ผู้เขียน หัวข้อ: ==>> แจ้งเพื่อทราบ >>>รูปในเวปปามาเนียโดนจับเป็นตัวประกัน โดย Photobucket.com  (อ่าน 5494 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แจ้งเพื่อทราบ :

เนื่องจากที่ผ่านมารูปในเวปเราหายไปหลายรูป  และล่าสุดรูปที่ผมลงไว้และรีวิวทั้งหมดส่วนใหญ่ผมย้ายมาใช้เวปฝากรูป Photobucket นานแล้ว
เนื่องจากสามารถบริหารจัดการเรื่องจัดหมวดหมู่ได้ดีและสะดวกต่อการค้นหาและจัดวาง  อีกทั้งรูปของเวปบางส่วนด้วย  มีผลทำให้รูปในกระทู้ต่างๆ
ขึ้นแสดงเป็นหน้าปัดไมล์รถ  ประมาณว่าถึงจุดที่ต้องเปลี่ยนแปลงแล้ว  ตามนี้

จากสิ่งที่เกิดขึ้นไม่แปลกใจว่าทำไหมเขาถึงทำแบบนี้เพราะแน่นอนว่าเป็นภาระของเขาที่ต้องมี Hosting ให้คนใช้ฟรีมานาน   และน่าจะมากพอสมควร
และผมก็ใช้ค่อนข้างมากและมากกว่า 2 User เนื่องจากเนื้อที่เต็ม    แต่หากวันนี้เขาคิดค่าบริการบ้างผมก็ยินดีที่จะยอมจ่ายนะเพราะสะดวกมากๆ  แต่ก็
ไม่คิดว่าจะคิดค่าบริการโหดร้ายขนาดนี้ 

ขณะนี้ทางเวป  และพี่อ๊อด  และพี่เต้ย  กำลังทดสอบและหาทางออกอยู่เพื่อป้องกันในอนาคตเลยกำลังหารือกันอยู่  ดังนี้

*ทางเลือก 1.   หากเลือกที่จะเปลี่ยนเวปฝากรูปอื่นใหม่อีกครั้ง  เกรงปัญหาลักษณะดังกล่าวแบบที่เกิดขึ้น

*ทางเลือก 2.   หาทดสอบ Hosting บน cloud service

*ทางเลือก 3.   เวปปามาเนียซื้อพื้นที่ Hosting เพิ่ม  เพื่อเปิดเป็นพื้นที่เก็บรูปเองไม่หายแน่นอนแต่ไม่สามารถบริหารจัดการได้ละเอียดแบบเวปที่เคยใช้(กำลังพิจารณา)

*ทางเลือก 4.   ใช้เวปฝากรูปแบบชั่วคราวกันไปก่อน  หรือที่เวปมีให้  ในช่วงรอคน complain photobucket เยอะๆจนเปลี่ยนวิธีการคิดค่า Hosting

*ทางเลือก 5.   หาก Photobucket มีออฟชั่นเฉพาะเวปหรือ app ว่าถ้า Hotlink มาวางที่นี่แล้วสามารถมองเห็นรูป   จะได้ส่งพิจารณาให้เวปชำระค่าใช้จ่ายรวม(หากมี)

เพื่อทราบในเบื้องต้น
 :L4387:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
 :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อ้อ...เป็นฉะนี้นี่เอง  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ตอนแรกพี่อ๊อดบอก 399 USD ต่อเดือน  ตกใจมาก  :sd06:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ   :L4399:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ตอนแรกพี่อ๊อดบอก 399 USD ต่อเดือน  ตกใจมาก  :sd06:

399$ ต่อปี / คน ก็โหดเอาการนะครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
เบื้องต้น แนะนำ

upic.me

ใช้งานไปพลาง ๆ ก่อนครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
ข่าวดี ครับ

upic.me มี app iOS แล้ว

โหลดได้ที่ https://itunes.apple.com/th/app/upicme-sender/id689596266?mt=8

หรือ UPICME Sender

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd23: ขอบคุณในข้อมูลครับ  :L4399:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  แปลกจังรูปพี่พีรายังอยู่ครบ ยังไม่หาย  :L2761:  :L2739:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย เปิดตกใจเลย รูปหายไปไหน ที่แท้ก็เป็นประการฉะนี้เอง ขอบคุณพี่นะครับ  :sd27: :sd27: :sd27: สู้ๆครับ

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ขอบคุณครับพี่นะและพี่ ๆ หลาย ๆ ท่านที่กำลังจะหาแนวทางให้กับทีม  :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ เอกสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผมขอบคุณครับ