ผู้เขียน หัวข้อ: ขอหาแลกหน้ากาก อัลไพน์ 9861e สีส้ม >>>เป็น สีฟ้า  (อ่าน 49357 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
Re: ขอหาแลกหน้ากาก อัลไพน์ 9861e สีส้ม >>>เป็น สีฟ้า
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 08:02:31 »
กลัวจอส้มราคาตกเหรอ   :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Re: ขอหาแลกหน้ากาก อัลไพน์ 9861e สีส้ม >>>เป็น สีฟ้า
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 08:11:15 »

Note : อยากรู้กันละซิว่าผมพบอะไรในจอสีส้ม   เอาเป็นว่าถ้ามีใครถอดหน้ากากสีส้มขายหรือมี front เสียแต่หน้ากากใช้ได้   บอกมาเลยผมขอรับครับ

:L2732: :L2732: :L2732:

อยากรู้ว่าถ้า blind test จะฟังออกไหมว่า ตอนนี้ใส่จอฟ้าหรือจอส้ม อ่ะครับ
ถ้าไม่ปิดตา มันมี bias อ่ะครับ
เมื่อไหร่พร้อม ขอลองด้วยคนนะครับ อยากรู้ว่าตัวเองหูเทพหรือหูตะกั่ว  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 08:17:36 »
เมื่อคืนไม่ยอมแลกนะพี่นะ ถ้าแลกตั้งแต่เมื่อคืนขอบอกผมไม่คืนเด็ดขาด

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 08:22:35 »
กลัวจอส้มราคาตกเหรอ   :sd42:

กระทืบไลค์ให้พี่โยหน่อย :L6428: :L6428:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:25:52 »
กระทืบไลค์ให้พี่โยหน่อย :L6428: :L6428:
พึงมาเจอกับตัวเองวันนี้ ใครเห็นต่างเหมือนโดนเหยียบให้จมดิน
แบ่งแยกเหมือนอยู่ในคนละชนชั้น 
ผมเข้ามาถามด้วยความเป็นห่วง และพยามหาเหตุผลในทางสร้างสรร
ผมไม่เดือดร้อนว่าจอแดงราคามันจะตก เพราะผมไม่ใช่พ่อค้าที่หากินทางด้านนี้
ที่เอามาปล่อยให้สมาชิกในบอร์นี้ก็ราคาถูกกว่าที่อื่นๆแล้ว มันเป็นเป็นสินค้าที่น้องเขาฝากขาย

เชิญพวกพี่ๆ เส็พสมกันตามสบายเลยครับ ไม่ขอเตะต้องอีกแล้วครับ กลัวแล้วครับ เทพกันทั้งนั้น
 :L2901:

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: หาแลกหน้ากาก อัลไพน์ 9861
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:35:10 »
อันนี้ไม่ทราบจริงๆพี่เลยสงสัย

ถ้าถอด Head unit ออกเสียงก็ยังดังออกปกติ ยังงี้เสียงก็ไม่ผ่าน Head unit นะสิ เพียงแค่มันทำหน้าที่เก็บค่าคอนฟิกที่ผู้ใช้งานตั่้งค่าไว้ และคำสั่งหลักๆในฟังชั่นของฟร้อนแล้วไปสั่ง Main unit ให้ทำงาน ฉนั้นเสียงจะดีไม่ดีน่าจะอยู่ที่ Main unit มัยครับพี่ .....
คือไม่รู้ข้อมูลลึกๆแบบพี่โก้รบกวนให้ความกระจ่างหน่อยครับ

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

อย่างที่พี่กิต พี่นะ เคยพูดไว้อ่ะครับ
ตัวหนังสือมันทำให้เข้าใจกันผิดได้ง่ายขึ้นกว่าคุยกันตัวเป็นๆ

ถ้าผมทำให้เข้าใจผิดกัน ขออภัยครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:38:08 »
เฉลยแล้วกัน ซ้ายปุ่มฟ้า // ขวาปุ่มส้ม
ไมมีไรแตกต่างระหว่าง 2 รุ่น นอกจากสีปุ่ม

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

อันที่จริงนั้น ต่างกันหลายจุดครับ 4-5 จุด
แต่มันไม่ใช่ประเด็น เพราะผมไม่ได้ใส่ใจ

ผมแค่มาเล่าให้ฟังว่า เสียงต่างกัน ครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:40:40 »
ทำได้มากกว่ากระทืบแต่ไลต์ผมฝากกระทืบด้วยนะ.  หากมีคลิปส่งมาให้ดูด้วยผมให้แลกจอฟ้าเลยทันที :L2758:  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:44:12 »
อย่างที่พี่กิต พี่นะ เคยพูดไว้อ่ะครับ
ตัวหนังสือมันทำให้เข้าใจกันผิดได้ง่ายขึ้นกว่าคุยกันตัวเป็นๆ

ถ้าผมทำให้เข้าใจผิดกัน ขออภัยครับ
ไม่เกียวกับพี่โก้ครับ พี่ก็ให้คำตอบผมอยู่  และไม่เคยแย้งในสิ่งที่พี่พูด เพียงแต่ตั้งคำถามกว้างๆว่ามันเป็นเพราะอะไร
แล้วช่วยกันหาคำตอบ  ซึ่งไมได้มส่งผลดีอะไรกับผมเลยแต่ที่อยากรู้ก็มีพี่ๆที่ใช้ปุ่มแดงในนี้หลายคนเข้าใจว่าคงมีคำถามในใจเหมือนกัน
ทุกคนจะได้เสพข้อมูล ได้แบ่งปันความรู้กัน  เหตุผลของผมมีแค่นี้ แต่คำตอบที่ได้ก็ลองอ่านกันดูละกันว่ามันสร้างสรรหรือป่าว
 :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:45:06 »
ทำได้มากกว่ากระทืบแต่ไลต์ผมฝากกระทืบด้วยนะ.  หากมีคลิปส่งมาให้ดูด้วยผมให้แลกจอฟ้าเลยทันที :L2758:  :L2739:

:L2905: คลิปคนอื่นแทนได้ป่ะ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:49:10 »
แล้วมีใครลองแบบไม่ใส่หน้ากากหรือยังครับ
จะใช้ปุ่มฟ้าหรือปุ่มส้มอยู่ลองก่อนได้เลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:51:12 »
แล้วมีใครลองแบบไม่ใส่หน้ากากหรือยังครับ
จะใช้ปุ่มฟ้าหรือปุ่มส้มอยู่ลองก่อนได้เลยครับ
ต้องปิดเปิดใหม่ครับ. 
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 09:51:31 »
ผมว่าสมาชิกทุกท่าน เริ่มทดลองเอง จากรถตัวเองได้ครับ
จะได้เข้าใจ และสบายใจ  :sd23:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 10:01:44 »

1.ท่านใดทดลองแล้วฟังไม่ออก ก็ใช้อันเดิม จะฟ้าจะส้มก็มีค่าเท่ากัน
2.ฟังออกว่าสีส้มดีกว่า ก็ใช้สีส้ม
3.ฟังออกว่าสีฟ้าดีกว่า ก็ใช้สีฟ้า
4.ชอบทั้ง 2 สี ก็ซื้อเก็บไว้ทั้ง2 แบบ

5.ถ้าคิดจะเล่นเครื่องเสียงขั้นเทพ ผมให้สีฟ้าชนะ 8 ต่อ 2

แบบนี้น่าจะลงตัวทุกฝ่ายครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 10:27:45 »
ส่งข่าวถึง เทพ พฐ  :sd23:

มือจับ มือดึง มือโหนขึ้น ที่ใส่แล้วเสียงไม่ดี / ถอดออกเสียงดีกว่า

สั่งเกตุให้ดี ด้านบนมี 4 แบบ ผมทดสอบก่อนพิมท์ เสมอครับ ทุกๆเรื่อง
แบบสุดท้ายของ ฮุนได H1 ยังไม่ได้ลองครับ แต่ดูแววแล้ว น่ะจะดี

พี่โก้ครับ พี่แน่ใจหรือว่าเทพพฏท่านต้องการคุณภาพเสียง  :L2739: :L2754:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 10:47:49 »

มีข่าวดี จากรถพี่อิฐ ครับ

ผมส่งฟร้อนของพี่อิฐ เข้าไปเช็คระบบที่บริษัท Alpine ช่างบอกว่าปกติ

ผมก็เรยให้ช่างเปลี่ยนปุ่ม กรอปหน้ากากใหม่ เสร็จออกมาใหม่ปิ๊ง วิ๊งเรยครับ

ค่ากรอปหน้ากากปุ่ม+เช็คทุกระบบ 2,200 บาท

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 11:06:20 »
แรกเริ่มเดิมที ผมก็ตั้งกระทู้แค่อยากหาแลกหน้ากากฟร้อนของผมดีๆ

แล้วไหงกลายเป็นกระทู้หลายหน้าขนาดนี้ เพื่ออะไรหว่า

เพราะของที่ผมซื้อมาจากพี่ทศมีปัญหาหรอ ก็ไม่ใช่ผมซื้อหน้าส้มมาจากพี่ทศก็จริงผมก็ไม่ได้บอกว่าของของพี่มีปัญหานี่ ที่ผมจะแลกกับหน้าสีฟ้าเพราะผมทดลองตามที่พี่โก้บอแล้วเป็นจริงแค่นั้นเอง แล้วของก็ไม่มีปัญหาอะไรด้วย งง งงและก็เจอคนที่อยากจะแลกแล้วด้วย

และเวลาที่ผมบอกทดสอบแบบนี้ ก็ไปทดสอบอีกอย่างแล้วมันจะเจอได้ไง จุดที่บอกว่าถ้าต่อแบบไฮพาวเว่อร์ฟังไม่ออกหรือฟังยากกว่าระบบที่ผมทดสอบมาแล้ว

ก็ไปโทษไสยศาสตร์เวทมนต์เรื่อยเปื่อย เฮ้ออออ ส่วนผมก็งง เห็นบอกจบ จบ แต่ก็มีขึ้นมาเรื่อยๆ ไม่รู้จบยังไง

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 11:31:00 »
คำถามจากพี่ทศ คำตอบของพี่โก้ รวมถึงคำอธิบายของพี่ทั้งสอง ผมอ่านแล้วเข้าใจชัดเจนดีตามตัวอักษร  :L4399:
ยิ่งได้คนพันธุ์ Mania ยอมสละเวลาส่วนตัวเพื่อร่วมหาคำตอบมาให้ส่วนรวมแล้ว ยิ่งเป็นเรื่องที่น่ายินดี   :L2734:
จากรีวิวของพี่นะ และจากการแจงของพี่โก้เรื่องระบบเครื่องเสียงที่จะส่งผลให้ฟังต่างได้ ก็จะเห็นได้ว่ามันมีเงื่อนไขของมันอยู่   :L2736:
แต่มันก็ยังไม่สามารถตอบคำถามที่พี่ทศสงสัย และพี่โก้เองก็ไม่ทราบคำตอบว่าอะไรทำให้มันต่าง  :L2761:
แต่ผมเชื่อว่าเมื่อมีการช่วยกันลองช่วยกันทดสอบต่อไป เดี๋ยวพวกเราก็คงจะได้คำตอบ หรือต่อให้ไม่ได้คำตอบ ความรู้จากกระทู้นี้ก็คงเป็นประโยชน์กับสมชปามาเนียรวมถึงบุคคลทั่วไปด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ   
:L2758:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 11:38:58 »
แรกเริ่มเดิมที ผมก็ตั้งกระทู้แค่อยากหาแลกหน้ากากฟร้อนของผมดีๆ

แล้วไหงกลายเป็นกระทู้หลายหน้าขนาดนี้ เพื่ออะไรหว่า

เพราะของที่ผมซื้อมาจากพี่ทศมีปัญหาหรอ ก็ไม่ใช่ผมซื้อหน้าส้มมาจากพี่ทศก็จริงผมก็ไม่ได้บอกว่าของของพี่มีปัญหานี่ ที่ผมจะแลกกับหน้าสีฟ้าเพราะผมทดลองตามที่พี่โก้บอแล้วเป็นจริงแค่นั้นเอง แล้วของก็ไม่มีปัญหาอะไรด้วย งง งงและก็เจอคนที่อยากจะแลกแล้วด้วย

และเวลาที่ผมบอกทดสอบแบบนี้ ก็ไปทดสอบอีกอย่างแล้วมันจะเจอได้ไง จุดที่บอกว่าถ้าต่อแบบไฮพาวเว่อร์ฟังไม่ออกหรือฟังยากกว่าระบบที่ผมทดสอบมาแล้ว

ก็ไปโทษไสยศาสตร์เวทมนต์เรื่อยเปื่อย เฮ้ออออ ส่วนผมก็งง เห็นบอกจบ จบ แต่ก็มีขึ้นมาเรื่อยๆ ไม่รู้จบยังไง

เข้าใจอะไรกันผิดหรือเปล่าครับ โทรคุยกันเลยดีกว่ามั๊ย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 14 กันยายน 2016, 12:02:30 »
กลายเป็นกระทู้แลกหมัดแทนซ่ะแล้ว    :L4399: