Pa Mania General (เรื่องทั่วไปปามาเนีย) > Welcome New Member / Talk Board

เมื่อเราเคารพกฏจราจร.....สิ่งที่ได้เห็น คือ????

(1/17) > >>

พี่นะ [Na ratchada]:
วานนี้ไม่มีอะไรมาก  แค่เราขับรถตามกฏจราจร   ไม่คล่อมเลน  ไม่ทับเส้น  จอดหลังเส้นขาว    ไม่ทับทางม้าลาย    สุดท้ายมีแต่เสียงแตรไล่ตรูด 55555

ช่วงเช้าอากาศดี เอาอีกทีว่ะ   ขับมาหน้าสถานที่ราชการเจอเส้นเหลือง " ตามกฏและมารยาท "  ให้เว้นระยะเส้นเหลืองไม่ทับเส้นเหลืองที่ทำสัญญลักณ์บนถนนไว้

ขับมาเจอเส้นเหลือในขณะรถติด.................เบรคซิครับ

เว้นระยะสวยงามอำนวยความสะดวกแก่เพื่อนร่วมทาง    คันข้างๆวิ่งมาเลยไปแล้วยอมถอยมาจอดด้วย  ดีใจจังมีคนทำตาม

ไม่เกิน 5 นาที.......ฟาาาบบบบบ   ปาดเข้ามาคาเส้นเหลือง   คงคิดว่าเราเว้นทางให้เขา

ต่อมาอีกไม่เกิน 30 วินาที........................... มาอีกคันปาดหน้าผมเลย

สรุปไฟเขียวทางตรง(ทางเลี้ยวขวายังแดงอยู่   ผมและคันข้างๆไปไม่ได้ติดไอ้ 2 คันเนี่ย     ต้องบีบแตรกันลั่นถนนสักพักจนขยับกันจนพ้นแล้วมาติดไฟแดงต่อ
ผลของการเคารพกฏจารจรครั้งนี้   ได้บทเรียนและได้เรียนรู้อะไรหลายอย่าง

:sd21: :sd30: :L2740: :L2746: :L2741:
 :L2897:

กิต <Black Angel>:
กฏหมายการจราจร ผมว่าผมทำไม่ได้อยู่ข้อเดียวในบางครั้งครับ.......... ;D

เด่น บางนา:
เป็นผมก็แตร ยาวหละ  :sd42:

หนุ่ม ปา2.4(C06):
 ??? เคยโดนเหมือนกานทั่นพี่ ต้องทัมใจครับ  :D

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: หนุ่ม ปา2.4(C06) ที่ 29 มกราคม 2016, 16:57:39 --- ??? เคยโดนเหมือนกานทั่นพี่ ต้องทัมใจครับ  :D

--- End quote ---

เคยเห็นในคลิปฝรั่ง  รถจอดทับทางม้าลายตรงสี่แยก   ฝรั่งเดินมาเหยีบบกระโปรงรถข้ามแล้วเดินบนกระโปรงรถข้ามไปแล้วข้ามกลับอีกนะ 55555

ถ้าคนไทยทำบ้าง จะมีเรื่องไหมเนี่ย

;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version