ผู้เขียน หัวข้อ: ของมาแล้ว มารับได้ =>รวมตัวสั่งซื้อหางปินส์ ฟีเวอร์ 2016 รอบพิเศษครับ...  (อ่าน 158784 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เตรียมตัวเตรียมใจแหกกระเป๋าเช็คตังค์กันได้แล้ว   ติดห้องขังอยู่รอชำระค่าปรับ  :sd42:

เช็คชื่อกันให้ดี   มีเกินมา 5 ตัว   เงื่อนไขถึงจะเอาก็บอกมา
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
เตรียมตัวเตรียมใจแหกกระเป๋าเช็คตังค์กันได้แล้ว   ติดห้องขังอยู่รอชำระค่าปรับ  :sd42:

เช็คชื่อกันให้ดี   มีเกินมา 5 ตัว   เงื่อนไขถึงจะเอาก็บอกมา

เตรียมไว้แหก จนหมดไปรอบแล้วพี่นะ เดี๋ยวรีบเก็บใหม่ทันทีเลย...มาแว้ว...วๆๆๆๆ  :sd10: :sd10: :sd10:

:sd23: :sd23: :sd23: :L2758: :L2758: :L2758:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2758: :L2758:
มาแล้วๆ  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
 :sd10:ไม่ได้เเวะเข้าเพจซะนานเลยครับ ช่วงนี้ที่บ้านร้านยุ่งมากๆ ต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

:L2900:   มาถึงแล้วๆๆๆๆๆๆ..................อยากเห็นๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย
 :L4365:รอดูคับ  :L4384:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2016, 23:46:42 โดย ซอล faisol »

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ติดซ้อนมัน 2 หางเลยดีมั้ยเนี่ย :sd01:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
เตรียมตัวตัดหางเก่าปล่อยวัด  :L4396: ขอบคุณพี่กิต และพี่ๆทุกท่านที่ช่วยกันเดินเรื่องดำเดินการจนสำเร็จคับ  :L2897:  :L2897:  :L2758:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2016, 21:38:54 โดย ซูกิ-เอ »

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ติดแล้วสวยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2016, 17:45:10 โดย กฤษณะ »

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ขอบคุณครับพี่   :sd23:

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
กระทู้นี้ สรุปยอดโอนที่ยังหาไม่เจอ ดังนี้ครับ
2. พี่ป๊อบ 8.พี่เติ้ล 9.พี่ตั่ม 10.พี่พีท 12.พี่ปุ้ย 17.พี่วิทย์ 23.พี่อ้วน

ส่วนท่านอื่น โอเคครับ

ขออภัยครับ ขออนุญาติยกเลิกจองก่อนครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
กระทู้นี้ สรุปยอดโอนที่ยังหาไม่เจอ ดังนี้ครับ
2. พี่ป๊อบ 8.พี่เติ้ล 9.พี่ตั่ม 10.พี่พีท 12.พี่ปุ้ย 17.พี่วิทย์ 23.พี่อ้วน

ส่วนท่านอื่น โอเคครับ

----------------- เพื่อโปรดทราบ -------------------

สั้นและง่ายไปไหมกับคำตอบแบบนี้.........ทำไมก่อนจะฝากซื้อหรือให้ช่วยหาทำไมไม่ตรองให้ดีกันก่อน?? >:(

คำว่าอยากของเพื่อนสมาชิกที่พูดออกมาก็คือความต้องการ     พอเข้าหูพวกผมเมื่อมีการร้องขอให้จัดหารู้ไหมว่ามันมีขั้นตอนอย่างไร    และการจะเปิดโมลเพื่อผลิตต้องมี condition อย่างไร   อีกทั้งขวนการขั้นตอนภาษีทั้งขาเข้าขาออกเพื่อให้ถูกสุดต้องผ่านอะไรบ้าง   การแยกแพ็คเพื่อแยกจำนวนออกจากกันเพราะอะไร    และที่สำคัญเงินส่วนตัวทัั้งนั้นในการดำเนินการโดยที่ยังไม่ได้ตั้งเบิกเวปเพราะรายละเอียดมันกระจายหลายส่วนทั้งเงินตราที่ไม่ใช่เงินบาททั้งหมด     เพียงแค่ยอดจองเกินมา 1-2 ชิ้น   แต่มันต้องตัดใจเอามาหมดให้ครบ lot ส่วนเหลือหรือเกิน  เดี๋ยวหาทางระบายออกที่หลังเพื่อให้สมาชิกได้สิทธิ์นั้นด้วยกันเพราะอุตสาห์อยากได้  อุตสารวมตัวกัน  ให้ทางเราช่วยจัดการ
( ถ้า 7 คนนี่ไม่เอาแต่แรก  สั่งขึ้นงานจริงแค่ 20 พอแล้ว )

หากถ้ารู้แต่แรกหรือก่อนสั้งผมจะไม่ว่าอะไรเลย   นี่ผมย้ำหลายครั้งก่อนเรียกเก็บมัดจำว่าจำนวนเท่านี้ใช่ไหม ก็ไม่มีใครยกเลิกใดๆ    ผมและพี่กิตต่างเชื่อใจสมาชิกกันเพราะอดีตที่ผ่านมาสมาชิกรุ่นเก่าๆทุกคนรับผิดชอบในคำพูดของตัวเองกันหมดโดยที่ไม่ต้องร้องบอกหรือทวงถาม    หากของมาถึงแล้วไม่ได้ใช้ ไม่พร้อมก็จะรับผิดชอบโดยการให้คนอื่นใช้สิทธิ์ตัวเองแทนโดยแจ้งหน้ากระทู้    หรือมีความจำเป็นเร่งด่วนก็จะฝากข้อมูลว่าจะให้ใครมารับฝากเงินใครมาหรือจ่ายเงินแล้วฝากไว้ที่ไหน     หรือรับไปแล้วจะไปส่งต่อก็เป็นสิทธิ์ของทุกท่านอีกเช่นกัน

พอนานวันเข้าก็มีสมาชิกใหม่ๆเข้ามาอาจจะยังไม่รู้ว่าปามาเนียรับผิดชอบคำพูดและสัจจะตัวเองกันแค่ไหน   พอของมาถึงผมไม่คิดว่าจะได้เห็นคำพวกนี้ในวันนี้นะ     ฝากพิจารณาและรักษาคำมั่นกันสักหน่อยครับ

ฝากเพื่อนๆผู้ดูแลเวปบอร์ดและหน่วยคัดกรองสมาชิกแรกรับ   สงสัยต้องกลับไปใช้วิธีเข็มงวดแบบเดิมล่ะ   เอาตามที่พวกเราเคยเห็นชอบกันแล้วกัน  " ไม่ต้องการคนเยอะแต่ต้องการคนคุณภาพเท่านั้นครับ " ไม่พร้อม ,ไม่ถูกใจ , เตือนครบ 3 วันไม่แก้ไข , ไม่ต้องรับมาเป็นสมาชิก ครับ

สำหรับสมาชิกที่ติดเงื่อนไขหรือโพสยังไม่ถึง  ช่วยยกมืออีกครั้งครับเดี๋ยวผม run คิวให้เลยกับ   " หางปินรุ่นทุบโมล "

ราตรีนี้สวัสดี

:L2760:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่สุภัทรครับ ผมโอนแล้วครับพี่ แต่ผมลืมใส่ .10 ครับ

update พี่พีทโอนแล้วครับ  :L2736:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
อยากจะร้องไห้  :L4386: ยังไงก็เอาใจช่วยพี่ๆทุกท่านนะครับจะด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม

และขอบคุณพี่ๆทีมงานปามาเนียอีกครั้งที่เป็นธุระจัดการต่างจนสำเร็จ  :sd23:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
ต้องขอโทษด้วยครับ  โอนแล้วลืมแจ้งหน้าบอร์ด  แจ้งแต่พี่สุภัทร์ครับ   :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
มาแจ้งแทนพี่ปุ๊ยครับ  ของพี่ปุ้ยยังรับอยู่ครับ  เพียงแต่ว่าช่วงนี้แกเข้าสู่วัยทอง เลยขอหลบไปพักผ่อนสักครู่ อีกสักพักแกก็จะกลับเข้ามา  :sd42: :sd42: :sd42:

เรื่องเงินเด๋วพี่ปุ้ยโอนตามเข้าไปให้ครับผมมมมมม..........

ส่วนของพี่อ้วนเด่วแกเข้ามาแถลงคร้าบบบบบบ.....

ขอบคุณคร้าบ  :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ขอโทษพี่ๆที่เข้ามาแจ้งกันล่าช้าครับผม

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
มาแจ้งแทนพี่ปุ๊ยครับ  ของพี่ปุ้ยยังรับอยู่ครับ  เพียงแต่ว่าช่วงนี้แกเข้าสู่วัยทอง เลยขอหลบไปพักผ่อนสักครู่ อีกสักพักแกก็จะกลับเข้ามา  :sd42: :sd42: :sd42:

เรื่องเงินเด๋วพี่ปุ้ยโอนตามเข้าไปให้ครับผมมมมมม..........

ส่วนของพี่อ้วนเด่วแกเข้ามาแถลงคร้าบบบบบบ.....

ขอบคุณคร้าบ  :sd23: :sd23: :sd23:

เท่าที่ผมทราบ แกไม่น่าจะแค่หลบไปพักผ่อนนะ คนนอกรู้หมดนอกจากคนในบ้าน แต่จะด้วยเหตุผลอะไรที่คิดว่าเจ้าบ้านไม่จำเป็นต้องรับทราบเหมือนตอนสมัครเป็นสมช ผมก็ไม่อยากให้ต้องอึดอัดใจในการที่ต้องรักษาคำพูด หางปินของพี่ปุ้ยที่จองไว้ผมขอรับผิดชอบขึ้นมาเองครับ ฝากแจ้งแกด้วยครับ   :L4399:

• Pa Mania
  • *
เท่าที่ผมทราบ แกไม่น่าจะแค่หลบไปพักผ่อนนะ คนนอกรู้หมดนอกจากคนในบ้าน แต่จะด้วยเหตุผลอะไรที่คิดว่าเจ้าบ้านไม่จำเป็นต้องรับทราบเหมือนตอนสมัครเป็นสมช ผมก็ไม่อยากให้ต้องอึดอัดใจในการที่ต้องรักษาคำพูด หางปินของพี่ปุ้ยที่จองไว้ผมขอรับผิดชอบขึ้นมาเองครับ ฝากแจ้งแกด้วยครับ   :L4399:

เสริมจากพี่กิต : หางปินเราจัดหาสำหรับสมาชิกปามาเนียเท่านั้นครับ   ตามเงื่อนไขย่อยที่แนบแจ้งก่อนหน้านี้อีก

ขออภัยสำหรับเงื่อนไข  พอดีอยากเห็นจำนวน startup ก่อน เพื่อส่งต่อให้ทีมงานหนีบจักกะแร้นำเข้าเจรจาต่อรองกับโรงงานที่มีโมลนั้นอยู่
แต่ตอนนี้มีทีท่าว่าจะเพียงพอต่อจำนวนขั้นต้นเพื่อเฉลี่ยฐานภาษีและกำหนดราคาประมาณเดิมที่เคยจำหน่ายได้   งั้นเงื่อนไขครั้งนี้ง่ายหน่อย

เงื่อนไขดังนี้
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 300 ขึ้นไป + Sticker Type D                    ซื้อได้ในราคา   4500 +/- บาท
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 300 ขึ้นไป                                              ซื้อได้ในราคา   5500 +/- บาท
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 200 ขึ้นไป                                              ซื้อได้ในราคา   6500 +/- บาท
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 100 ขึ้นไป                                              ซื้อได้ในราคา   7500 +/- บาท
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 50   ขึ้นไป                                              ซื้อได้ในราคา   8500 +/- บาท
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 10 ขึ้นไป                                                ซื้อได้ในราคา   9500 +/- บาท
* มีกระทู้โพสตั้งแต่ 1  ขึ้นไป                                                 ซื้อได้ในราคา 10,000 +/- บาท

Note : ราคา +/- อยู่ใน rang 300 บาท

Note : ราคา +/- อยู่ใน rang 300 บาท และสำหรับสมาชิกเก่าแก่แต่โพสน้อยแล้วอยากร่วมด้วย  ขอทีมงานพิจารณาเกณฑ์ราคาให้สิทธิ์เฉพาะคนนะครับ

:L2736:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ของมาแล้ว

ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานเป็นอย่างสูงที่สละเวลาและช่วยดำเนินการให้ครับ  :sd23:
JayNoppadol