ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คระยะ 1 แสนโล ค่าใช้จ่าย+เวลาทำนานแค่ไหน  (อ่าน 6355 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปรีชา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
รถวิ่งมาเก้าหมื่นเจ็ดพันกว่าโล เช้านี้หลังสตาร์ตรถ แรากฏว่ารถมีอาการเสียงเครื่องยนต์ดังมาก ยิ่งเปิดแอร์เสียงยิ่งดังกว่าเดิม ตอนเหยียบคันเร่งมีเสียงดังวี้ดๆๆๆๆ

อาการตามข้างบนคืออาการต้องเปลี่ยนสายพานไทมม์มิ่งใช่ไหมครับ พี่ๆท่านไหนที่เพิ่งเปลี่ยนมาเร็วๆนี้บ้างไหมครับ ขอทราบราคาค่าใช้จ่ายรวมเช็คระยะครบแสนโลด้วยว่าเท่าไหร่ และใช้เวลารอนานไหมครับ

ปล.ถ้ายังไม่รีบเปลี่ยน จะฝืนใช้รถอีกสักระยะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ณธกร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
Re: เช็คระยะ 1 แสนโล ค่าใช้จ่าย+เวลาทำนานแค่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2017, 09:48:19 »
รถวิ่งมาเก้าหมื่นเจ็ดพันกว่าโล เช้านี้หลังสตาร์ตรถ แรากฏว่ารถมีอาการเสียงเครื่องยนต์ดังมาก ยิ่งเปิดแอร์เสียงยิ่งดังกว่าเดิม ตอนเหยียบคันเร่งมีเสียงดังวี้ดๆๆๆๆ

อาการตามข้างบนคืออาการต้องเปลี่ยนสายพานไทมม์มิ่งใช่ไหมครับ พี่ๆท่านไหนที่เพิ่งเปลี่ยนมาเร็วๆนี้บ้างไหมครับ ขอทราบราคาค่าใช้จ่ายรวมเช็คระยะครบแสนโลด้วยว่าเท่าไหร่ และใช้เวลารอนานไหมครับ

ปล.ถ้ายังไม่รีบเปลี่ยน จะฝืนใช้รถอีกสักระยะได้ไหมครับ
----ได้แสนโลครับ+/-อีกนิดหน่อย เพื่อความปลอดภัย
----เข้าทำที่ศูนย์ ก้ประมาณ 1 วันครับ ราคาก้อประมาณหมื่นกว่าๆครับแล้วแต่ว่ามีโปร.ส่วนลดอะไหล่ไหม 555
----แต่ถ้ามีอู่มีช่างที่รู้จัก ฝีมือดีไว้ใจได้ ก้อไม่น่าจะเกินหมื่นนะครับ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
Re: เช็คระยะ 1 แสนโล ค่าใช้จ่าย+เวลาทำนานแค่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2017, 18:06:34 »

ผมตอบตรง ปล. นะครับว่า อย่าฝืนใช้ต่อครับ ถ้าเกิดเป็นสายพานเส้นใหญ่ ปัญหาตามมาจะเยอะมาก

ถ้าสมมติเรายังไม่อยากใช้จ่ายเงินเยอะช่วงนี้ (เนื่องจากอะไรก็แล้วแต่) แนะนำให้เปลี่ยน สายพาน 2 เส้นในเครื่องก่อน พวกลูกรอก 3-4 ตัวในนั้นเก็บไว้ก่อนได้ รอจนเราอยากใช้จ่ายเงินแล้วค่อยยกชุดอีกครั้ง ที่ประมาณ 160000 กม. นั่นหมายความว่าเรายึดการใช้จ่ายเงินบางส่วนไปอีก 2 ปี

อันนี้เป็นการแก้ปัญหานะครับ แต่ถ้าทำได้เปลี่ยนหมดดีที่สุด.. :L2736:

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 20:30:59 »
รีบเปลี่ยนด่วนครับ นายช่าง ผมเพิ่งเปลี่ยนอู่พี่นก
ไม่เกิน 2หมื่นครับ ไม่งั้นเครื่องพังเสียเป็นแสนครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2017, 10:04:46 »

ขอตอบตรงๆๆครับ อย่าฝืนครับ ออกอาการแบบนี้ ต้องรีบจัดการ
มีอะไรกลางทางขึ้นมา จะบ่นว่า...... กูว่าแล้วเชียว
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มีนาคม 2018, 15:45:50 »
ค่าใช้จ่ายประมาณหมื่นสี่พันบาทครับ ใช้เวลาไปเช้าได้บ่าย 3 ครับ
 :sd10: