ผู้เขียน หัวข้อ: (สมุทรปราการ อ.เมือง) บจก. สุธร มอเตอร์ สาขาศรีนครินทร์  (อ่าน 18984 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(สมุทรปราการ อ.เมือง) บจก. สุธร มอเตอร์ สาขาศรีนครินทร์

ที่อยู่ 227/24 หมู่ 5 ถ.ศรีนครินทร์ ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270
เบอร์โทรศัพท์ 0-2703-1110
โทรสาร 0-2703-1109
อีเมล suthorn_1@yahoo.com
เว็บไซต์ http://www.suthorn.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
ไป Check 6 เดือนเมื่อนวันที่ 6 Jul'13 ที่ผ่านมาคร้าบ
โดยภาพรวมก็ประมาณหนึ่งครับ
ช่างก็เรียกผมไปดูที่ซ่อมครับ
เพราะผมแจ้ง พวงมาลัยเลี้ยวแล้วดัง
ซึ่งก็ทำโดยเอาสเปย์ มาฉีดหล่อลื่น
และบอกว่าถ้าดังอีกให้เข้ามาฉีดอีก
ประมาณ 3 ครั้งน่าจะหาย

ยังไม่สามรถบอกได้ว่าดีหรือไม่
เพราะเป็นครั้งแรกผม กับ Mitsubishi
ถ้าเป็น Honda, Toyota, Isuzu ยังมีประสบการณ์บ้างครับ
ไปถึงแต่เช้า 8.00 AM ได้คิวที่ 5
เริ่มทำก็เปลี่ยนตามระยะ + น้ำมันเฟืองท้าย
เสร็จประมาณ 09.30 ค่อนข้างจะไวครับ

เพราะว่าผมไม่ล้างรถครับ

รับไม่ได้ครับ
ไปเสียเงินข้างนอก ร้านประจำดีกว่า

มีเรื่องหนึ่ง ศุนย์ Mazda ที่อยู่ข้าง ใช้ Car Lack 64 มาล้างรถให้
โอ่ทำไมมันช่างต่างกันเหลือเกิน
ศูนย์มิตซู ให้พนักงานล้าง เหมือนบังคับให้ทำงาน
น้ำที่ล้างก็เปิดจากสายยาง ไม่ได้มีเครื่องฉีดน้ำเหมือนที่ล้างรถทั่วไป
ไปยืนดูเค้าล้างอยู่นาน ก็ล้างแบบขอไปที
เลยไม่ล้างดีกว่า

มีเรื่องที่แปลกใจคือ
ผมต้องไปรับป้าย และได้เงินค่าป้ายแดงคืน 3,000 บาท
แต่ที่ศูนย์บอกไม่มีเงินสด ( อ้าวทำไมเป็นแบบนี้ )
พนักงานที่ศูนย์พยายามรวมเงินกันเพื่อจ่ายผม แต่ก็ไม่พอ
สุดท้าย เค้าใช้วิธี เรียกคิงที่ 1,2 ที่กำลังซ่อมอยู่มาจ่ายบางค่าใช่จ่ายก่อน เพื่อเอาเงินให้ผมครบ 3,000

โอ้ว พระเจ้าศูนย Mitsu แค่เงิน 3,000 ยังไม่มีจะจ่ายคืนลูกค้า เศร้าจริงๆ :sd21:

อีกเรื่องหนึ่งที่น้องที่ศูนยย้ำผมน่าจะเกิน 5 ครั้งคือ
พี่ต้องมาเข้าตามระยะ หรือมาก่อนนะ
ไม่งั้นพี่จะเสียสิทธิ์ที่ได้รับตอนซื้อรถ
เกินไม่ได้ มาก่อนได้ ( เค้าซีเรียส ขนาดนั้นเลยหรือครับ )

เดี๋ยวครบ 20,000 หรืออีก 6 เดือนจะมา Update ข้อมูลใหม่คร้าบ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนศูนย์เหอะพี่เอ็กซ์เชื่อโผ้มมมม

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
 :sd27:ศูนย์มิตซูส่วนใหญ่เป็นทำนองนี้หมดครับพี่เอ็กซ์ ถ้ารักจะเข้าศูนย์ต้องทำใจไว้ระดับหนึ่งครับ ผมเคยเข้าศูนย์อยู่แห่งหนึ่งเพื่อเข้าเช็คตามระยะโดยลืมเปลี่ยนเอากรองแต่งออก ช่างมันเอากรองแต่งของผมไปทิ้งแล้วเปลี่ยนเป็นกรองอากาศของศูนย์ให้ ดีว่าผมเช็คเจอค่ากรองอากาศในบิลซะก่อนเลยไปตรวจดูถึงรู้และไปตามกลับคืนมา ผมถามหน.ช่างว่าช่างคุณไม่รู้จักกรองแต่งเหรอ หน.ช่างตอบผมมาว่าแบ๊ะๆๆๆๆ (ก็ใบ้รับประทานไงครับ) สงสัยคงเอาเด็กฝึกงานไม่มีประสบการณ์มาทำรถเรา หลังจากนั้นผมเลิกเข้าศูนย์นั้นไปเลยครับ เล่าสู่กันฟังครับ  :sd01: :sd01: :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
เปลี่ยนศูนย์เหอะพี่เอ็กซ์เชื่อโผ้มมมม
ขอบคุณพี่อ้วนมากครับ
เดี๋ยวอีกหกเดือนจะมาถามว่าไปศูนย์ไหนดี
:sd27:ศูนย์มิตซูส่วนใหญ่เป็นทำนองนี้หมดครับพี่เอ็กซ์ ถ้ารักจะเข้าศูนย์ต้องทำใจไว้ระดับหนึ่งครับ ผมเคยเข้าศูนย์อยู่แห่งหนึ่งเพื่อเข้าเช็คตามระยะโดยลืมเปลี่ยนเอากรองแต่งออก ช่างมันเอากรองแต่งของผมไปทิ้งแล้วเปลี่ยนเป็นกรองอากาศของศูนย์ให้ ดีว่าผมเช็คเจอค่ากรองอากาศในบิลซะก่อนเลยไปตรวจดูถึงรู้และไปตามกลับคืนมา ผมถามหน.ช่างว่าช่างคุณไม่รู้จักกรองแต่งเหรอ หน.ช่างตอบผมมาว่าแบ๊ะๆๆๆๆ (ก็ใบ้รับประทานไงครับ) สงสัยคงเอาเด็กฝึกงานไม่มีประสบการณ์มาทำรถเรา หลังจากนั้นผมเลิกเข้าศูนย์นั้นไปเลยครับ เล่าสู่กันฟังครับ  :sd01: :sd01: :L2904:
ขอบคุณพี่หยกด้วยครับ
คิดว่าน่าจะอย่างนั้น
เพราะพี่หลายคนก็บรรยายสรรพคุณให้ฟังมาเยอะครับ

แต่ผมว่าศูนย์ที่ดีก็ยังมีอยู่ เหมือนที่พี่ๆเค้าไปกันมาคร้าบ :L2736:

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ที่มีปัญหาเรื่องทะเบียนกับผมก็ที่นี่แหละ ของผมได้ประกัน 5 ปี 150,000 โลเอาเข้าไปเช็ค 20,000แต่ระยะทาง 20,211โล มันบอกว่าให้ครั้งนี้คร้ังเดียวถ้าเลยระยะจะโดนตัดสิทธิเรื่องwaranty ทั้งหมด :sd06: :sd06:

• Pa Mania
  • *
ที่มีปัญหาเรื่องทะเบียนกับผมก็ที่นี่แหละ ของผมได้ประกัน 5 ปี 150,000 โลเอาเข้าไปเช็ค 20,000แต่ระยะทาง 20,211โล มันบอกว่าให้ครั้งนี้คร้ังเดียวถ้าเลยระยะจะโดนตัดสิทธิเรื่องwaranty ทั้งหมด :sd06: :sd06:
ถ้าเปลี่ยนจะไปที่ไหนดีละพี่เอริท์
หาใกล้บ้านๆจะมีไหม :L2761:

• Pa Mania
  • *
ถ้าเปลี่ยนจะไปที่ไหนดีละพี่เอริท์
หาใกล้บ้านๆจะมีไหม :L2761:
ก่อนถึงซอยวัดหลวงพ่อโตอ่ะครับแต่รถเยอะมากวันก่อนไป9.00รออีก35คิว :L4387:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
เข้าไปเช็ค 20,000แต่ระยะทาง 20,211โล มันบอกว่าให้ครั้งนี้คร้ังเดียวถ้าเลยระยะจะโดนตัดสิทธิเรื่องwaranty ทั้งหมด

ศูนย์ไหนครับพี่เอริท์ :sd30:  ผมชอบเกินไม่เคยขาด :sd18:

ศูนย์กวงไถ่ก่อนถึงซอยวัดหลวงพ่อโต   :L2754:โชคดีเดือนที่เข้าเช็ค10,000โล 1 ชั่วโมงเสร็จ :L2888:
(โทรเช็คทุกศูนย์ในระแวกนี้เลย)
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
เข้าไปเช็ค 20,000แต่ระยะทาง 20,211โล มันบอกว่าให้ครั้งนี้คร้ังเดียวถ้าเลยระยะจะโดนตัดสิทธิเรื่องwaranty ทั้งหมด

ศูนย์ไหนครับพี่เอริท์ :sd30:  ผมชอบเกินไม่เคยขาด :sd18:

ศูนย์กวงไถ่ก่อนถึงซอยวัดหลวงพ่อโต   :L2754:โชคดีเดือนที่เข้าเช็ค10,000โล 1 ชั่วโมงเสร็จ :L2888:
(โทรเช็คทุกศูนย์ในระแวกนี้เลย)
สุธรมอเตอร์ ถ.ศรีนครินทร์ครับ :sd06: