ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงในรถ  (อ่าน 18803 ครั้ง)

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
สอบถามเรื่องเครื่องเสียงในรถ
« เมื่อ: 12 มีนาคม 2016, 15:56:01 »
พอดีรถผมฟร้อนขึ้นคำว่า Interrupt ค้างตลอดและตัวหน้าจอที่ต่อพ่วงกับเครื่องเล่น
ขึ้นหน้าจอขาว โดยปกติเวลาเราเข้าเกียร์ถอยหน้าจอจะขึ้นกล้องที่หน้าจอให้
แต่ตอนหนี้ไม่ขึ้นแถวหน้าจอเป็นเหมือนไฟข้างหน้าเป็นสีขาว
ส่วนฟร้อนจะขึ้น Interrupt ค้างตลอด
เคยโทรสอบถามพี่นกแล้ว แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่พบ  :sd21:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงในรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2016, 18:44:54 »
มารอเป็นเพื่อนพี่หม่องครับ :L2750:  เดี๋ยวต้องมีใครมาช่วยตอบแน่ :L2754:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงในรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2016, 20:54:00 »
พอดีรถผมฟร้อนขึ้นคำว่า Interrupt ค้างตลอดและตัวหน้าจอที่ต่อพ่วงกับเครื่องเล่น
ขึ้นหน้าจอขาว โดยปกติเวลาเราเข้าเกียร์ถอยหน้าจอจะขึ้นกล้องที่หน้าจอให้
แต่ตอนหนี้ไม่ขึ้นแถวหน้าจอเป็นเหมือนไฟข้างหน้าเป็นสีขาว
ส่วนฟร้อนจะขึ้น Interrupt ค้างตลอด
เคยโทรสอบถามพี่นกแล้ว แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่พบ  :sd21:

จอเสียครับ

ส่งพี่ทศ ซ่อมได้ครับ

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2016, 22:31:31 »
จอเสียครับพี่ อาการเหมือนของผมเลย  :sd21:  เข้าศูนย์ส่งเคลมจอแต่รอตั้งเกือบเดือนกว่าจะได้ ตอนนี้เปลี่ยนจอมาแล้วปกติครับ  :sd01:
..........".........

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2016, 10:28:19 »
ส่งพี่ทศเลยครับ ผมก็อาการเดียวกัน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2016, 15:28:31 »
แสดงว่าจออย่างเดียวที่เสียใช่ไหมครับ
หากจอเสียผมก็ถอดแต่จอไปหาพี่ทศหรือจะไปทั้งคันดีละ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2016, 18:32:39 »
แสดงว่าจออย่างเดียวที่เสียใช่ไหมครับ
หากจอเสียผมก็ถอดแต่จอไปหาพี่ทศหรือจะไปทั้งคันดีละ

ไปได้ทั้งคันก็ดีครับพี่หม่อง ถือโอกาสไปเที่ยวกระบี่ด้วยเลย :sd42: :L2900:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2016, 21:37:07 »
งั้นพ.ค.เจอกันมั๊งครับ 555
กลางพ .ค. ผมมีลงไปตรังลงไปเชียร์ลูกสาวแข่งรายการปุ้มปุ้ย
ถ้าพี่ทศอยู่กระบี่ช่วงนั้นนะ เพราะตรังกับกระบี่ใกล้กัน  :L4396:

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2016, 11:00:53 »

สวัสดีครับพี่หม่อง ผมเคยเจออาการนี้เหมือนกันครับ ของผมเป็นจอ M9N (รถปี 2013) แต่ผมใช้ไม้แหลมๆ หรือ clip หนีบกระดาษมาจิ้มที่ปุ่ม reset ที่อยู่ใกล้ๆ กับช่องเสียบ USB จอก็กลับมาใช้งานได้ปกติครับ ถ้าของพี่หม่องเป็นจอ M9 หรือ M9N เหมือนกันก็ลอง reset ดูก่อนครับ หาก reset แล้วไม่หายก็คงต้องส่งซ่อมจริงๆ  :L4399:
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มีนาคม 2016, 11:55:46 »
ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์ของผมนะครับ

ของผมเป็น จอ M9 (รองท๊อบ 2013) เล่นเพลงผ่าน iPod Touch ตลอด (ลักษณะเหมือนต่อกับ iPhone) มีอยู่วันนึงอยู่ๆเสียงก็ไม่ออกครับ ขึ้น Interrupt แต่เสียงไม่ออกครับ ผมเลยลอง Reset ที่รูเล็กๆตรงช่องเสียบ USB แล้วก็ไม่หายครับ ทั้งถอดสายแบต Reset ทั้งตัวจอ และตัวขยาย Alpine จนปัญญาแล้วก็เลยเข้าศูนย์ ให้ช่างตรวจสอบ ทางช่างแจ้งว่า จอเสีย ผมก็เห็นด้วยตามนั้น ก็เลยส่งซ่อม ทางช่างแจ้งว่าน่าจะประมาณ 1-2 สัปดาห์

*แต่หลังจากนั้นทางศูนย์โทรมาบอกว่าจอส่งมาแล้ว ซึ่งก็น่าแปลกใจมากเพราะ เวลาผ่านไปแค่อาทิตย์เดียว ก็ไม่อะไรเอารถเข้าไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ช่วงเช้าแล้วกลับมาทำงานต่อ ช่วงบ่ายศูนย์โทรมาบอกว่า ใส่จอคืนแล้วแต่อาการยังเหมือนเดิม ขอเวลาไล่วงจรดูใหม่ก่อน สุดท้ายคืนนั้นรถจอดอยู่ที่ศนย์ วันต่อมาสายๆ ช่างโทรมาบอกอาการว่า ได้เอาตัวขยายของรถใหม่ในศูนย์มาเทสดูจึงรู้ว่าตัวขยายเสีย ก็ส่งซ่อมกันตามระเบียบ รอบนี้เสียจริงครับ ขับรถเหงาๆไม่มีเสียงมาทำงาน 2 อาทิตย์ (ตอนช่วงส่งจอซ่อมยังเปิดวิทยุฟังข่าวตอนเช้าได้)ก็ไม่ใช่ไรมากครับ อยากเล่าให้ฟังครับ  :sd10:
The Black Pearl

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มีนาคม 2016, 14:08:22 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
เดี๋ยวผมลองรีเซ็ทใหม่ดู หากไม่ได้ก็คงต้องหาศูนย์ Alpine กันมั่งละ
เห็นเขาบอกว่าศูนย์อยู่แถวรัตนาธิเบศร์

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มีนาคม 2016, 14:36:39 »
ลอง Reset แล้วไม่หายสงสัยจอผมไปซะแล้วละ  :sd06:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มีนาคม 2016, 15:18:10 »
ลอง Reset แล้วไม่หายสงสัยจอผมไปซะแล้วละ  :sd06:

ซ่อมได้ครับพี่หม่อง เอาใจช่วยครับ :L2756: :L2756: :L2756:

ออฟไลน์ ฟลุค_ate

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 9 กุมภาพันธ์ 2017, 09:27:52 »
พี่คับหน้าจอผมเป็นอาการแบบนี้resetแล้วไม่หายคับ ไม่ทราบว่ามีที่ซ่อมแถวไหนบางคับ ในกรุงเทพ

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 9 กุมภาพันธ์ 2017, 19:59:55 »
พี่คับหน้าจอผมเป็นอาการแบบนี้resetแล้วไม่หายคับ ไม่ทราบว่ามีที่ซ่อมแถวไหนบางคับ ในกรุงเทพ

ติดต่อ พี่ทศ เลยครับ...ส่งทางพัสดุไป และถ้าเป็น จอ MN9 ลองถามพี่ทศให้ อัพเกรดใส่ GPS มาเลยทีเดียวจบ ครับ
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2017, 13:29:55 »
ติดต่อ พี่ทศ เลยครับ...ส่งทางพัสดุไป และถ้าเป็น จอ MN9 ลองถามพี่ทศให้ อัพเกรดใส่ GPS มาเลยทีเดียวจบ ครับ

ตามนั้นเลยครับ เมื่อวานได้คุยกับพี่อ๊อดได้รับทราบมาว่าตอนนี้ระบบแผนที่ GPS ที่ทั้งคู่พัฒนาร่วมกันสมบูรณ์มากกว่าพวกที่ขายแพงกว่าในตลาดมากมายครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2017, 08:23:37 »
ตามนั้นเลยครับ เมื่อวานได้คุยกับพี่อ๊อดได้รับทราบมาว่าตอนนี้ระบบแผนที่ GPS ที่ทั้งคู่พัฒนาร่วมกันสมบูรณ์มากกว่าพวกที่ขายแพงกว่าในตลาดมากมายครับ  :L2734:
:L2900:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2017, 21:47:54 »
ผมวานให้พี่อ๊อดตามพี่ทศกลับมาแล้วครับ พี่ๆสมชจะได้ไม่ต้องลำบากตามตัวแก รอฟังข่าวดีจากพี่อ๊อดครับ  :L4384:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2017, 13:30:15 »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2017, 13:31:52 โดย ฟลุค_ate »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2017, 13:31:08 »
ขอบคุณมากๆคับ พี่บูรณ์