ผู้เขียน หัวข้อ: =>นัดติดตั้งหัวเก็บเสียง HKS เสาร์ที่ 15 /10 /59 (ร้านพี่โต้ง)  (อ่าน 40649 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ผมรีบตอบแล้วหวังว่ายังไม่ได้ทำอะไรไปนะครับ
1 ยัดหัวเก็บเสียงเข้าไปให้ปลายอยู่เสมอกับปลายท่อ Hks โดยให้สกรูจั๊มอยู่ด้านล่างประมาณ 4 นาฬิกากับ 8 นาฬิกา(มี 2 ตัว)
เพื่อสดวกในการไขสกรูครับ ตอนยัดเข้าไปอาจจะแน่นหน่อยเพราะติดตะเข็บของท่อ เราอาจจะใช้ไม้แผ่นเล็กๆดันหรือใช้ค้อน
ช่วยเคาะเข้าทีละนิดก็ได้
2 ผมออกแบบเอาไว้อย่างนั้นครับ มันทำให้เขม่าจับง่ายจะทำให้เสียงนุ่มกว่าเรียบๆครับ อย่าขัดออก !
หวังว่าจะมีความสุขขึ้นเวลาขับรถนะครับ

ยังไม่ได้ทำอะไร ตอนนี้ใส่ไปแล้วครับ
ขอบคุณครับพี่แขก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2016, 08:49:13 โดย กฤษณะ »

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมรีบตอบแล้วหวังว่ายังไม่ได้ทำอะไรไปนะครับ
1 ยัดหัวเก็บเสียงเข้าไปให้ปลายอยู่เสมอกับปลายท่อ Hks โดยให้สกรูจั๊มอยู่ด้านล่างประมาณ 4 นาฬิกากับ 8 นาฬิกา(มี 2 ตัว)
เพื่อสดวกในการไขสกรูครับ ตอนยัดเข้าไปอาจจะแน่นหน่อยเพราะติดตะเข็บของท่อ เราอาจจะใช้ไม้แผ่นเล็กๆดันหรือใช้ค้อน
ช่วยเคาะเข้าทีละนิดก็ได้
2 ผมออกแบบเอาไว้อย่างนั้นครับ มันทำให้เขม่าจับง่ายจะทำให้เสียงนุ่มกว่าเรียบๆครับ อย่าขัดออก !
หวังว่าจะมีความสุขขึ้นเวลาขับรถนะครับ
เหตุผลข้อสอง ผมเพิ่งจะรู้นี่แหละครับ ทีแรกจะเอาไปให้โรงกลึงปาดด้านในให้เรียบแล้วเชียว  :sd42: :sd42: :sd42:

เมื่อวานเพิ่งสังเกตุว่ามันผลุบเข้าไปด้านในมากขึ้น เลยดึงออกมาแล้วไขสกรูใหม่ ของพี่ๆท่านอื่นลองเช็คดูเป็นระยะๆนะครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ถ้าหามือสองมาใส่ได้เมื่อไหร่ผมจะทำรุ่นพิเศษให้ทันทีครับพี่โต้ง " รุ่นซีเนียร์ซิติเซ่น "   :sd10:

อย่างนี้. ต้องหามาเปลี่ยนแล้ว.
อันแรก. ได้มา จากพี่กอบ. แล้วย้ายบ้านไปอยู่บ้าน พี่ดล หลายปีแล้ว
ก็เพราะ. เสียงนี่แหล่ะ. หลังจากปล่อยไปแล้ว.  ก็มารู้ว่า. มีปลายเก็บเสียงด้วย

ค่าเสียหาย. 2000 มั้ง. .เห็นรูปแล้ว.  ต้องร้องว่า.  อะไรว่ะ. แพงจัง.

พอเจอของพี่แจก. ไอเดียเจ็ง  HKS เห็นต้องไป copy แน่ๆๆๆ. อย่าลืมเอาไปจด ลิขสิมธิ์. นะครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ แขก 1911

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49

อย่างนี้. ต้องหามาเปลี่ยนแล้ว.
อันแรก. ได้มา จากพี่กอบ. แล้วย้ายบ้านไปอยู่บ้าน พี่ดล หลายปีแล้ว
ก็เพราะ. เสียงนี่แหล่ะ. หลังจากปล่อยไปแล้ว.  ก็มารู้ว่า. มีปลายเก็บเสียงด้วย

ค่าเสียหาย. 2000 มั้ง. .เห็นรูปแล้ว.  ต้องร้องว่า.  อะไรว่ะ. แพงจัง.

พอเจอของพี่แขก. ไอเดียเจ็ง  HKS เห็นต้องไป copy แน่ๆๆๆ. อย่าลืมเอาไปจด ลิขสิมธิ์. นะครับ
เมื่อก่อนผมเคยออกแบบชิ้นงานแล้วพยายามเอาไปจดลิขสิทธฺ์ทีนึงแล้ว ปรากฏว่ายุ่งยาก(ชิบหาย) และคุ้มครองเฉพาะเมืองไทย
เลยไม่คิดจะไปอีกครับ

• Pa Mania
  • *
มารายงานผลหลังจากใช้งาน 3-4 วัน อยู่ในรถเสียงท่อเงียบลงอย่างสังเกตุได้ โดยเฉพาะเสียงตอนคอมเพรสเซอร์แอร์เริ่มทำงาน(อันนี้ชอบมาก)
น๊อตคลายตัวนิดหน่อยกวดเข้าไปเรียบร้อยแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
มารายงานผลหลังจากใช้งาน 3-4 วัน อยู่ในรถเสียงท่อเงียบลงอย่างสังเกตุได้ โดยเฉพาะเสียงตอนคอมเพรสเซอร์แอร์เริ่มทำงาน(อันนี้ชอบมาก)
น๊อตคลายตัวนิดหน่อยกวดเข้าไปเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณมากครับพี่กฤษณะ สำหรับรายงานผลหลังการใช้งานดีใจมากครับที่ชอบ ส่วนของผมใช้งานมานานจนชิน จับความรู้สึกไม่ได้ เลยทดลอง
ถอดออกแล้ววิ่งใช้งานดู พอกลับถึงบ้านต้องรีบใส่กลับเข้าไปอย่างเดิม 555

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณมากครับพี่กฤษณะ สำหรับรายงานผลหลังการใช้งานดีใจมากครับที่ชอบ ส่วนของผมใช้งานมานานจนชิน จับความรู้สึกไม่ได้ เลยทดลอง
ถอดออกแล้ววิ่งใช้งานดู พอกลับถึงบ้านต้องรีบใส่กลับเข้าไปอย่างเดิม 555

ผมเคยลองแบบพี่แขก  เสียงเก่ากลับมาจริงๆครับ    ยืนยันว่าแก้ไขเสียงฮัมในเบาะตอนสองได้ดีจริงครับโดยที่เสียงภายนอกยังดุดันแบบเดิม

:L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
รอบเก็บตก : 17/11/59

เก็บตก  แต่เก็บไม่ทันมันหายไปเลย 5555     บังเอิญใส้เก็บเสียงผมหายไปแล้ววันนี้พี่แขกเลยทำให้ใหม่แบบใหม่ขันยึดแน่นหนาแบบเจาะทะลุไปเลย
วันนี้เลยนัดพี่กิตไปใส่ด้วยอีกคันและมีพี่ต๋องตามไปสบทบอีกด้วย

ต้องขอขอบคุณพี่แขกอีกครั้ง
 :L4399:

กำลังพิจารณาเพราะปลายท่อแต่ละคันพิเศษ ขนาดต่างกัน

มีการเล็งก่อนการติดตั้งเพื่อความสวยงาม

คันผมเยอะหน่อยเพราะหลายปัญหา และยิงรีเวทใหม่เพราะปลายไททาเนียมหลุด 555

ท่านี้ต้องขอขอบคุณพี่แขกมากๆครับที่ยอมนอนทำให้เลย  เพราะกางเกง+ชุดผมก้มไม่ค่อยลง ตึกพุ่ง  รองเท้าก็ไม่ถนัด

เรื่องเจาะขอช่วยเองครับ

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ลืมไป  เมื่อวานก่อนไปหาพี่แขกมีทาง  MD - HKS Thailand  และ Sales แวะมาพูดคุยถึงเรื่องบางอย่างที่ต้องการปามาเนียไปช่วยทดสอบ
และถามถึงตัวเก็บเสียงที่ได้รับการตอบรับนี้ด้วย

ทำให้เลทพี่แขกไปถึง 2 ชม.

:L2739:

• Pa Mania
  • *
รอบเก็บตก : 17/11/59

เก็บตก  แต่เก็บไม่ทันมันหายไปเลย 5555     บังเอิญใส้เก็บเสียงผมหายไปแล้ววันนี้พี่แขกเลยทำให้ใหม่แบบใหม่ขันยึดแน่นหนาแบบเจาะทะลุไปเลย
วันนี้เลยนัดพี่กิตไปใส่ด้วยอีกคันและมีพี่ต๋องตามไปสบทบอีกด้วย

ต้องขอขอบคุณพี่แขกอีกครั้ง
 :L4399:

น่าจะเปลี่ยนหัวเรื่องใหม่นะครับพี่นะ เปลี่ยนเป็น "ตกแล้วไม่เก็บ" 555

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่แขกสุดยอดมาก

:L2900:  :L2900:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
เมื่อวานลองเช็คดูน็อตก็ยังมีคลายตัวนิดหน่อย พอเขม่าจับจนดำแล้วรู้สึกว่าเสียงจะนุ่มและเงียบลงอีกนิดหน่อยด้วยครับ
เยี่ยมเลยครับ พี่แขก

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ไปติดตั้งมาแล้วครับหลังจากที่เบี้ยวงานมิตติ้งติดตั้งที่ปั๊มของพี่โต้ง  :L2748:
ขั้นตอนติดตั้งจริงๆง่ายและใช้เวลาไม่มากเลย แต่....."ของพี่หยกใหญ่กว่า"  :L2739:
คือท่อซันวาของน้องปาผมไปจ้ดที่เดียวกันกับพี่หยกไป ก็เข้าใจว่าขนาดท่อน่าจะเท่ากัน แต่.....ของพี่หยกใหญ่กว่า.....มิลนึง :L2737:
ทีนี้ silencer ก็ยัดไม่เข้าสิครับ ทำไงดี  :L2761: พี่แขกบอก no problem วางยาสลบแล้วพาเข้าห้องผ่าตัดทำศัลยกรรมเลย  :L2756:

เบื้องหน้าห้องผ่าตัด ด้วยจรรยาบรรณของแพทย์และพยาบาลจึงไม่อาจเปิดเผยใบหน้าได้  :L2754:

ส่วนนี่ก็เบื้องหลัง  :sd01:

และเบื้องลึก  :L2900:

ต้องขอขอบคุณแพทย์และพยาบาลทั้งสามที่ทำให้สมหวังกับขนาดครับ  :L2758:

เมื่อติดตั้งประจำการเรียบร้อยแล้วก็ต้องทดสอบเสียงกันหน่อย พี่แขกมีอุปกรณ์ทดสอบพร้อมครับ มืออาชีพจริงๆ  :L2734:

เดินเบา

ที่สองพันรอบ

ที่สามพันรอบ

ขอลองขับอีกซักว้นแล้วจะมาต่อรีวิวเรื่องการใช้งานนะครับ  :L2760:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2754: เห็นว่าของพี่นุก ซึ่งเป็นรุ่นซันว่า ก็ยัดไม่เข้าเหมือนกันครับพี่แขก

• Pa Mania
  • *
:L2754: เห็นว่าของพี่นุก ซึ่งเป็นรุ่นซันว่า ก็ยัดไม่เข้าเหมือนกันครับพี่แขก
นัดกันแล้วครับพี่ป้อม

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
น่านนนนน...มี้สสะดิ้งรอบที่3 กำลังก่อตัว

ของผมยังไม่ได้ลองใส่เลยครับ เพิ่งเอาท่อHi Powerrr...มาขัดสีฉวีวรรณ เตรียมไว้

Sent from my HTC One E9PLUS dual sim using Tapatalk

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

สุดยอดเลย พี่แขก ปรบมือให้ แลพ 1 like 420  :L2900:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ไปเล็งๆดูเหมือนจะเข้าได้ครับ สุดท้าย KY ของพี่อิฐลงก็แล้ว น้ำลายตามทฤษฎีของพี่อั๋นก็แล้วยังไม่เข้าครับ คงต้องรบกวนพี่แขกแล้วครับ  :sd01: :sd01: :sd01:

• Pa Mania
  • *
น่านนนนน...มี้สสะดิ้งรอบที่3 กำลังก่อตัว

ของผมยังไม่ได้ลองใส่เลยครับ เพิ่งเอาท่อHi Powerrr...มาขัดสีฉวีวรรณ เตรียมไว้

Sent from my HTC One E9PLUS dual sim using Tapatalk
ทำไมท่อพี่ป้อมยาวจัง ปกติท่อ Hks มันก็ยื่นออกมาเยอะแล้วยังจะต่อปลายงุ้มอีกเหรอ  ::)

• Pa Mania
  • *
ไปเล็งๆดูเหมือนจะเข้าได้ครับ สุดท้าย KY ของพี่อิฐลงก็แล้ว น้ำลายตามทฤษฎีของพี่อั๋นก็แล้วยังไม่เข้าครับ คงต้องรบกวนพี่แขกแล้วครับ  :sd01: :sd01: :sd01:
ยินดีบริการครับ ปลายท่องุ้มบางครั้งมันไม่ค่อยกลม คงต้องกลึงออกอีกนิดหน่อยครับ สะดวกวันไหนนัดมาได้เลยครับ