ผู้เขียน หัวข้อ: มาแบ่งปันความสุขในช่วงฤดูฝน กับทริป "เขาค้อ-ภูทับเบิก" 17-19/07/2016 ครับ  (อ่าน 27398 ครั้ง)

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
สุดท้ายมีภาพเก็บตกมาแบ่งปันครับ. สาวชาวดอยท่ามกลางไร่กะหล่ำปลี พิกัดอยู่หน้าโรงเตี๋ยมครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ตอนกลางวันแดดที่ภูทับเบิกจะร้อนแรงมาก เตรียมตัวช่วยติดไปก็ดีนะครับ ผบ ผมเค้าสู้แดด ไหนๆก็ดำอยู่แล้วเลยสู้ไม่ถอยเพราะไม่กลัวแดดครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ไอ้ตัวแสบกับลานกางเต้นท์สวยๆบนภูทับเบิกครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ม้า3ขาที่ Rute. 12 ตอนไปถึงแดดเปรี้ยงๆ เจ้าม้าน้อยคงเพลียและคงเมื่อยมากมันเลยล้มตัวนอนอย่างที่เห็นครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
2 ภาพสุดท้ายและคงท้ายสุดของทริปคือภาพนี้ครับ มันเป็นภาพที่ผมถ่ายไว้ในปีที่ได้ไปร่วมทริปกับพี่ๆปามาเนีย. ผมเอามาแบ่งปันอีกครั้ง เพื่อย้ำให้รู้ว่า ทุกครั้งที่ผมไปภูทับเบิกผมยังคิดถึงวันดีๆของเราที่มีร่วมกับพี่ๆปามาเนียครับ.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
สุดยอดครับ สำหรับภาพถ่ายสวยๆพร้อมคำบรรยาย ที่ได้อ่านแล้วอยากไปเลยครับ
ภาพที่เห็นด้วยตา สวยกว่าภาพที่ถ่ายเยอะเลยครับ พี่โอ๋ต้องลองไปสัมผัสด้วยตัวเองครับ ถ้าไปก็ขอให้โชคดีได้เห็นทะเลหมอกเหมือนผมนะครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ภาพถ่ายสวยงาม มากับคำบรรยาย ที่ทำให้ผมเกิดความอยากอย่างมากเลยครับพี่บิ๊กก้า
 :L2900: :L2900: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
สวยมากครับ พี่บิ๊กก้า
ใฝ่ฝันอยากเจอแบบนี้เลย  :L4384: :L4384:
อยากๆๆๆๆ  :sd21: :sd21:
พี่ป๊อบครับ ลองออกไปตามหาความฝันดูครับไปช่วงหน้าฝนโอกาสที่จะเห็นทะเลหมอกจะสูงกว่าหน้าหนาว เพราะบนภูทับเบิกจะมองเห็นทะเลหมอกจากพื้นราบที่ต้องอาศัยความชื้นจากสภาพอากาศในช่วงฝนตก ไปหน้าหนาวอาจเจอหมอกน้อยกว่าแต่ได้สัมผัสอากาศเย็นๆแบบสุดขั้ว ไปหน้าฝนโอกาสเจอทะเลหมอกมีสูงมากครับ. ทั้งทะเลหมอกทั้งลมแรงๆยิ่งกว่าซึนามิอีกครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ภาพสวย บรรยายได้ยอดเยี่ยมคัพ  :L2900:

ขาวเข้ม

:L4384: เข้ากรี๊ดกับหมอกกลางดึก ไปมาหลายหนไม่เคยสัมผัสหมอกเยี่ยงนี้เลย  :L2900:
สวยงามมากครับพี่บิ๊กก้า  :L4398:

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
 :L4399:ขอบคุณพี่บิ๊กก้าที่เเบ่งปันภาพสวยๆให้ดูครับ :sd10:

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ บรรยากาศดีๆ สไตล์ ปามาเนียครับ พี่บิ๊กก้า :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
พี่ป๊อบครับ ลองออกไปตามหาความฝันดูครับไปช่วงหน้าฝนโอกาสที่จะเห็นทะเลหมอกจะสูงกว่าหน้าหนาว เพราะบนภูทับเบิกจะมองเห็นทะเลหมอกจากพื้นราบที่ต้องอาศัยความชื้นจากสภาพอากาศในช่วงฝนตก ไปหน้าหนาวอาจเจอหมอกน้อยกว่าแต่ได้สัมผัสอากาศเย็นๆแบบสุดขั้ว ไปหน้าฝนโอกาสเจอทะเลหมอกมีสูงมากครับ. ทั้งทะเลหมอกทั้งลมแรงๆยิ่งกว่าซึนามิอีกครับ

ต้องจัด ๆๆ  :sd10: :sd10:

ขอบคุณพี่บิ๊กก้าที่เอาภาพสวยๆ มาฝาก
ทำให้เริ่มตามฝันอีกครั้ง  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ฟินฝุดๆอ่ะ  :sd24: :sd24: :sd24: ขอบคุณพี่บิ๊กก้าสำหรับประสบการณ์อันสวยงามที่นำมาแชร์กันครับ  :L2897:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ขอบคุณมากครับ สำหรับเรื่องเล่าดีๆ พร้อมภาพถ่ายสวยๆ แถมยังชี้จุดให้ด้วย ไว้จะไปตามรอยครับผม  :L6428:
JayNoppadol

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ทุกภาพแทนคำพูดเป็นล้านคำจิงๆคับ
ขอบคุนพี่บิ้กก้ามากคับที่นำพาผมไปโดยที่ผมไม่ได้ไปเอง^^
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

surut jantorn

ทุกภาพแทนคำพูดเป็นล้านคำจิงๆคับ
ขอบคุนพี่บิ้กก้ามากคับที่นำพาผมไปโดยที่ผมไม่ได้ไปเอง^^
พี่เล็ก 19-20 สค.คัพ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ภาพสวย บรรยากาศเยี่ยม ไว้หาโอกาศไปเก็บภาพสวยๆบ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ น้องแนท พระราม3

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • ปามาเนีย
สุดยอดไปเลยครับ :sd10:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

พี่เล็กร่วมทริป 19-20 สค เลยครับ ไปเป็นขบวนอุ่นใจดีครับ