ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนไปออฟโร้ด ดอยแม่วาทู อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน 16-20 มีนาคม 2560  (อ่าน 45301 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania
สวัสดีครับบบบบ รูปอีกชุดมาแว้วววว งานนี้บอกได้เลยว่าสนุก มันส์ ฮา ประทับใจ มากๆครับ  :sd27: :sd27: :sd27:

ข้ามมาถึงหน่วย ตชด. เลยนะครับจุดนี้จะเป็นจุดที่ทุกคันมารวมตัวเพื่อลงทะเบียนเข้าไปยังเขตครับ

เมื่อมาถึงแล้วทุกคันก้เตรียมพร้อม ออกเดินทาง

หล่อไม่เบา

สู้ข้างบนไม่ได้หรอก

ถึงอากาศจะเกือบ 40 แต่ 2 ท่านนี้ก็ใจเย็น

และแล้วก็มาถึงจุดติดตั้งที่ 1 ยอดดอย

แบกมาหลายวันได้เวลาเอาลงแล้ววว

ข้างบนวิวใช้ได้

พี่ๆ ตชด ก้มาช่วย

พวกเราเริ่มมากันแล้ว

เอ้าใครมีหน้าที่อะไรก็ทำๆไป

เรียนมาสูงเลยได้ทำงานที่สูงๆ น้ำหนักไม่มีผลต่อการปีนป่าย

แล้วผมจะลงยังงายยย

ระหว่างนั้นพี่ทูตก็กำลังยุ่งกับงานที่เตรียมมา

ข้างนอกกำลังงง กับ ขาตั้งแผง โซล่าเซลล์

ยัง งง ต่อไป

ในที่สุดเราก้ทำได้ครับบ

ผมยังลงไม่ได้นะ

รอก่อนผมยังยุ่งอยู่

ไม่ทันละครับผมมาขึ้นตรงนี้แล้ว

อะไรมันมาร้อนขนาดนี้ครับ

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
แผงเสร็จแล้วววว

ขอเวลาต่อสาย 1 วันแขเทปพันสายเยอะๆด้วยนะ

ผ่านไป 3 ชม.

ขางในเสร็จแล้วพี่แม็คว่าไง

2 ชม ผ่านไป

ยังๆ

สมอบกที่พี่อาร์ทให้มา เอามาใช้เเบบนี้นี่เอง

ของมันเลย

ข้านในก้ร้อนจริงๆ

ผมว่ามันใช้ได้ละ

:L2906:

:sd42: :sd42: :sd42:

ส่งมอบเลยละกัน

ออกเดินทางมุ่งสู่วาทู กินฝุ่น

หลงไปไหนมาเขารอตั้งนาน

เดินทางต่อหลังจากรอพี่เเม็คหลงหายไปไหนไม่รู้

อ่าวมาถึงตอนไหน

............มีถั่วมั๊ยยะ..............

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
พี่ไปหลงไหนมาคะ

ครูบนดอย

ปวดหัวจริงๆ 555

ขอ 037 อีกครับ

Powerhouse

แมวน้อยผู้น่าสงสาร

ทานข้าวกัน

วันนี้มีใข่มดแดง

พี่แม็คเอาข้ามอีกมั๊ย

โหแล้วจะกินพอมั๊ยครับเอามาอีก

กินกันเสร็จยังครับ

เสร็จตั้งนานแล้วนี่ลากสายไฟอยู่

อธิบายตามภาพนะเข้างายสายแล้ว 555

อ่าวหน้าจอไม่ติด

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ฝากรูปไว้ทิ้งท้ายครับขอขอบคูณพี่ๆทุกท่านที่ร่วมบริจาค ร่วมแรง ใจ ซึ่งทำให้เกิดโครงการดีๆในครั้งนี้  และขอให้มีโครงการดีๆแบบนี้ตลอดๆนะครับ  :sd23: :sd23:

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=gmbEG0raKOs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=gmbEG0raKOs</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2017, 10:15:04 โดย วุธ-ศรีราชา »

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สุดยอดเลยครับ :sd27:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
สุดยอดจริงๆ ค้าบบบ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
รายแว๊.....กำลังเพลินเลย

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2734: สุดยอดเลยครับทุกๆคน

:L2754: พี่แม็ค เปลี่ยนกรองอากาศเลยล่ะกันนะSAVANAกินไปแยะท่าทาง  :L6428: :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
งานนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วย ดีทั้ง 2 ที่ เต็มไปด้วยความประทับใจเช่นเคย เหนื่อยและสุขมากมาย ทุกคนไม่ท้อ ไม่บ่น มีแต่จะทำให้เป้าหมายสำเร็จ และแบ่งปันความสุขให้กับท้องที่ห่างไกล

ผมมีโอกาสได้นั่งคุยกับครูใหญ่ (คนใหม่นะ) เค้าบอกว่าทีมนี้ ได้ให้อะไรเยอะมากกับ รร.บ้านวาทู ตั้งแต่เริ่มสร้าง รร. เริ่มเมื่อ 3 ปีก่อน มีทีมอื่นเข้ามาบ้าง ส่วนใหญ่มาบริจาคสิ่งของ ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีเช่นกัน  แต่ถ้าเป็นชุดนี้ไปเรามีทั้งบริจาค พัฒนาซ่อมสร้างและสร้างสรรค์กิจกรรม ต่างๆมากมาย ตั้งอยู่บนพื้นฐาน ผู้ใช้ต้องเอาไปใช้ประโยน์ได้จริง ในอนาคต

ได้เห็นการพัฒนาของเด็กที่วาทูแล้ว ต้องบอกว่ามันเยี่ยมมาก เด็กแถวนั้นจะนอบน้อมกับผู้ใหญ่มาก ไหว้ตลอด มีระเบียบ ตื่นเช้าครู ตชด พารดน้ำแปลงผัก พรวนดิน ครู ตชด พูดคุยเล่นกับเด็กพร้อมสอนไปในตัว เป็นการสอนเดกที่ได้ผลดีมาก นี่คือวิญญาณของครู ตชด โดยแท้

ได้พูดคุยกับเด็กๆ บ้างว่าจำกันได้มั้ย เด็กๆ บอกจำได้ โดยเฉพาะครูออย (น้อง ผญ. ตัวเล็ก ที่ใส่เสื้อค่ายอาสาฯ) กับครูเปีย เด็กๆรอเธอกลับมากันเลย

จริงๆแล้ว อยากชวนพี่ๆ ปามาเนี่ยให้เดินทางไปด้วยกันให้มากที่สุด แต่เวลาส่วนใหญ่ หมดไปกับการเดินทางหลายวัน ทำให้พี่ๆ ร่วมทริปไปกับเราไม่ได้... แต่ น้ำใจที่ร่วมกันบริจาคคือสิ่งสำคัญ ที่ทำให้ทีมปฏิบัติการทำงานได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณมากมาย พี่ๆ เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงของการจัดประมูล  พี่คนนั้น พี่คนโน้น รวมถึงพี่ๆที่ จ่ายเงินสูงกว่าปกติเพื่อร่วมบริจาค... ขอบคุณพี่ๆพี่ยัดเงินสดเข้ามาในมือ หรือ บช. ผมเพื่อสนับสนุนการเดินทางของทีมปฏิบัติการ

เราทีมปฏิบัติการไปในนามปามาเนี่ย .... ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนคร้าบบ  :sd23:  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ภาพความสุข ยังไม่หมดนะครับ .....ภาพกำลังเดินทางมา....โปรดรอ  :L2754:

ไม่เห็นมีโบว์ลิ่ง เลยพี่วุธ จัดให้หน่อยดิ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2017, 11:40:16 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2900: เห็นภาพแล้วประทับใจมากๆ เลยครับ  :L2734:
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

• Pa Mania
  • *
    • Pamania
ภาพความสุข ยังไม่หมดนะครับ .....ภาพกำลังเดินทางมา....โปรดรอ  :L2754:

ไม่เห็นมีโบว์ลิ่ง เลยพี่วุธ จัดให้หน่อยดิ.....

จัดสิครับรวบรวมแป๊ป

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221

รูปนี้ตัวหุ้ม safety belt เหมาะกะพี่ทั้ง 2 คนมากเลยครับ

โดยเฉพาะพี่ฑูต เข้ากั๊นเข้ากัน

:sd42: :sd42: :sd42:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2017, 19:58:27 โดย Jojo (โจ้) »
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สุดยอดจริงๆ ครับ

:L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ฟินไปด้วยเลยครับ..เคลิ้มๆ ลุ้นๆ กลัวว่าพี่ๆจะงงกับขาตั้งแผง แต่ก็ผ่านไปได้โดยดี..สุดยอดเลยครับ

Sent from my SM-A520F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
มีภาพบรรยากาศมอบของบริจาคให้เด็กๆโดยพี่ๆตำรวจยอดดอย อ.แม่สะเรียงมาฝากครับ

Sent from my A1601 using Tapatalk