ผู้เขียน หัวข้อ: (นครปฐม สามพราน) บจก. มิตซู ออโต้ อาร์ท  (อ่าน 13357 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(นครปฐม สามพราน) บจก. มิตซู ออโต้ อาร์ท

ที่อยู่ 39/3 หมู่ 6 ตำบลบางกระทึก อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม 73210
เบอร์โทรศัพท์ 0-2482-1158-61, 0-8453-1188-9
โทรสาร 0-2482-2052
อีเมล mitsuautoart@gmail.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: (นครปฐม สามพราน) บจก. มิตซู ออโต้ อาร์ท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2 มกราคม 2013, 20:52:00 »
เป็นขาประจำที่นี่อยู่ครับ :L4399: สถานที่กว้างขวางใช้ได้ ห้องพักรอโอเค แอร์เย็นมาก มีกาแฟ ขนม มาม่า. มีเน็ทและwifi. พนักงานและผจก.บริการดี ฝีมือช่างยังอยู่ในเกณฑ์ดี แต่มีบางครั้งก็ต้องกลับไปให้เช็คใหม่ รวมๆแล้วพอใจครับ ใกล้บ้านด้วย :L2736:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

• Pa Mania
  • *
Re: (นครปฐม สามพราน) บจก. มิตซู ออโต้ อาร์ท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 18:09:45 »
เคยเคลม จานเบรค และแกนพวงมาลัยที่นี่ครับ :L2736:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ เอ๊ะnakhonpathom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 21:03:57 »
 :L2758: :L2758: :L2758:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 22:22:20 »
เคยเคลม จานเบรค และแกนพวงมาลัยที่นี่ครับ :L2736:
เพิ่มเคลมturboด้วยครับ ใช้งานดีเหมือนเดิม :L4373:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 10:36:12 »
ผมเคยเคลมแล้ว ตอนหมื่อนโลหมดสภาพเลย
ทางศูนย์เคลมทั้งลูกใหม่แกะกล่อง ก็ใช้ได้ดี ตอนนี้ 50,000 โลแล้ว :L2736:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 08:57:53 »

สืบเนื่องจากเมื่อพฤหัสที่ผ่านมา ผมไปรับมรดกตกทอด สปริง 910 จากพี่เอ อุกฤษ แล้วก็จัดการให้ทีมงาน TopPower ใส่ให้ ทีนี้ช่างก็บอกว่า โช้ครั่วทั้งสองข้าง วันศุกร์ผมเลยโทรถาม MMTH ว่าถ้าโช้ครั่วจะสามารถเปลี่ยนได้เลยมั้ย อยู่ในระยะประกันหรือเปล่า รถผมวิ่ง 35,xxx กิโล อายุรถ 7 เดือนกว่า สรุปว่ายังอยู่ในประกัน สามารถติดต่อขอเคลมได้เลยทุกศูนย์ ทีนี้ผมเห็นว่ารถผมออกที่ศูนย์ศาลายา ก็เลยยกหูโทรเช็คดู เค้าก็ถามลักษณะเดียวกันว่าวิ่งมากี่กิโล อายุรถเท่าไหร่ แล้วก็ถามว่าสะดวกวันไหน อะไหล่มีพร้อม ผมเลยนัดวันจันทร์ 10 โมง เจ้าหน้าที่ก็รับลงเวลาไว้เรียบร้อย
       วันนี้ผมเอารถเข้าไปเคลม เจ้าหน้าที่รับรถถามว่าติดต่อเรื่องอะไรคะ ผมก็บอกว่าผมนัดเคลมโช้คหลัง นัดไว้ 10 โมง เค้าก็บอกว่า งั้นรอแป๊บนึงนะคะ เราต้องให้ช่างตรวจสอบก่อน เพราะโดยปรกติการเคลมจะต้องผ่านการพิจารณาจากช่างก่อน ผมก็เลย.....โอเคครับ ตรวจเช็คก่อนก็ได้ครับ แล้วก็แจ้งให้ช่วยดูโช้คหน้าด้วยว่าปรกติดีอยู่หรือเปล่า และมีอาการเข้าเกียร์ 1 ยากมาก ต้องเข้าซ้ำสองที จึงจะเข้าได้ เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง และเป็นเฉพาะเกียร์ 1 เท่านั้น เกียร์อื่นๆยังคล่องตัวดี เจ้าหน้าที่รับเรื่องเสร็จ ผมก็เข้าไปนั่งรอในห้องรับรอง
        ในห้องรับรองมีสิ่งอำนวยความสะดวกดังนี้ครับ มีคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะให้ใช้เน็ตและเล่นเกมส์ฆ่าเวลา 2 เครื่อง มีมุมเครื่องดื่ม น้ำดื่ม กาแฟ โอวัลติน และขนมขบเคี้ยวสามสี่อย่าง บางครั้งมีมาม่าคัพด้วย มีโซฟาและเก้าอี้คล้ายๆเก้าอี้ชายหาด นั่งหลับได้ ทีวีจอใหญ่ให้นั่งดูเรื่อยเปื่อย มีหนังสือทีวีพูลเรียงอยู่ตั้งใหญ่ๆ ห้องน้ำหอมสะอาด อ้อ...ห้องรับรองไม่เล็กไม่ใหญ่ รับลูกค้าได้ 12 คนสบายๆ
         หลังจากนั่งรอประมาณชั่วโมงเศษ เนื่องจากช่างไม่ได้ตรวจเช็คทันทีที่รับรถ ต้องเข้าคิวตามลำดับ เจ้าหน้าที่ก็มาแจ้งว่า โช้คหลังรั่วทั้งคู่จริง และจะเปลี่ยนให้ช่วงบ่ายเนื่องจากติดเที่ยงพอดี ส่วนเรื่องเกียร์ ช่างบอกว่าน้ำมันเกียร์ดำมาก จะเปลี่ยนเลยก็ได้หรือจะรอให้ครบ 40,000 กิโลก่อนก็ได้ ส่วนผมน่ะ อยากรู้ว่าเปลี่ยนแล้วมันจะหายมั้ย ก็เลยให้เค้าเปลี่ยนเลยประมาณ 3 ลิตรมั้งครับจำไม่ได้ ราคารวมแวทแล้ว 337 บาท
         นั่งรอจนเกือบบ่ายสอง เจ้าหน้าที่มาบอกว่ารถเสร็จแล้ว (รวมล้างสีให้ด้วยนะครับ) หลังจากชำระค่าน้ำมันเกียร์แล้ว 37 บาทก็ต้องไปหยุดที่ 7-11 ซึ่งอยู่ถัดไปประมาณ 100 เมตรซึ่งมีเจ้าหน้าที่มายืนรอที่ตู้ ATM แล้ว ผมก็กดเงินมาจ่ายเพิ่มอีก 300 พร้อมทั้งขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่บริการถึงขนาดนี้ เหตุเพราะก่อนเอารถเข้าศูนย์ผมแวะกินอาหารเช้าไป แล้วลืมไปว่ายังไม่ได้กดเงินสดติดตัวและไม่คิดว่าจะต้องเสียเงินเพราะตั้งใจไปเคลมโช้คเท่านั้น และจะใช้บัตรรูดก็ไม่ได้เพราะแค่ 337 บาทเท่านั้น ขอบคุณน้องคนนั้นอีกทีครับ
         ปรกติที่นี่จะมีคิวเยอะครับต้องโทรนัดล่วงหน้า และที่นี่ยินดีรับน้ำมันเครื่องจากข้างนอกด้วยนะครับ ผมเห็นคนอื่นเค้าเอามาให้ช่างเปลี่ยนถ่ายให้
เบอร์โทรศัพท์นะครับ 02-4821158
[size=0.85em][/size]
[size=0.85em][/size]
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 10:32:17 »
ขอบคุณพี่แม็คครับที่เอามาลงให้อ่านกัน
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 12:14:45 »
ขอบคุณพี่แม็คครับที่เอามาลงให้อ่านกัน

:L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม 2014, 12:23:43 »
วันนี้เอารถเข้าศูนย์ที่นี่เพื่อตรวจเช็คว่าไฟเอ็นจิ้นโชว์มีสาเหตุจากอะไร เนื่องจากไปเช็คกับร้านที่ติดแก๊สแล้วเค้าบอกว่ามันมาจากตัวเซ็นเซอร์อะไรซักอย่าง วันนี้ก็เลยเอารถมาเข้าศูนย์นี้ มาแบบไม่ได้นัดซะด้วย มาถึงคิวช่วงเช้าเพียบเลย น้องที่รับรถบอกขอเป็นวันอื่นได้มั้ยคะ ผมบอกว่าไม่อยากขับต่อแล้วครับ ไม่สบายใจว่าไฟเอ็นจิ้นมันโชว์อยู่กลัวเครื่องพัง น้องเค้าก็เข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่ด้านใน แล้วบอกว่าขอเป็นช่วงบ่ายสองได้มั้ย ผมก็เสริมไปอีกนิดว่า ผมมาจากพัทยาเลยนะครับ ที่ต้องมาที่นี่เพราะผมออกรถที่นี่ซึ่งมันเกี่ยวกับระบบเครื่องยนต์แล้วรถผมติดแก๊สจากหงษ์ทอง ซึ่งเค้ามีคอนแทคกับที่นี่อยู่ครับ น้องเค้าก็พยายามหาช่างที่พอจะปลีกเวลาได้บ้าง แล้วก็ได้ครับ เค้าบอกมีช่างกำลังจะเสร็จแล้วเดี๋ยวต่อให้เลย ผมก็... :sd23:

สักพักน้องเค้าแจ้งว่าพบสาเหตุแล้ว เดี๋ยวจะดูเรื่องราคาอะไหล่ให้ว่าเท่าไหร่ ผมก็... :L2739: ถามน้องเค้ากลับไปว่า อ้าว....ไหนว่าติดแก๊สที่หงษ์ทองแล้วยังรับประกันตัวเครื่องยนต์เหมือนเดิมงัยครับ 100000 โล หรือ 3ปี น้องเค้าบอกปรกติรถติดแก๊สไม่รับประกันเครื่องยนต์ค่ะ ผมก็.... :L4374: งานเข้าซะแล้วมั้ยล่ะ
แต่น้องเค้าบอกว่ายังงัยเดี๋ยวจะดูให้อีกทีนะคะพี่ ผมก็... ฝากดูด้วยนะครับ

กลับมานั่งรอในห้องรับรอง ซักพักน้องเค้าก็เรียกไปอีกครั้ง แล้วก็ชี้แจงให้ฟังด้วยความนุ่มนวล รื่นหูมากทีเดียว
น้องเค้าว่า.... พี่คะ เดี๋ยวหนูขออธิบายนิดนึงนะคะ โดยปรกติแล้วอาการเสียของรถพี่ไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันเนื่องจากรถพี่ติดแก๊สมา อะไหล่รวมค่าแรงอยู่ที่ 1,6xx.- แต่ว่าในครั้งนี้เราจะเปลี่ยนให้โดยไม่คิดมูลค่าใดๆ แต่ว่าขอเป็นครั้งนี้ครั้งเดียวนะคะ เพราะว่าถ้าเราระบุไปกับทางมิตซู เค้าไม่ทำเคลมให้แน่นอนค่ะเพราะผิดเงื่อนไข โดยครั้งนี้เราจะรับผิดชอบให้เองค่ะ ผมก็.... :L2734:
ทีนี้ผมก็ต้องถามกลับครับ ว่า..... แล้วตอนออกรถเห็นบอกว่าประกันยังคงเดิมทุกอย่างแม้จะติดแก๊สแต่ต้องเอารถมาที่นี่ น้องเค้าบอกว่า.....ข้อมูลนี้ฝ่ายเซอร์วิสยังไม่ทราบข้อมูลเลยค่ะ แต่ยังงัยเราจะคุยกับทางเซลล์ดูค่ะว่าเป็นยังงัย ซักพักผมก็โทรหาเซลล์ที่ผมออกรถด้วยแล้วคุยถึงเรื่องการรับประกัน ซึ่งทางเซลล์ได้ขอสายเจ้าหน้าที่ฝ่ายเคลมอีกท่านนึงแล้วคุยกันซักพักแล้วก็ได้ข้อสรุป ดังนี้ครับ

โดยปรกติแล้วเมื่อรถที่ติดแก๊สมา ประกันจะหมดทันที แต่เนื่องจากว่า ร้านหงษ์ทอง ได้ทำข้อตกลงกับทางศูนย์นี้ว่า ถ้าหากเกิดความเสียหายของระบบเครื่องยนต์ที่มีสาเหตุมาจากการติดแก๊ส ทางหงษ์ทองจะเป็นผู้รับผิดชอบแทน โดยทางศูนย์จะแก้ไขในส่วนที่มีปัญหาให้กับลูกค้า แล้วทางศูนย์จะไปเรียกเก็บเงินที่หงษ์ทองเอง โดยความคุ้มครองตรงนี้ครอบคลุมความเสียหายไว้ที่ 100000 บาทสำหรับเครื่องยนต์และชิ้นส่วนที่เกี่ยวข้อง ทำให้ผมรู้สึกโล่งอก ทีแรกก็กลัวว่า......งานจะเข้า  แต่แล้วก็ลงเอยด้วยดี แต่ด้วยอะไหล่ชิ้นนี้ไม่มีในสต๊อก ทำให้ต้องกลับมาอีกครั้งเมื่อศูนย์โทรแจ้งว่าอะไหล่มาแล้ว พร้อมเมื่อไหร่ก็นัดวันติดตั้งกันอีกที

ทั้งนี้ต้องชื่นชมในด้านงานบริการของที่นี่ ที่ในวันนี้ผมให้คะแนน 9 เต็ม 10 ซึ่งถือว่าเป็นที่พอใจมากครับ ก่อนกลับได้แจ้งขอล้างรถฟรีด้วยครับ  :L6419:
ตอนนี้รู้สึกมั่นใจในคุณภาพของร้านหงษ์ทองขึ้นมาอีกครับ ซึ่งโดยปรกติก็ได้คะแนนด้านบวกจากผมอยู่แล้ว บริการดี มีความรับผิดชอบ คุ้มกับการลงทุน  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม 2014, 12:35:30 »
 :sd23: ขอบคุณพี่แม็คครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มีนาคม 2014, 12:58:13 »
พี่แม็คอยู่พัทยามาเคลมถึงสามพรานเลยเหรอครับ :L2900: ยินดีกับหอยใหม่ฟิตปั๋งด้วยครับ :L2734:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กันยายน 2014, 23:02:11 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ทุกท่าน วันนี้ก็อีกครั้งนึง ที่อยากมาแชร์ประสบการณ์ความรู้สึกดีๆต่อศูนย์บริการ Auto Art สาย 5 ศูนย์ประจำครับ ในการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง (ก่อน 100,000 โล)

อย่างแรกเลยประสานงานล่วงหน้าไปแล้วเกือบเดือนเรื่องของข้อมูลการเปลี่ยน และอยากได้ตามรายการ เซ็ทหนูขาว ของพี่ตาม

อันนี้

ปรากฏว่าไม่ถึง 5 นาทีจากการส่งรายการความต้องการไปให้น้องที่ศูนย์ โทรกลับมาแจ้ง พี่ธีครับ ของตามรายการได้ครบครับ พี่จะมาวันไหนดีครับ นัดวันลอ็คเวลาเลยมั๊ยครับ ผมเลยขอว่าให้รอก่อนยังเคลียร์งานไม่ได้เวลายังไม่ลงตัวเพราะคิดว่าต้องใช้เวลานานแน่ๆ

ก็โอเคถึงวันนัด ไปถึงลงรายการรับรถเสร็จ พี่ธีครับตรวจรายการอะหลั่ยที่สั่งก่อนครับครบหรือเปล่า ก็เดินไปดู อืม โอเค กองใหญ่เลย  :sd42: :sd42: ขออภัยไม่มีรูปถ่าย ด้วยเพราะความล้าสมัยของโทรศัพท์ของผม  :sd42: :sd42:

ก็นั่งรอ ดื่มกาแฟ ขนมนมเนย โจ๊กกระป๋อง มาม่า อื่นๆ เยอะแยะ เล่นเน็ตเล่นอะไรไปตามเรื่อง ก็ได้รับการเรียกขานจากน้องๆให้ลงไปดูไปเห็นการเปลี่ยนการทำงานของช่างเป็นระยะๆอย่างสบายๆ ไม่หวงห้ามอันนี้ชอบมาก แถมขอให้ช่วยเช็คจุดต่างๆของรถด้วยเพราะขึ้นฮ้อยท์แล้ว ช่างก็ไม่อิดออด เช็คให้ตามต้องการ อันนี้ก็ชอบ ถามไปเรื่อยว่ามีอะไรที่บกพร่องมั๊ย อันไหนยังไงแจ้งผมเลยจะได้ทำให้จบๆไป ก็โอเคไม่มีอะไรผิดปกติ

ซักพักก็เรียกไปอีกละ พี่ธีครับดูสายพานพี่หน่อยครับ แอบตกใจว่าอะไรน้ออออ ไปถึงช่างบอกพี่ครับสายพานไทม์มิ่งพี่ยังดีอยู่เลยไม่เปื่อยไม่มีปัญหาอะไรเลย จะรอให้ครบแสนโลก่อนมั๊ยครับ ผมจะประกอบใส่คืนให้แล้ววันนี้ก็ถือว่าตรวจเช็ครถไปไม่มีค่าใช้จ่าย อย่างอื่นก็ยังคงใช้งานได้อีก ผมก็เลยอ๋อเหรอ อืมแต่ว่าพี่เปลี่ยนเลยดีกว่า เอาชัวร์ไว้ก่อน ไหนๆก็รื้อมาละ ก็โอเคเปลี่ยนไปตามที่เราต้องการ

เริ่มลงมือกับรถผมเกือบ 10 โมง เสร็จบ่าย 3 โมง เพราะตรวจเช็คจุดอื่นๆให้อีกด้วยนอกเหนือใบงาน อันนี้ก็ชอบครับ  :L2734:

และนี่คือหน้าตาของที่เปลี่ยนออกมา

ยังไม่หมดนะครับแต่น้องผู้หญิงที่เก็บของให้เก็บไม่ครบ ขาดขายึดรอกและอะไรอีกสองสามอย่าง จำไม่ได้ แต่ศูนย์โทรมาแจ้งแล้วว่าทำการเก็บไว้ให้แล้ว

ปั๊มน้ำที่ใช้น้ำยาศูนย์มาตลอด

ใบงานรายการค่าแรงและค่าใช้จ่าย

ค่าใช้จ่าย + ส่วนลดแล้วประมาณนี้ครับ ถือว่าโอเคสำหรับผมที่เวลาไม่ค่อยว่างที่จะไปนอกพื้นที่ไกลๆหรืออู่นอกที่ไม่รู้จักเลย  :sd42: :sd42:

ขอบคุณมากครับ  :sd23:

คราวนี้ก็ลองเช็คเรื่องความร้อนตามที่พี่ตามให้ข้อสังเกตุเรื่องการไล่อากาศเพราะผมเปลี่ยนปั๊มน้ำครับ หวังว่าคงไม่มีอะไร  :sd42: :sd42:

ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กันยายน 2014, 23:24:10 »
ขอบคุณพี่ธี สำหรับข้อมูลการรีวิวครับ  :L2758: :L2758:
รถผมเลขไมล์ยังไม่ 7 หมื่น เลย   :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 กันยายน 2014, 23:29:34 »
ขอบคุณพี่ธี สำหรับข้อมูลการรีวิวครับ  :L2758: :L2758:
รถผมเลขไมล์ยังไม่ 7 หมื่น เลย   :L4396:

ของพี่อิฐก็ต้องไปเปลี่ยนแล้วครับ
เนื่องจากสายพานฝืด
สาเหตุเพราะสายพานไม่ค่อยได้ใช้งานครับ
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 กันยายน 2014, 23:47:30 »
 :sd23:   ขอบคุณคับพี่ธีคับ  ขอจดเอาไว้ก่อน  ถึงเวลาจะเข้าไปด้วยคนคับ
          :L2900:   :L6428:    :L6428:     :L6428:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ