Pa Mania General (เรื่องทั่วไปปามาเนีย) > Health & Fitness

ใครไป Spartan Race Thailand ยกมือขึ้น

<< < (2/9) > >>

พีรา-[peeratida]:
 Burpee พี่พีราเคยฝึกกับครูพอไหว แต่ดูกิจกรรมแล้วมันวิ่งเยอะ  สู้ไม่ไหวขาไม่แข็งแรง... เป็นกำลังใจให้ค่ะ..แล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  :L2904:

ติงลี่..:
 :L4365:

สู้ๆ ครับ

แจ๊ค [Jack]:

--- อ้างจาก: พีรา-peera ที่ 14 มิถุนายน 2017, 09:05:53 --- Burpee พี่พีราเคยฝึกกับครูพอไหว แต่ดูกิจกรรมแล้วมันวิ่งเยอะ  สู้ไม่ไหวขาไม่แข็งแรง... เป็นกำลังใจให้ค่ะ..แล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  :L2904:

--- End quote ---
ผมก็น่าจะเดินๆวิ่งๆเอาครับพี่พีรา

--- อ้างจาก: ติงลี่.. ที่ 14 มิถุนายน 2017, 09:52:16 --- :L4365:

สู้ๆ ครับ

ขอบคุณครับพี่ติงลี่

กิต <Black Angel>:

--- อ้างจาก: พีรา-peera ที่ 14 มิถุนายน 2017, 09:05:53 --- Burpee พี่พีราเคยฝึกกับครูพอไหว แต่ดูกิจกรรมแล้วมันวิ่งเยอะ  สู้ไม่ไหวขาไม่แข็งแรง... เป็นกำลังใจให้ค่ะ..แล้วมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  :L2904:

พี่แจ๊คต้องไม่ใช่ธรรมดาครับถึงสมัครลงงานนี้ได้ ผมว่างานนี้ถ้าวิ่งอย่างเดียวไม่เท่าไหร่หรอกครับ ประมาณ5กิโลเอง แต่ไอ้20กว่าฐานที่ต้องผ่านนี่สิ.......... :L4387:

ลองเอาตัวอย่างมาให้ดูเล่นๆครับ  :L2739:

ไม่ผ่านแต่ละฐานต้องโดนทำโทษ burpee 30ครั้ง..........ทำจบจะก้าวขาวิ่งไปฐานถัดไปไหวหรือเปล่า  :L4391:

และนี่คือวิธีทำ burpee สำหรับพี่ๆที่ไม่รู้จักนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=JZQA08SlJnM

ลองทำตามกันดูได้นะครับ เป็นการออกกำลังกายที่ใช้พื้นที่น้อย ไม่ต้องพึ่งอุปกรณ์ใดๆ ทำที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ ทำได้วันละ 30ครั้งผมว่าผ่านไปเดือนนึง fit and firm กันทุกคน  :L2734:  :L2754:

แจ๊ค [Jack]:

--- อ้างจาก: กิต <Black Angel> ที่ 14 มิถุนายน 2017, 17:35:29 ---พี่แจ๊คต้องไม่ใช่ธรรมดาครับถึงสมัครลงงานนี้ได้ ผมว่างานนี้ถ้าวิ่งอย่างเดียวไม่เท่าไหร่หรอกครับ ประมาณ5กิโลเอง แต่ไอ้20กว่าฐานที่ต้องผ่านนี่สิ.......... :L4387:

ลองเอาตัวอย่างมาให้ดูเล่นๆครับ  :L2739:

ไม่ผ่านแต่ละฐานต้องโดนทำโทษ burpee 30ครั้ง..........ทำจบจะก้าวขาวิ่งไปฐานถัดไปไหวหรือเปล่า  :L4391:

และนี่คือวิธีทำ burpee สำหรับพี่ๆที่ไม่รู้จักนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=JZQA08SlJnM

ลองทำตามกันดูได้นะครับ เป็นการออกกำลังกายที่ใช้พื้นที่น้อย ไม่ต้องพึ่งอุปกรณ์ใดๆ ทำที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ ทำได้วันละ 30ครั้งผมว่าผ่านไปเดือนนึง fit and firm กันทุกคน  :L2734:  :L2754:

ผมคนธรรมดานี่หละครับพี่ แค่อยากลองอะไรสนุกๆ อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version