ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ฝนตก ขอให้ทุกคนระวังถนนลื่นด้วยนะครับ  (อ่าน 7364 ครั้ง)

ออฟไลน์ กร บ้านบึง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ปามาเนีย

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
 :sd23:

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
ขอบคุณครับพี่ชายกรณ์ เส้นนี้ผมใช่บ่อยซะด้วยแต่ยังไม่เคยตอนฝนตกซักที. ต้องระวังซะแล้ว  :sd23:
แต่ไอ้สีแดงที่ทาบนพื้นถนนนั้นเท่าที่เคยได้ยินมาเป็นสีที่กันลื่นช่วยเพิ่มแรงเสียดทานใช่หรือเปล่าครับไม่แน่ใจเหมือนกัน. พี่ท่านไหนพอทราบไหมครับว่าเป็นสีอะไรแล้วทาไปเพื่ออะไรครับ. อยากรู้จริงๆครับ  :L2761:
..........".........

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดี และ ขอบคุณ สำหรับภาพเตือนสติ ครับ
รบกวนเรื่องรูปประจำตัวนิดนะครับ ตามลิ้งค์ที่แนบมาเลย
***ขออธิบายเรื่อง "ชื่อ" และ "รูปแทนตัวเอง" ที่พวกเราอยากให้ใช้กันในบ้านปามาเนียครับ***
 :L2758:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
สวัสดี และ ขอบคุณ สำหรับภาพเตือนสติ ครับ
รบกวนเรื่องรูปประจำตัวนิดนะครับ ตามลิ้งค์ที่แนบมาเลย
***ขออธิบายเรื่อง "ชื่อ" และ "รูปแทนตัวเอง" ที่พวกเราอยากให้ใช้กันในบ้านปามาเนียครับ***
 :L2758:

ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนแล้วครับไม่ทราบว่าแบบนี้พอได้มั้ยครับ มือใหม่ต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอบคุณพี่กร ที่นำมาเตือนกันครับ  :L4399: :L4399:

รูปใหม่ ชัดเจน หล่อเลยครับ  :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ขอบคุณพี่กร ที่นำมาเตือนกันครับ  :L4399: :L4399:

รูปใหม่ ชัดเจน หล่อเลยครับ  :L2734: :L2734:

:sd23: :L2897:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
 :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนแล้วครับไม่ทราบว่าแบบนี้พอได้มั้ยครับ มือใหม่ต้องขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณสำหรับความร่วมมือครับ
รับ Like # 2 เลย

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ขอบคุณสำหรับความร่วมมือครับ
รับ Like # 2 เลย
:sd23: :sd23: :L2897:

ออฟไลน์ เติ้ล <Little> พะเยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
Re: ช่วงนี้ฝนตก ขอให้ทุกคนระวังถนนลื่นด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2016, 23:39:44 »
 :sd23: ขอบคุณพี่กรสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
Re: ช่วงนี้ฝนตก ขอให้ทุกคนระวังถนนลื่นด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 5 กรกฎาคม 2016, 12:16:42 »
ขอบคุณครับ :L2760:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 5 กรกฎาคม 2016, 21:27:18 »
แจ้งข่าวสารเพิ่มเติมนะครับ ทางเทศบาลแสนสุขได้ให้ผู้เชี่ยวชาญมาตรวจสอบแล้วนะครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2016, 21:39:32 »
แจ้งข่าวสารเพิ่มเติมนะครับ ทางเทศบาลแสนสุขได้ให้ผู้เชี่ยวชาญมาตรวจสอบแล้วนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่กร  :L2758:

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 07:34:59 »
เหมาะสำหรับผู้ขับขี่ทั่วไปและพวกชอบซิ่งเลย ปลอดภัยขึ้นแน่นอน

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 07:35:51 »
ขอบคุณครับพี่กร ว่าแต่ว่าเส้นนี้ผมก็ขับผ่านประจำนะ ฝนตกถนนลื่นจริงแต่ผมว่าคนขับรถมาคงด้วยความเร็วเกินกว่ากำหนดเพราะไม่

ชำนาญทางมันไม่ใช่โค้งหักศอก แบบว่ามันม้วนเป็นวงกลมเลยอ่ะ ก็เลยเป็นอย่างในภาพ  :L2901:

แต่จริงๆแล้วเลนฝั่งขึ้นมาบางแสนผมยังไม่เคยลองนี่หน่า เคยแต่วิ่งลงจากบางแสนไปบายพาส  :sd42:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 15:42:01 »
มันคือ anti skid หรือป่าวที่สารเพิ่มแรงเสียดทานที่ใช้บนพื้นสัญจร   ผมเคยจะเอามาทำผิวลู่วิ่งออกกำลังกายทีละแพงมาก     อีกตัวที่น่าสนใจก็คือ พื้น PU ที่ทำสนามฟุตซอล   รวมไปถึงแอสฟัสร้อนผสม PU  แต่พอทำจริงไงกลายเป็นผสมสีราคาต้นทุนลดฮวบเลย    แต่ก็อาจเป็นไปได้นะเพราะในโพสเขาพูดถึง Sked  :D    อาจผสมอีกแบบ...ไม่รู้ ::)

เรื่องนี้ต้องถามกรมทางของเราว่ามีข้อมูลอย่างไร   เพื่อเป็นความรู้
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 15:45:41 »
ขอบคุณครับพี่กร ว่าแต่ว่าเส้นนี้ผมก็ขับผ่านประจำนะ ฝนตกถนนลื่นจริงแต่ผมว่าคนขับรถมาคงด้วยความเร็วเกินกว่ากำหนดเพราะไม่

ชำนาญทางมันไม่ใช่โค้งหักศอก แบบว่ามันม้วนเป็นวงกลมเลยอ่ะ ก็เลยเป็นอย่างในภาพ  :L2901:

แต่จริงๆแล้วเลนฝั่งขึ้นมาบางแสนผมยังไม่เคยลองนี่หน่า เคยแต่วิ่งลงจากบางแสนไปบายพาส  :sd42:

ถ้าสังเกตุดีๆ   บางสะพานโค๊ชติ้งไว้หน้ามากวิ่งผ่านทีสะเทือนเลยอย่างสะพานทางขึ้นตรงร่มเกล้าจากพระรามเก้าเข้าสุวรรณภูมิ    รถวิ่งกันเร็ว  ผมเคยเหยีบบเบรคในโค้งหนึบมากไม่มีแถเลย    เข้าโค้งเกาะหนึบๆเลยครับแต่หน้ามากเขาขั้นเป็นช่วงๆสะเทือนไต 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 15:54:28 »
มันคือ anti skid หรือป่าวที่สารเพิ่มแรงเสียดทานที่ใช้บนพื้นสัญจร   ผมเคยจะเอามาทำผิวลู่วิ่งออกกำลังกายทีละแพงมาก     อีกตัวที่น่าสนใจก็คือ พื้น PU ที่ทำสนามฟุตซอล   รวมไปถึงแอสฟัสร้อนผสม PU  แต่พอทำจริงไงกลายเป็นผสมสีราคาต้นทุนลดฮวบเลย    แต่ก็อาจเป็นไปได้นะเพราะในโพสเขาพูดถึง Sked  :D    อาจผสมอีกแบบ...ไม่รู้ ::)

เรื่องนี้ต้องถามกรมทางของเราว่ามีข้อมูลอย่างไร   เพื่อเป็นความรู้
ขอบคุณครับพี่นะ ที่มาเพิ่มข้อมูล :sd23: