระบายอากาศและความชื้นได้ดีกว่า
มิเช่นนั้นจะเจอปัญหาน้ำเข้าหรือเป็นไอน้ำด้านในเวลาฝนตกครับ    อีกเรื่องก็คือของที่ไม่มีคุณภาพจะทำมุมสะท้อนแสงไม่ค่อยเต็มดวงเท่าไหร่
และซ้ายกับขวาบางครั้ง  สว่างไม่เท่ากันครับ

ยา:
ขอบคุณ พี่หยก พี่นะ พี่ป้อม นะครับ สำหรับข้อมูล  :sd23:
ไปค้นหาดูตอนนี้มี ของแท้ตัวส่งนอก ขายอยู่ เดี๋ยวรอให้ ราคาลงมาอีกสักหน่อย...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version