ผู้เขียน หัวข้อ: =>นัดติดตั้งหัวเก็บเสียง HKS เสาร์ที่ 15 /10 /59 (ร้านพี่โต้ง)  (อ่าน 40378 ครั้ง)

ออฟไลน์ แขก 1911

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 49

ไปติดตั้งมาแล้วครับหลังจากที่เบี้ยวงานมิตติ้งติดตั้งที่ปั๊มของพี่โต้ง  :L2748:
ขั้นตอนติดตั้งจริงๆง่ายและใช้เวลาไม่มากเลย แต่....."ของพี่หยกใหญ่กว่า"  :L2739:
คือท่อซันวาของน้องปาผมไปจ้ดที่เดียวกันกับพี่หยกไป ก็เข้าใจว่าขนาดท่อน่าจะเท่ากัน แต่.....ของพี่หยกใหญ่กว่า.....มิลนึง :L2737:
ทีนี้ silencer ก็ยัดไม่เข้าสิครับ ทำไงดี  :L2761: พี่แขกบอก no problem วางยาสลบแล้วพาเข้าห้องผ่าตัดทำศัลยกรรมเลย  :L2756:

เบื้องหน้าห้องผ่าตัด ด้วยจรรยาบรรณของแพทย์และพยาบาลจึงไม่อาจเปิดเผยใบหน้าได้  :L2754:

ส่วนนี่ก็เบื้องหลัง  :sd01:

และเบื้องลึก  :L2900:

ต้องขอขอบคุณแพทย์และพยาบาลทั้งสามที่ทำให้สมหวังกับขนาดครับ  :L2758:

เมื่อติดตั้งประจำการเรียบร้อยแล้วก็ต้องทดสอบเสียงกันหน่อย พี่แขกมีอุปกรณ์ทดสอบพร้อมครับ มืออาชีพจริงๆ  :L2734:

เดินเบา

ที่สองพันรอบ

ที่สามพันรอบ

ขอลองขับอีกซักว้นแล้วจะมาต่อรีวิวเรื่องการใช้งานนะครับ  :L2760:
รออ่านผลการใช้งานครับพี่กิต :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
มาแล้วๆ แหม พี่แขกวัยรุ่นใจร้อนนะ  :sd42:
ก่อนอื่นก็ต้องขอบอกก่อนว่าผมเองไม่ได้มีปัญหาเรื่องเสียงจากท่อ HKS นะครับ ไม่ว่าจะเป็นเสียงอันเร้าใจของมันเองหรือจะเป็นคลื่นความถี่เสียงที่จะไปรบกวนเสียงเพลงคุณภาพจากชุดเครื่องเสียงหูทอง  :sd01:
แล้วจะติดตั้งไปทำไม  :L2761: ไม่มีเหตุผลครับ ตามที่ระบุในกระทู้จอง แค่กลัวตกเครื่องเลยจองๆไว้ก่อนครับ  :sd42:

หลังจากติดตั้งไปในวันแรก ระหว่างขับกลับบ้าน บอกตามตรงหากไม่ใส่ใจสังเกตุ จะไม่รู้สึกถึงความต่างครับ เสียงท่ออาจฟังแปลกๆไปบ้าง แต่ความรู้สึกในการขับขี่.....same as before ครับ

วันถัดไปผมไม่ได้ใช้รถ ไปใช้อีกวันในช่วงสั้นๆ โดยรวมความรู้สึกก็ยังไม่ต่างจากวันแรกนัก แต่เหมือนกับว่าเสียงความเร้าใจจากท่อของผมจะลดน้อยลงนะ  :L2750: 

มาเมื่อวานนี้ชัดเลย วิ่งบนทางด่วนขับไม่เกินสองพันรอบไม่ได้ยินเสียงท่ออันเร้าใจของผมเลย ขับรอบสูงกว่านั้นเสียงเครื่องดังกว่าอีก ก็คงต้องขอแสดงความยินดีกับเจ้าของรถที่ได้ครอบครองท่อ HKS Hi power นี้แต่ตัวเองหรือผบติดขัดเรื่องเสียงท่อ ตอนนี้พี่แขกสามารถตอบโจยท์ของท่านได้แล้วด้วย silencer อันนี้ครับ  :L2900:
เดี๋ยวใช้ไปซักพักใหญ่ๆ แล้วหากมีโอกาสจะลองถอด silencer ออกเพื่อเปรียบเทียบใหม่อีกทีครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
มาแล้วๆ แหม พี่แขกวัยรุ่นใจร้อนนะ  :sd42:
ก่อนอื่นก็ต้องขอบอกก่อนว่าผมเองไม่ได้มีปัญหาเรื่องเสียงจากท่อ HKS นะครับ ไม่ว่าจะเป็นเสียงอันเร้าใจของมันเองหรือจะเป็นคลื่นความถี่เสียงที่จะไปรบกวนเสียงเพลงคุณภาพจากชุดเครื่องเสียงหูทอง  :sd01:
แล้วจะติดตั้งไปทำไม  :L2761: ไม่มีเหตุผลครับ ตามที่ระบุในกระทู้จอง แค่กลัวตกเครื่องเลยจองๆไว้ก่อนครับ  :sd42:

หลังจากติดตั้งไปในวันแรก ระหว่างขับกลับบ้าน บอกตามตรงหากไม่ใส่ใจสังเกตุ จะไม่รู้สึกถึงความต่างครับ เสียงท่ออาจฟังแปลกๆไปบ้าง แต่ความรู้สึกในการขับขี่.....same as before ครับ

วันถัดไปผมไม่ได้ใช้รถ ไปใช้อีกวันในช่วงสั้นๆ โดยรวมความรู้สึกก็ยังไม่ต่างจากวันแรกนัก แต่เหมือนกับว่าเสียงความเร้าใจจากท่อของผมจะลดน้อยลงนะ  :L2750: 

มาเมื่อวานนี้ชัดเลย วิ่งบนทางด่วนขับไม่เกินสองพันรอบไม่ได้ยินเสียงท่ออันเร้าใจของผมเลย ขับรอบสูงกว่านั้นเสียงเครื่องดังกว่าอีก ก็คงต้องขอแสดงความยินดีกับเจ้าของรถที่ได้ครอบครองท่อ HKS Hi power นี้แต่ตัวเองหรือผบติดขัดเรื่องเสียงท่อ ตอนนี้พี่แขกสามารถตอบโจยท์ของท่านได้แล้วด้วย silencer อันนี้ครับ  :L2900:
เดี๋ยวใช้ไปซักพักใหญ่ๆ แล้วหากมีโอกาสจะลองถอด silencer ออกเพื่อเปรียบเทียบใหม่อีกทีครับ  :L2736:

ขอบคุณสำหรับรายงานผลการใช้งานครับพี่กิต ถ้าใช้งานไปอีกซักพักพอให้เขม่าจับหนาหน่อยเสียงจะนุ่มขึ้นอีก ถึงตอนนั้นแล้วถอดออกจะทนเสียง Hks เดิมๆไม่ได้แน่นอน 555

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
ขอบคุณสำหรับรายงานผลการใช้งานครับพี่กิต ถ้าใช้งานไปอีกซักพักพอให้เขม่าจับหนาหน่อยเสียงจะนุ่มขึ้นอีก ถึงตอนนั้นแล้วถอดออกจะทนเสียง Hks เดิมๆไม่ได้แน่นอน 555

แต่ตอนนี้ผมคิดเสียงถึงเสียงอันเร้าใจเร้าอารมณ์ของมันครับ   :L4384:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4399: :L4384: :L4399:
พี่แขกที่เคารพอย่างสูง
ผมยังไปไม่ถึงพี่แขกเลยครับ ฝากพี่แขกไว้นะครับ
สัปดาห์ต้นเดือน คงได้ไปรบกวนครับ
ขอบพระคุณครับ
 :sd23: :L4384: :sd23:

• Pa Mania
  • *
:L4399: :L4384: :L4399:
พี่แขกที่เคารพอย่างสูง
ผมยังไปไม่ถึงพี่แขกเลยครับ ฝากพี่แขกไว้นะครับ
สัปดาห์ต้นเดือน คงได้ไปรบกวนครับ
ขอบพระคุณครับ
 :sd23: :L4384: :sd23:
ของพี่ณัฐจิรพัสผมฝากไว้ที่พี่โต้ง(Esso)ตั้งแต่วันติดตั้งแล้วครับ ลองสอบถามพี่โต้งดูนะครับ แต่ถ้าหากมีปัญหาเรื่องการติดตั้งบอกผมได้ครับ ยินดีบริการ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
พี่แขก
ของพี่ณัฐจิรพัสผมฝากไว้ที่พี่โต้ง(Esso)ตั้งแต่วันติดตั้งแล้วครับ ลองสอบถามพี่โต้งดูนะครับ แต่ถ้าหากมีปัญหาเรื่องการติดตั้งบอกผมได้ครับ ยินดีบริการ
กราบขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ไปใส่มาเรียบร้อยครับ ขอบคุณพี่แขกครับเป็นอย่างสูงครับ เสียงเงียบขึ้นมากๆครับ

• Pa Mania
  • *

ไปใส่มาเรียบร้อยครับ ขอบคุณพี่แขกครับเป็นอย่างสูงครับ เสียงเงียบขึ้นมากๆครับ
ด้วยความยินดีครับพี่นุก  ;D

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
พี่แขกกราบขอบพระคุณครับ

ยังอยู่ที่ ผม 2 อันครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
เมื่อคืนสวนกับพี่แขกแว๊ปนึง ซอยหลังห้างพาราไดซ์  :sd23: ปรึ๊นๆสวัสดีพี่แขกไป  :L2894:

• Pa Mania
  • *
เมื่อคืนสวนกับพี่แขกแว๊ปนึง ซอยหลังห้างพาราไดซ์  :sd23: ปรึ๊นๆสวัสดีพี่แขกไป  :L2894:
เห็นแว๊ปๆเหมือนกันครับแต่เบรคไม่ทัน 555

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เห็นแว๊ปๆเหมือนกันครับแต่เบรคไม่ทัน 555

เร็วเกินไปหรือหาเบรคไม่เจอ  :D ;)

ตอนนี้แน่นหนาดีครับ  ไม่มีหลุด  ซัดมาหลายทียังโอเคอยู่  รู้งี้เจาะทะลุตั้งแต่วันแรกแล้วครับ

:L2734: :L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
อ่านจบกระทู้แล้ว เกิดกิเลสขึ้นมาเลยครับพี่ๆ :L6415: :L6415: :L6415:
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

• Pa Mania
  • *

ขอรายงานเพิ่มเติมครับ สงสัยคงต้องเห็นด้วยกับพี่แขกที่ว่าถอดออกจะทนเสียงท่อเดิมไม่ได้แล้วสิ หลังๆนี่ถ้าขับเพลินๆจะไม่ค่อยสังเกตุได้ยินเสียงท่อ แต่พอนึกขึ้นได้ ลองตั้งใจฟังดู เสียงมันนุ่มเหมือนรสชาติ หลุยส์ 13 เลย   :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอรายงานเพิ่มเติมครับ สงสัยคงต้องเห็นด้วยกับพี่แขกที่ว่าถอดออกจะทนเสียงท่อเดิมไม่ได้แล้วสิ หลังๆนี่ถ้าขับเพลินๆจะไม่ค่อยสังเกตุได้ยินเสียงท่อ แต่พอนึกขึ้นได้ ลองตั้งใจฟังดู เสียงมันนุ่มเหมือนรสชาติ หลุยส์ 13 เลย   :sd42:
รสอย่างไร นุ่ม ละมุ่น ลิ้น หรอ  :L2761:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
รสอย่างไร นุ่ม ละมุ่น ลิ้น หรอ  :L2761:

อธิบายยังไงก็ไม่เท่าได้ลองครับ แต่พี่นะอด.....ลอง  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่กิต สำหรับรายงานผลการใช้งาน ว่าแต่ "หลุยส์ 13" เนี่ยผมคงต้องชวนพี่นะไปลองใช่มั้ยครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่กิต สำหรับรายงานผลการใช้งาน ว่าแต่ "หลุยส์ 13" เนี่ยผมคงต้องชวนพี่นะไปลองใช่มั้ยครับ

ผมนึกถึงโซฟาเลย 555   ไม่ต้องกินไอ้ที่กินไม่ได้ก็ได้ข้ามไปกินของหวานได้เลย  :sd42: