ผู้เขียน หัวข้อ: มาแบ่งปันความสุขในช่วงฤดูฝน กับทริป "เขาค้อ-ภูทับเบิก" 17-19/07/2016 ครับ  (อ่าน 27157 ครั้ง)

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
พอเข้าหน้าฝนหนึ่งในสถานที่ ที่ผมคิดถึงคือภูทับเบิกครับ. ทริปนี้คุ้มค่ากับเวลาที่ได้ไป เพราะได้ภาพสวยๆในมุมมองใหม่ๆมาฝากพี่ๆกันเยอะเลยครับ เริ่มภาพแรก โค้งหมายเลข 3 ภาพนี้มองจากศาลาหกเหลี่ยม ก็จะเห็นถนนหมายเลข 3 ครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ภาพนี้เห็นเป็นเลข 3 ชัดๆ งวดนี้ใครพอมีโชค คงได้ถูกหวยกันบ้าง ผมใบ้ให้เลขนึงแล้ว เลขที่เหลือแล้วแต่วาสนาแต่ละคนนะครับ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ณ จุดตรงนี้ ยังมีมุม ให้ทำท่าเท่ห์ๆ  ถ่ายภาพเก็บไว้ด้วยนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
เมื่อขึ้นมาถึง ผมเลือกกางเต้นท์บริเวณบ้านไร่ริมผาและบ้านริมผา พื้นที่บริเวณนี้ที่กางเต้นท์จะอยู่รวมกัน เป็นพื้นที่ของทั้ง 2 บ้านพัก ผมเลือกส่วนของบ้านริมผา เพราะเข้าห้องน้ำสะดวกดีครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยาวไป  ชมอยู่
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
สีสันของเต้นท์ทำให้ลานกางเต้นท์วันนั้นสวยงามมากครับ ถ้าใครอยากมากางเต้นท์บริเวณนี้ ต้องเตรียมความพร้อมสำหรับลมที่พัดแรงทำให้เต้นท์สั่นสะเทือนหลายริกเตอร์เชียวครับ ทริปนี้ทั้งหนาวทั้งสั่นถึงใจจริงๆ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ผมเพิ่งรู้ว่าการเล่นว่าวที่ภูทับเบิก มันมีเสน่ห์น่าดึงดูดมาก เย็นวันนั้น ผมมีความสุขกับการเห็นว่าวตัวนี้อยู่บนท้องฟ้า ไว้คราวหน้าผมไปจะลองเอาว่าวไปเล่นดูครับ. ลมยิ่งแรงว่าวยิ่งขึ้นสูง. มีความสุขทั้งคนมองคนเล่นเลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
กิจกรรมอย่างหนึ่งที่พลาดไม่ได้กับการมากางเต้นท์คือทำของอร่อยๆกินกัน เย็นนั้นต้องรีบกินรีบเข้าเต้นท์เพราะลมทำให้สั่นจนทนไม่ไหวครับ ผมพลาดเพราะไม่ได้เตรียมตัวไปเจอลมหนาวๆ เลยนอนสั่นทั้งคืนเลยครับทริปนี้

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
คืนนั้นลมแรงมาก บวกกับความเขลาของผมที่ไม่ยึดเต้นท์ให้ดี ความใหญ่และความสูงของเต้นท์ทำให้เต้นท์โยกไปมา นอนไปก็ภาวนาว่าขอให้ฝนตก สงสัยใช่ไหมครับว่าทำไมผมอยากให้ฝนตก ฝนตกคงทำให้การนอนลำบากขึ้นแน่แต่มันแรกมากับการเห็นทะเลหมอกสวยๆครับ. และแล้วฝนก็ไม่ตก ตื่นมาเสียใจว่าคงไม่เห็นทะเลหมอกแน่แล้ว

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ความผิดหวังในใจก่อตัวขึ้น แต่ก็ยังแอบหวัง ว่าเดี๋ยวน้องหมอกต้องมาแน่ๆ ผมลุกขึ้นจากเต้นท์และกวาดสายตาไปข้างหน้า นี่ไงสิ่งที่ผมเฝ้าฝันอยากเจอ เธอมารอผมอยู่ตรงหน้าแล้วครับ.

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
การที่เราเดินไปยืนตรงจุดยืนที่ต่างกัน. เราก็จะเห็นความสวยงามที่ต่างกันครับ ยิ่งเรามองโลกให้กว้าง ความสุขก็จะถาโถมเข้ามาแบบนี้ครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
เป็นลานจอดรถที่งดงามที่สุดที่ผมเคยเห็นมา

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
จุดชมวิวที่ทุกคนมุ่งหน้าไปยืนมองทะเลหมอกจากจุดตรงนั้น

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ณ จุดตรงนี้สามารถมองเห็นวัดป่าภูทับเบิก ที่กำลังถูกทะเลหมอกกลืนกิน เป็นมุมมองที่สวยงามมากเลยครับ ที่ได้เฝ้ามองธรรมชาติแบบนี้

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
อีกมุมนึงจากด้านบน ครั้งนึงเราได้กุมมือคนที่เรารักอยู่ตรงนั้น มีความสุขเหมือนได้ขึ้นสวรรค์เลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ทะเลหมอกหน้าฝนบนภูทับเบิกงดงามสุดๆครับ

• Pa Mania
  • *
  • บิ๊กก้า
ยาวไป  ชมอยู่
ขอเสียมารยาท พักยกแป๊บนะครับพี่นะ ถึงเวลาทำภารกิจที่บ้าน เดี๋ยวคืนนี้ผมจะมามอบความสุขให้พี่ๆต่อนะครับ ทิ้งความรู้สึกดีๆไว้กับภาพรูปนี้ ทะเลหมอกยามโดนแสงแรกของวัน สวยงามที่สุดครับ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ไม่รู้ความฝันของผมจะพังทะลายหรือปล่าว เพราะข่าวเมื่อตอนกลางวัน เค๊าบอกว่า ทาง จนท.จะมาทำการรื้อถอนที่พักบนภูทับเบิก ไม่รู้ว่า การเจรจาที่จะขอยืดเวลาออกไปจะได้ผลหรือปล่าวนะครับ  รอลุ้น :L4386: ถ้าโดนรื้อถอนจริงอาจหิ้วเต้นไปเอง สู้ๆๆๆ  :L4398: :L2736:  :L4400:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
สวยมากๆครับพี่บิ๊กก้า
เป็นที่นึงที่อยากไปมากๆ
แต่ยังไม่พร้อมจะไปสักที
 :sd21: :sd21: :sd21:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
สวยมากครับ พี่บิ๊กก้า
ใฝ่ฝันอยากเจอแบบนี้เลย  :L4384: :L4384:
อยากๆๆๆๆ  :sd21: :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2016, 19:31:50 โดย ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์ »