Pa Mania General (เรื่องทั่วไปปามาเนีย) > Pa Mania On Tour & Meetings

PaMania 3rd Anniversary: มาแล้ว มาชวนไปเที่ยวกัน กับ PaMania 3rd Anniversary

(1/147) > >>

ตูมตาม:
สวัสดีครับพี่ๆสมาชิกทุกท่าน ก่อนอื่นต้องขออภัยในความล่าช้าของ Meeting PaMania 3rd Anniversary เนื่องจากทีมงานผู้ก่อตั้งต่างยุ่งกับงานหลวงและงานราษฎร์ งานนี้เกิดขึ้นได้ต้องขอขอบคุณทีมงาน Leader Member ที่ร่วมกันวางแผนทุกๆอย่างในงานนี้นะครับ

สำหรับงาน Anniversay เราพยายามที่จะเปลี่ยนสถานที่ที่ไปเที่ยวกันไปเรื่อยๆ ไม่ให้ซ้ำกัน จากปีแรกที่เราไปเที่ยวทะเลฝั่งตะวันออกกันมาแล้ว มาปีที่ 2 เราไปเที่ยวทะเลปราณบุรีฝั่งตะวันตกกันมาแล้ว มาปีนี้เราจึงอยากชวนพี่ๆขึ้นเขา เที่ยว ทำกิจกรรม adventure รับอากาศเย็นๆกันซักนิดนึง

ดังนั้นสำหรับ PaMania 3rd Anniversary ครั้งนี้เราจะไปเที่ยวกันที่ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี โดย Concept ของงานเรานั้นยังเหมือนเดิมคือเป็น Happy Family Meeting กิจกรรมสนุกสนานร่วมกันทั้งครอบครัว มีกิจกรรมให้ทำร่วมกันพวกเราเล่นได้ เด็กๆก็เล่นได้ ผบ.ก็เข้าร่วมได้เช่นกัน

กิจกรรมครั้งนี้เราจะจัดกันในวันที่ 14-15 พฤศจิกายน ซึ่งถือเป็นวันที่ใกล้เคียงกับวันที่เราเปิดตัวเว็บ Pajero Sport Mania อย่างเป็นทางการเมื่อ 3 ปีที่แล้ว (วันที่มีการเปิดเว็บจริงคือวันที่ 11 พฤศจิกายน)

สำหรับกิจกรรมที่เราจะไปสนุกสนานร่วมกันนั้นประกอบด้วย
1. กิจกรรม Adventure @ มวกเหล็ก ATV โดยมีกิจกรรมให้เลือกเล่นได้ 2 อย่างนะครับ (เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งนะ) กิจกรรมแรก เผื่อใครมีอะไรติดใจกับใครนัดกันมาที่กิจกรรมนี้ได้เลยครับ เราจะไปดวลความแม่นยำกันในสนาม Paint Ball ส่วนอีกกิจกรรมหนึ่ง สำหรับผู้ที่ชอบขับรถ Off Road เราจะพาไปขี่รถ ATV ตะลุยป่าด้วยกันครับ

2. หลังจาก adventure กันแล้ว เราจะพาไปทำบุญ ไหว้พระกันบ้าง โดยเราจะไปทำบุญไหว้พระกันที่วัดพระขาว (วัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม)

3. หลังจากอิ่มบุญกันแล้ว ก็มาต่อกับกิจกรรมเบาๆ เอาใจเด็กๆกัน โดยเราจะพาไปเยี่ยมชมฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์กกันครับ ไปเจอวัวตัวเป็นๆที่ผลิตนมให้เด็กๆได้กินกัน ใครสนใจอยากลองรีดนมวัวก็เชิญได้ เดี๋ยวขอทางสตาร์ฟให้ทดลองดูถ้าไม่กลัววัวถีบเอาก็เชิญได้นะครับ

ตูมตาม:
มาถึงเรื่องที่พักกันบ้างนะครับ

ในครั้งนี้เราจะไปพักกันที่ Masi Camp มวกเหล็ก รีสอร์ทสไตล์อินเดียนแดง-คาวบอย เป็นรีสอร์ทเล็กๆ เหมาะกับกลุ่ม Pajero Sport Mania เล็กๆอย่างพวกเรามากๆครับ ห้องพักดี บรรยากาศเป็นกันเองดีครับ

*ขอบคุณภาพจากพี่นุ๊ก และทีม Survey ครับ

ภาพบริเวณรีสอร์ท มาชิครับ

ภาพภายในห้องพักของห้องต่างๆ

ห้องประชุม ห้องอาหาร

ตูมตาม:
มาถึงตอนค่ำกันบ้างครับ ตอนค่ำเราจะมีงานเลี้ยงสังสรรค์กันนะครับ ปีนี้ทีมจัดงานอยากเพิ่มเติมสีสรร ให้มีการแต่ง Fancy กันซักนิดนึง โดยทีมงานได้เลือก Fancy Theme เป็น "อาปาเช่" นะครับ จะแต่งกันอย่างไร สร้างสรรกันแค่ไหน เลือกตามใจชอบนะคับ ผมขอเอาภาพตัวอย่างมาให้ชม ใครอยากได้แบบไหนจัดไปครับ

ขอบคุณภาพจากพี่นะ

หรือแบบนี้น่าจะเหมาะกับพี่ๆสายคลองมะเดื่อ

ตูมตาม:
มาถึงเรื่อง Schedule ของงานกันบ้างนะครับ

5.30 -  6.00      FM&LM รวมตัว (ปั๊มเชลบนถนนพหลโยธิน ช่วงเลยต่างระดับกาญจนาภิเษก)
                    6.00 -  7.00      สมาชิก ปามาเนีย รวมตัว จัดกลุ่มขบวนการเดินทาง
                    7.00 -  7.30.      ออกเดินทางไป มวกเหล็กเอทีวี
                    9.00 -  9.30.      ทยอยถึงมวกเหล็ก เอทีวี
                    9.30 -  12.30.    ทำกิจกรรมที่ มวกเหล็กเอทีวี และรับประทานอาหารกลางวัน
                   12.30 - 13.30     เดินทางไปวัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม (วัดพระขาว)
                   13.30 - 14.00     เดินทางไปฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์ค
                   14.00 - 15.30     เที่ยวชมฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์ค
                   15.30 - 16.00     เดินทางถึงที่พัก
                   16.00 - 18.00.    พักผ่อนตามอัธยาศัย
                   18.00 เป็นต้นไป   กิจกรรมเวที รับประทานอาหารร่วมกัน

จุดนัดพบนะครับ ปั๊ม Shell บนถนนพหลโยธินขาออก (ฝั่งตรงข้ามโรงเบียร์) เลยต่างระดับกาญจนภิเษกมาหน่อย สำหรับ GPS location เดี๋ยวรอทางทีมงานมาลงให้อีกครั้งนะครับ

ขอบคุณภาพและรายละเอียดจากพี่อั๋นครับ

สถานที่. : ปั้มเชลล์ ทางคู่ขนาน อยุธยา3
ที่อยู่ .   : ถนนพหลโยธิน ตำบล ลำไทร อำเภอ วังน้อย พระนครศรีอยุธยา
ส่วนในปั้ม มี มินิมาร์ต และ ร้าน กาแฟ caff-d-oro. อยู่คับ   GPS : 14.198122, 100.651593

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ประกาศแจ้ง...เพื่อทราบ   09.11.58    07.10

ตอนนี้ทางคณะตัวแทนกิจกรรมได้อาสามาร่วม DIY อุปกรณ์แต่งตัวช่วงหน้าและหัวให้   โดยการจัดเตรียมอุปกรณ์ตกแต่งร่างกายในส่วนที่เป็น concept บนหัวให้เราแล้ว
คือสายคาดและขนนก  โดยแบ่งแยกเป็น
- สำหรับผู้ก่อตั้ง
- สำหรับ ผบ ผู้ก่อตั้ง และตัวแทนกิจกรรม
- สำหรับสมาชิกปามาเนียที่มาร่วมงาน

การเตรียมตัวมาร่วมงาน
- จัดเตรียมเสื้อผ้าเก่ามา DIY หรือชุดใกล้เคียงตาม concept อาปาเช่
- อาจจะหาอุปกรณ์มาเสริมเป็นพร๊อบได้ (หากมี)
- จะดัดแปลง ตกแต่ง เสริมพิเศษ  จากกระสอบ หลอดกาแฟ  กิ่งไม้  อาวุธตกแต่ง  คันธนู  เอาตามชอบใจ
- ส่วนสีคาดหน้า  คาดผม ขนนก  ทางเว็ปเตรียมให้หมดแล้ว
Note : อุปกรณ์เหล่านี้จะเป็นการบันทึกความทรงจำของพวกเรา  และอาจจะใช้ได้ในงานต่อๆไปของลูกหลานเราได้อีก

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวอย่างที่เตรียมให้สำหรับผู้ก่อตั้งและผบ และตัวแทนกิจกรรม  (คละแบบ)

ตัวอย่างที่เตรียมให้สำหรับสมาชิกมาร่วมงาน (คละแบบ)

หรือจะเตรียมมาเองเพิ่มเติมและ DIY กันมาก่อนบางส่วนก็ได้ ตอนนี้ลูกๆผมเริ่มเล่นกันแล้ว.....หลอดกาแฟขาวหมดเซเว่นแน่ๆ 5555

แล้วพบกัน อีก 5 ราตรี....

ตูมตาม:
สำหรับค่าใช้จ่ายนะครับ ปีนี้เราคิดค่าใช้จ่ายแบบเหมาจ่ายนะครับ รวมทุกอย่างแล้ว

ผู้ใหญ่ท่านละ 2450 บาท รวมกิจกรรม อาหาร ที่พัก แล้วนะครับ

เด็กอายุตั้งแต่ 7-12ปี ท่านละ 1250 บาท รวมกิจกรรม อาหาร ที่พัก แล้วนะครับ

เด็กเล็กอายุ 1-6ปี ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ แต่ไม่ได้รับบัตรกิจกรรมที่มวกเหล็ก ATV นะครับ

ในการลงทะเบียน กิจกรรมที่มวกเหล็ก ATV มีให้เลือกคือ Paint ball และ ขับรถ ATV อยากให้พี่ๆช่วยระบุด้วยว่าจะเล่นกิจกรรมไหนนะครับ เบื้องต้นให้เลือก 1 กิจกรรมก่อนนะครับ

เอาละครับ ขอเชิญชวนพี่ๆทุกท่านมาท่องเที่ยวด้วยกันนะครับ แล้วพี่ๆจะพบว่าปามาเนียเราไม่ได้มีแต่ Meeting แต่งรถเท่านั้น ความสนุกสนานแบบ Happy Family Style ก็เป็นกิจกรรมที่เราเน้นเช่นกันครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ เช่นเรื่องกิจกรรมเสริมต่างๆ หรือของรางวัลในงานเลี้ยงยามค่ำคืนนั้น เดี๋ยวรอให้ทีมงานที่รับผิดชอบด้านนี้มาเปิดเผยรายละเอียดนะครับ รับรองว่าไม่ได้มีแค่ที่ผมเอามาลงแน่นอน ได้ข่าวแว่วๆว่ามีเหมาหมอนวดมาด้วย  :L2754: :L2754: ของรางวัลก็เช่นกันครับ มีทั้งรางวัลพิเศษ รางวัลที่เป็น limited edition ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version