ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยหนัก  (อ่าน 3225 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจตน์ NP

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
พวงมาลัยหนัก
« เมื่อ: 14 ตุลาคม 2015, 18:32:24 »
ขอสอบถามข้อมูลเรื่องพวงมาลัยหน่อยนะคับ ปกติแล้วปาเจโร่ พวงมาลัยจะหนักทุกคันมั้ยครับ คุณแม่ขับแล้วบอกว่ามันหนัก ขับแล้วเมื่อยแขน เคยถามที่ศูนย์ บอกปกติ

ออฟไลน์ เต้ ปาน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: พวงมาลัยหนัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2015, 21:30:25 »
ขอสอบถามข้อมูลเรื่องพวงมาลัยหน่อยนะคับ ปกติแล้วปาเจโร่ พวงมาลัยจะหนักทุกคันมั้ยครับ คุณแม่ขับแล้วบอกว่ามันหนัก ขับแล้วเมื่อยแขน เคยถามที่ศูนย์ บอกปกติ

ส่วนตัวผม หนักคับคอนเฟิร์ม คันนี้คือดีเซลคันแรกผมด้วย ก่อนหน้าขับแต่เก๋ง ใหญ่สุดก็ crv g3
ใช้รถมาหมื่นโลเศษ ยังเมื่อย+ปวดกลางหลัง มาถึงวันนี้คับ :sd42: :sd42: :sd42:
 ขับในเมืองรถติดๆนี่ คิดถึงหมอนวดคับ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2015, 00:15:33 »
ถ้าเทียบกับพวกโตโยต้า ของเราจะหนักกว่าครับ แต่ลองเช็คอีกทีครับเทียบกับคันอื่นดู เพราะบางศูนย์มั่วครับ ไม่อยากเปลี่ยนแกนพวงมาลัยให้ลูกค้าครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2015, 11:06:16 »
พวงมาลัยของpajerosport จะหนักกว่า รถประเภทเดียวกัน และจะหนักมากกว่า รถเก๋ง
ต้องสอบถามเพิ่มเติมว่า การหมุนพวงมาลัยขณะรถจอดอยู่กับที่หรือเปล่า วิธีแก้ไขคือ จะขยับหมุนพวงมาลัย ควรให้รถเคลื่อนทีก่อนหมุนพวงมาลัย คหสต. ข้อดีของพวงลัยpajerosport ช่วงความเร็วสูงการควบคุมรถง่ายกว่ารถที่พวงมาลัยเบาๆ ทำให้ไม่เครียดกับการขับรถความเร็วสูง กับการควบคุมรถ เทียบกับรถเก๋งแบบเดิมๆจากโรงงาน มันเบาเกินจนน่ากลัว เบื้องต้นลองให้คุณแม่ ปรับเปลี่ยนการหมุนพวงมาลัยพร้อมกับเคลื่อนตัวของรถ มิใช่หมุนพวงมาลัยอยู่กับที่ ครับ

ออฟไลน์ เจตน์ NP

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2015, 16:24:39 »
ขอบคุณมากครับพี่ต๋อง พี่ภูดิท พี่เต้ นึกว่าผมคิดไปเอง  :sd23: