ผู้เขียน หัวข้อ: มาแบ่งปันความสุขในช่วงฤดูฝน กับทริป "เขาค้อ-ภูทับเบิก" 17-19/07/2016 ครับ  (อ่าน 27166 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L6428:  ให้พี่โจ้เลยคับ. 
มิตรภาพดีๆมีกันทุกที่เลยคับ.   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
:L6428:  ให้พี่โจ้เลยคับ. 
มิตรภาพดีๆมีกันทุกที่เลยคับ.   :L2900:

ให้  :L6428:ให้กับพี่โจ้ครับใช่ไหมครับผม  ผมสับสน ตอนแรกคิดว่าให้กับพี่ jojo (โจ้)  เพราะแรงพิศวาสเสียอีก  :L2905: ชื่อคล้ายกัน สับสนๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2016, 16:15:40 โดย บิ๊กก้า »

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

สวัสดีคับพี่บิ๊กก้า
เทือกเขาเดียวกัน แต่คนล่ะฝั่งคับ 19/07/59
ขออภัยคับ ไม่ได้เอาน้องปาฯไปคับ :sd23:
พี่โจ้ไปเที่ยวภูทับเบิกวันเดียวกับผมด้วยหรอครับ  แล้วเห็นทะเลหมอกไหมเอ่ย

ออฟไลน์ โจ้ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
พี่โจ้ไปเที่ยวภูทับเบิกวันเดียวกับผมด้วยหรอครับ  แล้วเห็นทะเลหมอกไหมเอ่ย

ผมไม่ได้ไปทับเบิกโดยตรงคับ แค่เทือกเดียวกัน  ผมไปผาตัด(เขาซ่อนแก้ว)คับผม
ตอนกลางคืน หมอกไหลมาที่ตั้งแคมป์เลยคับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมไม่ได้ไปทับเบิกโดยตรงคับ แค่เทือกเดียวกัน  ผมไปผาตัด(เขาซ่อนแก้ว)คับผม
ตอนกลางคืน หมอกไหลมาที่ตั้งแคมป์เลยคับ

โห.......พี่โจ้นี่เอง ตั้งแต่คลองมะเดื่อครั้งกระโน้นก็หายไปยาวเลยครับพี่โจ้  :L2732: :L2732: :L2732:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 เห็นรูปแล้วเกิดกิเลส แต่กลัวเหว....  :L4387:  :L4387:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เห็นรูปแล้วเกิดกิเลส แต่กลัวเหว....  :L4387:  :L4387:

คิดว่าตอนนั้นไม่น่าจะเห็นเหวนะครับ
น่าจะเห็นแต่หมอกนะ
 :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับพี่พีรา. บริเวณนั้นจะมีเชือกกั้น ไม่ให้คนเผลอเดินไปลึกกว่านั้น ที่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษคือเด็กเล็ก ยกเว้นพี่พีราจะเพลิดเพลินกับทะเลหมอกจนเดินพลัดตกลงไปครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
คิดว่าตอนนั้นไม่น่าจะเห็นเหวนะครับ
น่าจะเห็นแต่หมอกนะ
 :L2736: :L2736:
ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับพี่พีรา. บริเวณนั้นจะมีเชือกกั้น ไม่ให้คนเผลอเดินไปลึกกว่านั้น ที่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษคือเด็กเล็ก ยกเว้นพี่พีราจะเพลิดเพลินกับทะเลหมอกจนเดินพลัดตกลงไปครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ตอนขับขึ้นไปค่ะ  :sd06:  :sd06:  :sd06:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป

:sd01:สวัสดีครับพี่โจ้ สอบถามหน่อยครับ ผาตัด ปาเจโร่เราๆขึ้นไปได้มั๊ยครับ ขับ4 (พี่พฏฝากถามมาครับ)  :sd01:

และขึ้นเสันทางไหนครับพี่  :L2904:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
เหมือนได้ออกมายืนที่ปีกเครื่องบนเลย  สวยงามมากๆครับ

หมอกเป็นปุ้ยนุ่มหนามาก

พี่นะรู้ได้งัยพี่ ว่าหมอกเป็นปุ๋ยนุ่มอะ.......พี่อิอิอิอิอิ :L2754:   :L2754:

แต่วิว.....สวยมากๆๆๆๆครับเห็นแล้ว....น่าไปมังครับ

ออฟไลน์ โจ้ครับ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ขอบคุณคับ สำหรับมิตรภาพ :sd23:
โห.......พี่โจ้นี่เอง ตั้งแต่คลองมะเดื่อครั้งกระโน้นก็หายไปยาวเลยครับพี่โจ้  :L2732: :L2732: :L2732:
ยังเข้ามาอ่านเรื่อยๆคับ แต่ไม่ได้ล๊อคอินคับพี่แม็ค ผมจำพาสเวิร์ดไม่ได้ :D
:sd01:สวัสดีครับพี่โจ้ สอบถามหน่อยครับ ผาตัด ปาเจโร่เราๆขึ้นไปได้มั๊ยครับ ขับ4 (พี่พฏฝากถามมาครับ)  :sd01:

และขึ้นเสันทางไหนครับพี่  :L2904:

ขอบคุณครับ
  สวัสดีคับพี่ป้อม_ปภพ ผาตัด ปาเจโร่ขับ4 ขึ้นได้คับ แต่ระวังฝนหน่อยล่ะกันคับ เพราะสองเนินสุดท้ายก่อนยอดเขา ค่อนข้างชันคับ และมีร่องลึกในโค้งพับคับผม

ส่วนเส้นทาง เข้าทางหมู่บ้านเข็กน้อยครับ (จากสามแยกแคมป์สน วิ่งไปทางพิษณุโลก สักไม่เกิน10กม) หมู่บ้านเข็กน้อยอยู่ทางขวามือคับ เลี้ยวเข้าไป ผ่านหมู่บ้านไป วิ่งไปตามทาง สัก3-4กม. ทางเข้าจะอยู่ขวามือ(มีป้ายบอกคับ)จากป้ายไปยอดผาตัด สัก10กม.ได้ ทางระยะแรกจะเป็นทางชาวไร่  มีทางคอนกรีตเป็นบางช่วง ทางชัดเจนคับ มีประตูกั้นวัวชาวบ้าน(เปิดแล้วปิดด้วยคับ) ไปตามทาง ไม่น่าหลงคับ มีผ่านน้ำซับ ลองดูคับ  ;D

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย
ความผิดหวังในใจก่อตัวขึ้น แต่ก็ยังแอบหวัง ว่าเดี๋ยวน้องหมอกต้องมาแน่ๆ ผมลุกขึ้นจากเต้นท์และกวาดสายตาไปข้างหน้า นี่ไงสิ่งที่ผมเฝ้าฝันอยากเจอ เธอมารอผมอยู่ตรงหน้าแล้วครับ.
สวยมากเลยคับ ยังไปเคยไปเลยเดวต้องหาเวลาไปมั่งดีกว่า :L2900:

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เข้ามาชมดู ช้าไปหน่อย วิวหมอกสวยมาก
ตอนนี้ไม่รู้จะเหลือรีสอร์ทอยู่อีกเปล่า
 :L2900:  :L4398: