Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Technics, Maintenance & Problem solving

.....วิธีตึงสายพานแอร์(สายพานหย่อน ทำให้เกิดเสียงดังรำคาญ) น้องปาเจโร่

(1/9) > >>

สุนทร:
.....หากผิดห้องย้ายให้ผมด้วยครับ
....หากซ้ำ ไม่เหมาะสม ลบได้ ครับ
......หลังจากที่ได้น้องปา มาเกือบ 2 ปี เช็คศูนย์ตลอดไม่น่าจะมีปัญหา แต่ครับมันก็มีเพียบเหมือนกันและเขา(หรือเรา)ไม่เคยตึงสายพานแอร์ให้เลย จนกระทั่งไปแอ่วเหนือเมื่อก่อนปีใหม่ ขณะขับเคี่ยวกับเนินเขาสูงอย่างเมามัน ก็เกิดเสียงดังเอี๊ยดๆๆๆ อยู่หน้ารถ ความสนุกหมดไปทันที หาสาเหตุง่ายๆครับเปิด - ปิดแอร์ แล้วแก้ไขเอง ผมพบว่าสุภาพสตรีก็แก้ไขได้ ดังนี้ครับ
 1. ต้องมีชุดกุญแจบล้อค พร้อมข้อต่อก๊อกแก๊กติดรถ
2. ใช้บล้อคเบอร์ 12 ต่อข้อให้ยาวพ้นหม้อน้ำ
 3. ขันเข้า (ตามเข็มนาฬิกา) ให้ได้ประมาณ 3 รอบให้ตึง แต่อย่าให้ตึงมากครับ(เดี๋ยวขาด) เดี๋ยวลงภาพเพิ่มให้ครับ
 4. ถ้าเสียงไม่หาย(ยังฟรีอยู่) ขันเพิ่ม
...... ขอให้พี่ๆทุกท่าน ท่องเที่ยวสนุกกับน้องปาครับ ... :L2760: :L2760: :L2760:

ต๋อง Fuddy:
คั่นจังหวะ ก่อนพี่สุนทรจะลง รูป เพิ่ม ขอบคุณสำหรับวิธีแก้ไขด้วยตัวเองครับ
กด like # lucky number ให้ เลย

หยก วาฬน้ำเงิน:
 :L6428: #14 ให้พี่สุนทรครับ :L2753: :L2900: :L2897:

พี่อิฐ:
ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวเลยครับ พี่สุนทร แจ่มว้าวว มากๆ  :L2758:

หม่อง Pamania:
ขอบคุณครับพี่สุนทรที่ช่วยแชร์ความรู้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version