ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพ Pamania @ ภูทับเบิก ทริปนี้ชื่อทริป "บังเอิ๊ญ บังเอิญทริป" 23-25/10/2558  (อ่าน 29353 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
มาขอต่ออีกหน่อยครับ  :sd10: :sd10:
เริ่มจาก ผมอยากจะบอกพี่อั๋นว่า ผมบังเอิ๊ญ บังเอิญ มีภาพที่พี่อั๋นไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะคร้าบ อิอิ
จากมุมกล้องผม อาจจะเห็นไม่ชัดเจน แต่ของพี่แม็คนี่ ผมว่า จำนนต่อหลักฐานแน่เลย  :L2905:

:sd01: :sd01: ขอเอาภาพวิวที่ประทับใจระหว่างทางลงจากทับเบิกมาให้ชมอีกหน่อยนะครับ เพราะหลังจากลงจากทับเบิกแล้ว
ทานขนมจีนกันเอร็ดอร่อย ผมก็ต้อง แยกทางกลับกรุงเทพก่อนพี่ๆ .....แหม ๆๆ เสียดายมากครับ ไม่ได้ไปต่อ

ระหว่างทาง ทุกคนช่วยกันลุ้นมากครับกับรถที่พี่วุธ ว่าจะรอดหรือเปล่า พี่วุธเลยต้องตรวจเช็คระหว่างที่จอดชมวิว ถ่ายภาพกันครับ

:L4398: ลงจากทับเบิกมา ก่อนจะมุ่งหน้าไปทานอาหารกลางวันกัน ถึงทางราบ เพื่อความชัวร์ พี่วุธก็จัดแจง อีกครั้งค้าบ

ทุกคนคอยเป็นกำลังใจให้พี่วุธกันหย่ายยยย มุงกันเพียบ  :sd42: :sd42:

ผมก็ กลั๊ว กลัว พี่วุธจะเป็นลม มุงกันเยอะ เลยแอบหนีไปเก็บภาพอีกซะหน่อย ก็จะเดินทางต่อดีกว่า

และนี่ ใช่บังแดด สไตล์ปามาเนียป่าวคับเนี่ย  :L2905: :L2905:

และแล้วก็ออกเดินทางมาถึงร้านขนมจีน บัวแก้ว แถวหล่มเก่า ตอนแรกตั้งใจจะเก็บภาพอาหาร ที่เต็มโต๊ะมาอวดซะหน่อย
อ้าว  :L2739: :L2739: เผลอแป๊บเดียว หมดแล้วเหรอ .... ออกแรงลุ้นเยอะไปหน่อย เลยหิวไปหน่อย ได้มาแค่ภาพนี้เอง
ภาพสุดท้ายที่ผมเก็บมาฝากได้ในทริปนี้ครับ... กำลังทำขนมจีนเส้นสดๆๆ เลย

สนุกสนานและประทับใจมากครับ เสียดายจริงๆ ต้องเดินทางกลับก่อน ไม่ได้ไปต่อกับพี่  :L4387: :L4387:
แต่จะมารอชมกิจกรรมจากพี่ๆ อีกนะคร้าบบบบบ  :sd23: :sd23: :sd23:
 :L4398: :L4398: :L4398: :L2734: :L2734: :L2734:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มาดูภาพจากกล้องมือถือรุ่นเมียบ่นกันบ้าง

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4365: :L4365: :L4365:
แจ่มๆจิงๆ เห็นภาพแล้วคิดถึง และอิจฉาจังครับ
ขอบคุณทุกๆ ภาพและทุกท่านที่รังสรรค์มาให้ชมครับ
ขอบคุณครับ
 :L4398: :L4399: :L4398:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มือถือรุ่น "เมียบ่น"
ผมนี่อยากรู้เลยว่า บ่นว่าอะไรครับพี่อ้วน  :L2897:

เสียดายทริปนี้ผมก็ไม่ได้ร่วมขบวนไปด้วย แต่แค่ได้เจอแว๊บๆ ก็ดีใจสุดๆแล้วครับ  :L4398:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
   เห็นภาพแล้ว  :L2879: น่าไปมาก เสียดายถ้าขับเก่งๆจะไปด้วยสนุกกันใหญ่  :L2900:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
มาเกริ่นๆไว้ก่อนดีกว่าครับ เพราะทริปนี้มันมีเรื่องเล่าย้าวววว ยาววววว กว่าจะเกิดทริปนี้ขึ้นได้ กว่าจะได้ไป กว่าจะไปถึง และกว่าจะกลับถึงบ้าน  :sd42: :sd42: :sd42: มีเรื่องราวให้ตื่นเต้นกันตลอด  :L2754: :L2754: :L2754:

เริ่มจาก..... ก่อนเดินทางหนึ่งวัน ด้วยความอยากหล่อ ก็เลยจัดหัวเกียร์ใหม่มาหนึ่งตัว เป็นของ All New Triton ดูแล้วมันเข้ากันดีกับครอบเกียร์ แต่.... มันใส่กันไม่ลงตัวครับ เพราะแกนคันเกียร์ของปาเจโร่มันใหญ่กว่าของ All New Triton พอสมควรเลย

อันนี้คือของเดิมครับ MOMO คลองถม

เทียบดูแล้วโอเคเลย

ถอดออกมาแล้วข้างในเป็นแบบนี้

เจาะครับเจาะ คว้านให้รูมันใหญ่ขึ้นครับ เริ่มจากดอก 3หุน นำไปก่อน

ตามด้วยดอก 4 หุน อีกทีแต่เจาะตื้นลงนิ้วนึง

เจาะแล้วจะได้แบบนี้

เสร็จแล้วก็ตามด้วยฝาครอบครับ คว้านด้วยดอก 4 หุน

เสร็จแล้วใส่ฝาครอบลงไปก่อน

ตามด้วยหมุนหัวเกียร์ตามเข็มนาฬิกาลงไปจนสุด แน่นกำลังดี

หล่อละ.....  งานนี้ขับรถขึ้นทับเบิกแบบหล่อๆเลย  :L2732:

ถ้าสงสัยว่าผมสั่งพาร์ทไหนมา...... นี่เลยครับ

ขอขอบคุณพี่นก อู่ 99 สำหรับเอื้อเฟื้อสถานที่ D.I.Y. และจัดหาหัวเกียร์มาให้อย่างไว  :L2734: :L2734: :L2734:

ขับรถออกมา เตรียมไปทำงานอีกครึ่งวัน แต่.....ถึงด่วนบางนา กำลังจะจ่ายตังส์  :L2739: :L2739: :L2739:
ไฟเครื่องโชว์ คันเกียร์สั่นเป็นเจ้าเข้า กำลังรถไม่มี  :L2749: :L2749: :L2749:

อ่านดู fault code ได้ความคร่าวๆว่า ปัญหาเกิดจากการจุดระเบิดที่หัวเทียนหัวที่ 4

ฝนก็ดันมาตกอีก ทำงัยล่ะทีนี้ โทรเรียกรถทางด่วนมาช่วยลากไปรอช่าง (พี่นกอีกและ วันนั้นรบกวนพี่นกทั้งวันเลย ขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ)

รออยู่พักใหญ่ๆ รถลากก็มาถึง ต้องลากไปจุดที่ใกล้ที่สุดที่พี่นกสามารถเข้าเซอร์วิสได้ นั่นก็คือ ปั้ม ปตท.ที่อยู่ถัดไปไม่ไกล ซึ่งพี่นกไปยืนรออยู่แล้ว

พอช่างถอดหัวเทียนเพื่อทดลองเปลี่ยนหัวเทียน สิ่งที่เห็นก็ต้องทำให้ผมช็อคสุดๆ ชิหายละ  :L2749:  :L2743:
พอถอดคอยล์จุดระเบิดออกมา หัวเทียนมันติดออกมาด้วยกันโดยไม่ต้องขันอะไรเลย แม่จ้าาาาาวววววว  :L2746:

ซวยละ คืนนี้ต้องเดินทางแต่รถดันมาเกิดปัญหาซะขนาดนี้ ....... เรียกน้องมารับไปทำงานต่อก่อนเลย เรื่องรถก็ส่งต่อให้ศูนย์ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์ซึ่งเป็นศูนย์ที่ใกล้ที่สุด เรียกรถลากอีกละ คราวนี้ต้องลากไปลงท่าเรื่อ แล้วกลับขึ้นทางด่วนไปลงบางนาอีกที แล้วก็เอารถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ออโต้ฯ ทำไมไม่ซ่อมที่อู่พี่นกเหรอครับ....ก็ทีแรกก็๋ว่าจะทำอย่างนั้นครับ แต่...... ที่มาที่ไปก็คือ เมื่อผมไล่ย้อนกลับไปดูครั้งสุดท้ายที่เอารถไปเปลี่ยนหัวเทียนมา เป็นศูนย์มิตซูที่พัทยาครับ เช็คระยะแล้วยังไม่ครบ 10000 โลตั้งแต่เข้าเซอร์วิส นั่นหมายถึงว่ารถผมยังอยู่ในระยะเวลารับประกัน (10000 โล หรือ 6 เดือน) พักเรื่องนี้ไว้ก่อนครับ ไว้ผมไปเปิดกระทู้ใหม่สำหรับเรื่องนี้โดยเฉพาะครับ  :sd27:

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ทันทีที่ผมแจ้งข่าวเรื่องรถผมกับทางปามาเนีย พี่ทูตก็เลยบอกว่า มาเอาขับสี่ 3.2 ผมมั้ยพี่แม็ค (ทีแรกผมจะเอา Honda Mobilio ของเพื่อนไป) พี่ทูตบอกว่า ไปกับกลุ่มปาเจโร่แต่เอารถเล็กไปเดี๋ยวจะตามไม่ทัน บวกกับสัมภาระในรถผมที่ไม่รู้จะเยอะไปไหน แถมยังมีอีกส่วนที่ยังไม่ได้ขนขึ้นรถ ผมเลยคุยกะน้องส้ม แล้วลงความเห็นว่า .......... รบกวนพี่ทูตกันเถอะ  :sd42: :sd42: :sd42: ขอขอบคุณพี่ทูตเป็นอย่างสูงเลยครับผม  :sd23: :sd23: :sd23:

เรื่องไม่จบแค่นั้นครับ พอรถผมไปถึงศูนย์ศรีนครินทร์ เวลาก็ปาเข้าไปจะสี่โมงละ นั่นหมายถึงศูนย์ใกล้จะปิดละ.........  :L2739: แล้วสัมภาระในรถผมล่ะ  :L2739:

ใครน๊อ....ที่อยู่ใกล้ๆแถวๆนั้น  :L2761: :L2761: :L2761:
 :L4395: พี่โต้งนั่นเองครับ  ;D ;D ;D โทรไปรบกวนพี่โต้งให้ช่วยขนของไว้ในรถพี่โต้งก่อน ไม่งั้นศูนย์ปิดขึ้นมา เป็นเรื่องแน่ๆ พี่โต้งบอก ไม่มีปัญหาครับพี่แม็ค เดี๋ยวผมจัดการให้  :L2758: :L2758: :L2758: ขอบคุณพี่โต้งอีกครั้งครับ รบกวนด้วยนะครับ  :sd23: :sd23: :sd23:

ยังครับยัง เรื่องยังไม่จบแค่นั้น  :L4386: :L4386: :L4386: ของไปอยู่ที่พี่โต้งแล้ว..... แล้วยังงัยต่อล่ะเนี่ย กว่าผมจะไปเอารถพี่ทูตก็คงดึกแน่ๆ จะไปรบกวนพี่โต้งตอนดึกๆก็ใช่ที
ผมเลยปรึกษาพี่อั๋นครับ พี่อั๋นก็ติดงานที่วัดแขกจนดึก แต่พี่อั๋นก็จัดการส่งลูกน้องมาขนของไปใส่รถพี่อั๋นไว้ก่อน  :L2762: :L2762: :L2762: ขอบคุณพี่อั๋นเป็นอย่างสูงครับ ผมยังไม่ได้คุยเรื่องค่าจ้างเด็กไปขนของเลยครับ ไว้เจอกันก่อนนะครับพี่อั๋น  :sd23:

หมดเรื่องสัมภาระ เสร็จงานปุ๊บผมก็นั่งรถทัวร์กลับพัทยาเลยครับ ได้ตั๋วตอน 2 ทุ่ม (ไปถึงตอนทุ่มกว่าๆ) พอสองทุ่ม รถพัทยาก็มา แต่.....แม่จ้าว คันที่มาน่ะเป็นรถเที่ยวทุ่มครึ่ง  :L2749: :L2749: :L2749: อารายแว๊......... นั่งรอต่อไป รถเที่ยวสองทุ่มมาเอาตอนสามทุ่มกว่าๆ ผมก็นั่งสงสัยว่าทำไมรถมันมาช้าจังฟะ เพิ่งมานึกได้ว่า........นี่มันช่วงวันหยุดต่อเนื่องนี่หว่า คนไปเที่ยวกันเยอะ รถเลยขาด เฮ้อ..... ขึ้นรถได้นี่ ผมนอนเก็บแรงเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2015, 07:46:30 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
รับรถจากพี่ทูตเสร็จ นอนไปหนึ่งยก ตีหนึ่งกว่าๆ ออกเดินทาง ถึงบางนาตีสองกว่าๆ ขนของขึ้นรถเสร็จก็มุ่งหน้าไปรับเพื่อนที่บางใหญ่ นัดเจอพี่อั๋นตรงบิ๊กคิงบางใหญ่ ตีสี่กว่าๆ ออกเดินทางไปยังจุดนัดหมายแถววังน้อย พี่วุธเดินทางมาสมทบจากศรีราชา ส่วนพี่ป๊อบและพี่ทูตขอตามไปทีหลัง ทีนี้ก็เหลือพี่อ้วนครับ  :L2754: พี่อ้วนอยู่หนาาาาายยยย  :L2739:

เราสามคันแวะจอดรอพี่อ้วนที่ปั้มปตท. กินข้าวกันก่อน ทีนี้เตรียมจะออกเดินทางแบบค่อยๆไป รอพี่อ้วนไปในตัว ทันใดนั้น ปัญหาที่ 2 ก็มาเกิดกับรถของพี่วุธ แอร์ไม่เย็น พี่วุธจึงต้องทำการตรวจเช็คเพราะไปเที่ยวกันสามวันโดยไม่มีแอร์ ผู้โดยสารคงแย่แน่ๆ

ตั้งแต่เช้ามืด จนฟ้าสาง จนในที่สุดก็เจอสาเหตุ

คอมแอร์ไม่สามารถทำงานได้ ทำไงล่ะทีนี้ สาเหตุที่คอมฯไม่สามารถทำงานได้เพราะมันหลุดออกมาทั้งลูกเลย  :L2749: :L2749: :L2749:

สาเหตุมาจากสกรูขาด ส่วนที่เหลือคงคลายแล้วตกหล่นระหว่างทาง

ระหว่างรอพี่วุธทำการแก้ไขนั้น เหล่าสมาชิกก็ถึงกะต้องปูเสื่อรอกันเลยทีเดียว  :L2754: :L2754: :L2754:

สุดท้ายต้องถอดคอมฯแอร์วิ่ง 5555 ดีนะว่ายังเช้าอยู่ เปิดกระจกขับไปหาร้านแอร์เอาข้างหน้าละกัน
ระหว่างนั้นพี่อ้วนเดินทางมาสมทบ พวกเราจึงออกเดินทางกันต่อ ไปจนถึงสระบุรี แวะจอดทำร้านแอร์ ระหว่างรอนั้น พี่ทูตส่งไลน์มาบอกว่าถึงชัยภูมิแล้วนะ แล้วหลังจากนั้นอีกไม่นาน ก็เกิดปัญหาที่ 3 ตามมา ...... รถพี่ทูตโดนตะปูตำ เลยแวะปะยางฆ่าเวลารอพวกเราเล่นๆ หลังจากนั้นก็แวะจิบกาแฟชิวๆไป สักพักใหญ่ๆ พี่วุธก็ซ่อมแอร์เสร็จ เริ่มออกเดินทางไปหาร้านปะยางกันต่อ ......​ ทำไมน่ะเหรอครับ ก็.....ปัญหาที่ 4 ล้อหลังของพี่วุธโดนสกรูตำ :sd42: แวะจอดปะยางเรียบร้อยก็เดินทางกันต่อ จนถึงวิเชียรบุรี ก็ได้พบกับพี่ป๊อบและเพื่อนๆ เราก็เลยแวะกินข้าวกินปลากันก่อน แล้วสักพักพี่บิ๊กก้าก็ตามมาสมทบอีกคัน ระหว่างนั้น.....ได้ยินเสียงวอแดงจากพี่โย แสดงว่าพี่โยก็อยู่ใกล้ๆกัน เลยทักทายกันแล้วต่างคนต่างแยกย้ายกันไป เพราะจุดหมายต่างกัน  :L2736:

กว่าจะได้ขึ้นทับเบิกก็ปาเข้าไปจะค่ำแล้วครับ แวะซื้อสเบียงเพิ่มเติม แล้วก็มุ่งหน้าขึ้นภูทับเบิก โดยมีพี่อ้วนขับนำขึ้นไปครับ ช่วงแรกๆก็ยังไปได้เรื่อยๆแหละครับ รถไม่ได้เยอะอะไร แต่พอไปจะถึงยอดภูนี่สิครับ รถติดบนภูเลยครับ ติดแบบกรุงเทพเลยครับ ต่างกันก็ตรงที่ตรงนี้เป็นการติดบนทางลาดชันครับ อันตรายมากๆเลย

สุดท้ายกว่าจะฝ่าฝูงชนขึ้นมายังจุดกางเต๊นท์ได้ เล่นเอาพี่ๆสมาชิกในทริปนี้เหนื่อยล้าไปตามๆกัน

สักพักนึงได้ยินเสียงเรียกพี่วุธจากวอแดงขอความช่วยเหลือ  :L2754: :L2754: :L2754: มีคนแจ้งเกิดอีกละงานนี้ (ผมแอบคิดเสียงดังๆ) พอขึ้นไปเจอ.....ผมนี่..... :L2754: :L2754: :L2754: ดูภาพกันเลยครับ เค้าแหละ  :sd42: :sd42: :sd42:

:L2754: :L2754: :L2754: พี่อั่นนั่นเอง  :L2754: :L2754: :L2754:

หลังจากจัดการกับเรื่องรถและที่จอดรถเรียบร้อย ก็ต้องรีบหาที่กางเต๊นท์เลยครับ ส่วนภาพบรรยากาศกลางคืนก็ตามพี่ป๊อบพี่อั๋นพี่อ้วนเลยครับ ผมไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ คืนนั้นผมกินอย่างเดียวครับ  :L2754: :L2754: :L2754:

ปูลาย..... ขอขอบคุณพี่ประสิทธิ์ สำหรับการอำนวยความสะดวกเรื่องที่กางเต๊นท์และคำแนะนำต่างๆ และต้องขออภัยหากพวกผมทำเสียงดังรบกวนการนอนของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่นั่น แต่......เชื่อผมเถอะครับ ทั้งคืนนั้นมีเพียง 2 คนเท่านั้นแหละครับ ที่เสียงดัง  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2015, 02:10:53 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »

• Pa Mania
  • *
เช้าละครับ ยังไม่อยากตื่นเลย อากาศดี๊ดี แต่โชคร้าย ไม่ได้ไปจุดชมวิวที่สูงที่สุด เนื่องจากคนและรถเยอะมากๆ ได้ข่าวว่าพี่ป๊อบพยายามจะไปแต่ก็ไปไม่ถึงก็ต้องกลับรถกัน ก่อนจะเก็บของก็หาอะไรรองท้องกันหน่อย ขอบอกว่าอาหารการกินไม่ขาดตกบกพร่องเลยครับ เหลือเฟือจริงๆ
ตามภาพเลยครับ

บรรยากาศรวมๆ ดีมากครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

ก่อนเดินทางลงเขา ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกซะหน่อย มีใครบ้างดูกันเลย (เสียดายพี่อิฐรีบกลับก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2015, 19:42:21 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »

• Pa Mania
  • *
จากนี้ไปจะเป็นภาพบรรยากาศตอนลงจากภูทับเบิกนะครับ เป็นเส้นทางที่สวยงามและขับรถสนุกกว่าถนนดำที่รถติดกันเป็นอัมพาต พี่อิฐออกเดินทาง 7.30 น. ได้ข่าวว่าถึงตีนเขาเที่ยงกว่าๆ คิดแล้วปวดตับเลยครับ  :L2739:
เชิญชมได้เลยครับ ธรรมชาติสวยงามจริงๆครับ

ขอแถมอีกนิดครับ ในขณะที่คนอื่นๆถ่ายรูปกันอย่างเมามันส์ แต่คู่นี้สิครับ ผมสงสารน้องผึ้งอ่ะ เพราะพี่วุธไม่ว่างเลยจริงๆ  :L2739: :L2739: :L2739:

ปิดท้ายทริปทับเบิกครั้งนี้ด้วยภาพนี้ครับ

เดี๋ยวมาต่อด้วยคืนที่สองครับ เขาค้อ  :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2015, 19:57:48 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
สนุกสนานภาพพี่ป๊อบ ก็สวย ภาพจากกล้องเมียบ่น ก็ฟิน
ผมละสงสัยจังเลยพี่อ้วน ทางที่ลงจากทับเบิกทริบนี้ ลงทางไหนกันครับ
หมันขาว
นาสะอุ้ง
อุทยาน
หรือมีทางอื่น  :L2761: :L2761:
แต่ลงทางไหนก็สวยครับ :L2900:

สนุกสนานภาพพี่ป๊อบ ก็สวย ภาพจากกล้องเมียบ่น ก็ฟิน
ผมละสงสัยจังเลยพี่อ้วน ทางที่ลงจากทับเบิกทริบนี้ ลงทางไหนกันครับ
หมันขาว
นาสะอุ้ง
อุทยาน
หรือมีทางอื่น  :L2761: :L2761:
แต่ลงทางไหนก็สวยครับ :L2900:
ทางที่อ้ายเคยออกมาคันเดียวเมื่อทริปก่อนโน้นแระคัพอ้าย มัน  :L2900: มากคัพอ้าย

• Pa Mania
  • *
ทางที่อ้ายเคยออกมาคันเดียวเมื่อทริปก่อนโน้นแระคัพอ้าย มัน  :L2900: มากคัพอ้าย

ออกได้หรอ ผมไปช่วงปีใหม่ ยังมีขี่โคลนซะขนาดนั้น แล้วเส้นนั้นมันต้องออกทางภูลมโลนะ แสดงว่า พี่อ้วนพาเลียวขวาก่อนถึงหมันขาวแน่เลย ที่บอกไปด่านซ้ายใช่ไหม :L2761: :L2761:

ออกได้หรอ ผมไปช่วงปีใหม่ ยังมีขี่โคลนซะขนาดนั้น แล้วเส้นนั้นมันต้องออกทางภูลมโลนะ แสดงว่า พี่อ้วนพาเลียวขวาก่อนถึงหมันขาวแน่เลย ที่บอกไปด่านซ้ายใช่ไหม :L2761: :L2761:
ถูกต้องครัยอ้ายผมมาออกทางเลี้ยว๙้ายไปด่านซ้าย เลี้ยวขวา 20 โลหล่มเก่า

• Pa Mania
  • *
อ้อ นึกว่าเลยตรงไปถึงบ้านหมันขาว เส้นนั้นหน้าแล้ง ยังไปได้แค่4*4

ออกหมู่บ้านไปจะเป็นลำห้วยประมาณนี้เลย นี่หน้าแล้งนะ
คิดว่าถ้าหน้าฝนน้ำคงเต็ม

พอผ่านห้วยไปแล้ว ก็เจอน้ำที่ลงจากอุทยานผ่านทางไหล่เขาก็สภาพประมาณนี้เลย

เดียวเจอกันอีกทริป ช่วง ซากุระบานนะครับ ประมาณสัปดาห์ที่สองหลังจากปีใหม่

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เอาภาพมายั่วกันอีก้วคับพี่ปรี. ลงชื่อกันเลยไหมคับผม. อิอิ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
เอาภาพมายั่วกันอีก้วคับพี่ปรี. ลงชื่อกันเลยไหมคับผม. อิอิ

ลงชื่อ 1 คันครับ พี่อั๋น  :L2901: