ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting : ติดตั้งกันชน NRB V2 เลียบแม่น้ำเจ้าพระยา วันขึ้น12ค่ำ เดือน 4 ปีลิง  (อ่าน 39152 ครั้ง)

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 9
สวยงามมากๆเลยครับ   :L2734:  หล่อเหลาทุกคันเลย  :L2900:  แค่เห็นก็ใช่เลย PAMANIA  :L2734:
..........".........

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สวยงาม มาก ครับ   

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ยินดีกับพี่ๆที่ได้ของเล่นกันไปอีกชิ้น สวยครับ อยากได้เหมือนกัน แต่ใจยังรักในความเร็วอยู่ 555  ไม่มีกับเขาแต่อยากรู้เฉยๆครับ 1. ตำรวจจะจับหรือเปล่า ป้ายทะเบียนถูกดึงหน้าลงไปด้านล่าง 2.วิ่งผ่านน้ำขังน้ำมันจะกระเด็นขึ้นมาหน้ากระจกรถ มากขึ้้นหรือเปล่าครับ ปกติก็รับกันเต็มๆอยู่แล้ว เบรกกันแทบไม่ทัน 555

อารมณ์เดียวกันเลยครับพี่ภูดิท กำลังเสียดายอยู่เลย :L4387:  แต่ถ้าได้มาคงจะไม่จบแน่ อาจจะลามไปอีกหลายอย่าง :L2739:  ณ จุดๆนี้...เราคงได้แค่ทำใจ :L4386:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เผื่อใครมีความคิดจะเอา V1 + V2 และไม่กลัวหนัก ไม่กลัวหน่วง
เห็นว่าพี่แม็คจะทำอยู่นิ
 :sd42: :sd42: :sd42:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ของภารโรงอะหรา ยังไม่ Get
http://youtu.be/Y8maXNvZJ8I
 ;) ;) ;)

ได้ดูคลิปนี้แล้วนับถือน้ำใจพ่อหมอจริงๆ กันชนชุดนี้จะไม่ใช่ NRB ที่สมบูรณ์เลยถ้าปราศจากพี่นะกวาดลานตอนเลิก :L4396: :L4396: :L4396: (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย :L2739: ) ข้าน้อยขอคารวะหนึ่ง :L6428: (#386) :L2900: :L2900: :L2900:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เผื่อใครมีความคิดจะเอา V1 + V2 และไม่กลัวหนัก ไม่กลัวหน่วง
เห็นว่าพี่แม็คจะทำอยู่นิ
 :sd42: :sd42: :sd42:

อาจจะมีคนนึงนะครับ ที่อาจจะทำอย่างนี้  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ไม่ได้มีอะไรในใจครับ  ;) 

แต่ขอสื่อสารในภาพรวมว่า  ครั้งหน้าในการทำกิจกรรมเสร็จแล้วเราจะช่วยกันคืนพื้นที่ให้เจ้าของเขาอย่างดีและอย่างเดิมให้มากที่สุด

เพื่อพี่น้องประชาชนคนปามาเนียทุกคน
 :sd27: :sd24: :sd01: :L4399:

**อย่าลืมมา comment ข้อพกพร่องของ NRB กันด้วยนะ   ข้อดีแค่ชื่นใจ   แต่ข้อพกพร่องน่าสนใจมากกว่า

ขอบคุณครับ พี่นะ       พี่สมกับเป็นหนึ่งในทีมผู้ก่อตั้งที่เสียสละ และใจกว้างเช่นเดียวกับพี่ๆผู้ก่อตั้งท่านอื่นๆ ที่เข้าใจในวัฒนธรรมพื้นฐานของแต่ละครอบครัวของสมาชิกปา มาเนีย ที่แตกต่างกัน :sd23: :L4399:

ในครั้งต่อๆไป สมาชิกทุกท่านๆได้เข้าใจตรงกัน กับเจตนารมณ์ของพี่นะแล้ว 

จะร่วมด้วยช่วยกัน ดูแลพื้นที่ และ ลดภาระการเก็บกวาดทุกๆครั้งที่จัดกิจกรรม ครับ :L4399: :sd23:

และเราจะมีความสุขในทุกๆครั้งที่ร่วมกันพักผ่อนสไตล์ปามาเนีย :L2734: :L4398:

สำหรับ NRB V2 ที่มาประจำการในเจ้าต้วมเตี๊ยมสีน้ำเงินคันเดียวในชมรม   มีข้อมูลมาเล่าสู่กันฟัง ครับ

1. จุดเสริมยึดแข็งแรงดูบึกบึนทีเดียว ตามสไตล์กันชนoff road

2. การออกแบบเส้นนำสายตา ดูกลมกลืนกัน และ ให้ความรู้สึก ไม่แข็งกระด้างเกินไป ลงตัวทั้งความแข็งแรง และ ความสุภาพ ไม่ดูโวยวาย(จะเข้าใจไหมนะ) จุดนี้ผมชอบมากครับ :L2897:

DKIVVDC[[

3.พี่ๆที่นำมาใส่กับกระจังหน้า2014 ก็ดูดีและลงตัว แต่ผมเลือกที่จะลองโมดิฟายตามพี่นะ   โดยมือดีจากแดนตะวันออก พี่แม๊ค ไฟแรงเฟ่อร์ ขัดเกลาจนกระจังเดิม กลมกลืนเข้ากันดีทีเดียว ขอบคุณพี่แม๊คมากๆครับ

4.สำหรับผม และ พี่จ้อย เงาะน้อย  ยังคงหารือกันว่าจะเอาสปอร์ตไลท์คู่ใจมาติดยังไงดีกับเจ้าNRB V2 นี้ ลองจน เรา :sd42:

5.สำหรับจุดนี้ ถังน้ำฉีดกระจก  หาจุดลงได้แต่ยังแนบกับท่อร้อน ซึ่งอาจจะต้องหาตำแหน่งลงใหม่ หรือ โมดิฟาย หม้อฉีดน้ำ ให้มีคอยาวลงต่อไปข้างล่าง เพื่อไม่ให้โดนท่ออื่นๆ ครับ  เชื่อว่าน่าจะหาทางออกได้ในอนาคตอันใกล้นี้ครับ :L6415:

สำหรับการใช้งาน ตามความรู้สึก ครั้งแรกที่สัมผัส

1. แน่นอนครับ หนักขึ้น  หน้าตกลงเล็กน้อย แต่น่าจะไม่มีผลเสียต่อการขับขี่ และ ทำให้การใช้ความเร็วสูงนิ่งขึ้น
2. สปริง606 เอาอยู่ครับ  ไม่ย้วย
3. ออกตัวหน่วง แต่ดันรางและคันเร่ง ก็ส่งถีบตัวออกได้ ไม่เป็นปัญหา
4. เรื่องน้ำกระโจนเข้ากระจกหน้า ถ้าเกิดก็รับได้  เพราะกันชนปกติ ก้ไม่ได้ปกป้องให้เราอยู่แล้ว  เป็นข้อดีซะอีกที่เราจะปลอดภัยขึ้น เพราะลดความเร็วเมื่อเจอแอ่งน้ำ

จุดที่คิดว่าควรปรับปรุงต่อยอด ไปสู่NRB V3

1. การพ่นสี น่าจะหนาและทนทานกว่านี้ จากที่ต้องขอสีดำมาแต้มรอยสนิมที่มุมกันชน ของผม
2. ถ้าจะเพิ่มวินซ์ อาจจะต้อง มีพื้นที่ด้านหน้าเพิ่มขึ้น เพราะ ดูจากวินซ์ ironmanของพี่ปอป ต้องคว้านแผ่นบังหน้า
3. กระป๋องฉีดน้ำฝน อาจจะต้องหารูปแบบใหม่ให้เหมาะสมกับการใช้งานจริง
4. สำหรับคันที่มี ฟังค์ชั้น ฉีดไฟหน้าถ้า นำมาติดคืนได้ จะOME LIMITED สุดๆ
5. อาจจะต้องมีการทดแทนน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นของเจ้าV2 นี้   ด้วยการเปลี่ยนฝาประโปรงคาร์บอน  และ เบาะแต่งน้ำหนักเบา(อันนี้ผมทดแทนไปแระ  สบายกระเป๋าไปหน่อย) 
   หรือ เปลี่ยนแก้มข้างเป็นคาร์บอนด้วย (จะเบากันไปใหญ่ละทีนี้) ;D

อื่นๆถ้าพบจากการใช้งานจะนำมา เล่าสู่กันฟังอีกนะครับ :sd01:

สุดท้าย อยากจะบอกว่าของแต่งปามาเนียชิ้นนี้ ผมชอบที่สุดในรอบปี2016  ถ้ายังไม่มีของแต่งLIMITED อันอื่นมาเป็นคู่แข่งนะ   เช่น แรคหลังคา ชนิดแอร์โร่ไดนามิค (์NRAR V1- NARATCHADA AERODINAMIC ROOF RACK) :sd42:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
รถเงาะ เปื้อนฝุ่นครับ  :L4399:

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
สวยงามมากๆ ครับ  :L2906:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2734: :L2734: สวย ดุดัน บึกบึนทุกคันเลยครับ  :L2754: :L2754:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
สวย ดุ สุดๆไปเลยคับ

ออฟไลน์ น้องแนท พระราม3

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • ปามาเนีย
สวยงามทั้งน้านเลยครับ :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
V1+V2 ดูแล้วแกร่ง สวย ดุ บึกบึน มากขึ้น ว่าแต่จะมี NRB3 อีกหรือครับ

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
มิ๊ตติ้ง งานสนุกสนานมากเลยครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ถ้ายังไม่มีของแต่งLIMITED อันอื่นมาเป็นคู่แข่งนะ   เช่น แรคหลังคา ชนิดแอร์โร่ไดนามิค (์NRAR V1- NARATCHADA AERODINAMIC ROOF RACK) :sd42:

ว๊าววววว  ข่าวใหม่  ขอพักก่อน  อารมณ์ยังไม่มา  :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
นานมากแล้วไม่ได้ไปเข้าร่วม คุกฝุ่นแบบนี้  ;D ;D บรรยากาศสนุกสนานเฮฮาปาร์ตี้เหมือนเดิม
เครดิตรเรื่องความสวยงาม ต้องยกให้ NRB น้อ เขาเป็นคนไม่ธรรมดาจริงๆ ลงตัวที่สุดครับ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
V1+V2 ดูแล้วแกร่ง สวย ดุ บึกบึน มากขึ้น ว่าแต่จะมี NRB3 อีกหรือครับ

พูดเหมือนเห็น   ตอนนี้มีแค่ NRB  Version   2.1.0  ครับ   :sd42:

เนื่องจากตอนทำแบบใช้คนละรุ่นเลยต้องมีการ rev . เพิ่ม

เก็บงานทำสี

งานออกมาก็โอเค นะ

ส่วนสมาชิกท่านใดที่สนใจ  NRB ตัวที่จัดจำหน่ายสามารถติดต่อไปที่พี่ป๊อบ Siam pro tire ได้ครับ    สำหรับตัว Limited ทำเฉพาะผู้กล้า  17 ท่านเท่านั้น

** หรือหากสนใจจริง  รอประมูลตัว poto type หน้าเวปบอร์ดแห่งนี้   เร็วๆนี้

:sd27:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
แก๊งค์ปาเงิน มีใครใส่บ้างครับ  :L4384:
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

** หรือหากสนใจจริง  รอประมูลตัว poto type หน้าเวปบอร์ดแห่งนี้   เร็วๆนี้

:sd27:

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
 :L4365:มีแต่คันหล่อๆ :L4363: