ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ ยางกันกระแทกกลางด้านในสปริงหลัง  (อ่าน 4605 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชนน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ขอคำแนะนำหน่อยครับ  ยางกันกระแทกที่อยู่ตรงกลางสปริงหลังของศูนย์ เละ ยุ่ย หลุด ไปแล้วครับ ;D พี่ๆมีของที่ไหนแนะนำมั้ยครับ  ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
เอาออกมันทิ้งไปเลยครับ  ไม่ต้องหามาใส่ และก็แพงด้วย  ไม่มีผลอะไรเลย  ของผมพึ่งขาดเหมือนกัลลล์

ออฟไลน์ รัฐพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
ลองหาอะไหล่เทียบนอกศูนย์ดูครับ ของศูนย์วัสดุเหมือนโฟมอัดแน่นคู่ละห้าพันกว่าบาท ของเทียบเป็นยางสีดำคู่ละประมาณหนึ่งพัน ผมสั่งมาเก็บไว้รอแล้วเพราะเห็นของใครก็เสีย แต่ของติดรถเกือบสี่ปีแล้วยังสภาพดีอยู่เลยยังไม่ได้เปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ ชนน

• Pa Mania
  • *
เอาออกมันทิ้งไปเลยครับ  ไม่ต้องหามาใส่ และก็แพงด้วย  ไม่มีผลอะไรเลย  ของผมพึ่งขาดเหมือนกัลลล์
ฮ่าๆครับ จริงๆของผมก็ขาดไปนานแล้วเหมือนกันครับก็ยังคิดๆอยู่มันจะเป็นไรมั้ย  ขอบคุณมากครับ :sd23:

ออฟไลน์ ชนน

• Pa Mania
  • *
ลองหาอะไหล่เทียบนอกศูนย์ดูครับ ของศูนย์วัสดุเหมือนโฟมอัดแน่นคู่ละห้าพันกว่าบาท ของเทียบเป็นยางสีดำคู่ละประมาณหนึ่งพัน ผมสั่งมาเก็บไว้รอแล้วเพราะเห็นของใครก็เสีย แต่ของติดรถเกือบสี่ปีแล้วยังสภาพดีอยู่เลยยังไม่ได้เปลี่ยนครับ   
ของผมขาดไปซักพักละครับเห็นราคาของศูนย์นี่ถอยเลยครับ  แต่ถ้าของเทียบพันเดียวก็ดีเนอะครับถ้าพอจะยังมี พิกัดที่สั่งก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม :L2758: :sd23:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมไม่แน่ใจว่าของผมสภาพภายในเป็นยังงัย แต่ดูจากภายนอกแล้วยังสมบูรณ์ดีอยู่ครับ แต่ดูจากระยะห่างแล้ว ไม่น่าจะมีโอกาสกระแทกได้เลย ส่วนตัวแล้วคิดว่า ถ้ารถพี่ๆไปยกสูงและใส่สปริงที่แข็งขึ้น ไม่น่าจะมีความจำเป็นนะครับไอ้เจ้ายางกันกระแทกตัวนี้ แต่ถ้ายังเป็นรถเดิมๆ สปริงเดิมๆ อันนี้ยังงัยก็น่าจะต้องหามาใส่ครับ จะเป็นตัวเทียบหรือเป็นของแท้ศูนย์ก็จัดตามสะดวกครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
ผมไม่แน่ใจว่าของผมสภาพภายในเป็นยังงัย แต่ดูจากภายนอกแล้วยังสมบูรณ์ดีอยู่ครับ แต่ดูจากระยะห่างแล้ว ไม่น่าจะมีโอกาสกระแทกได้เลย ส่วนตัวแล้วคิดว่า ถ้ารถพี่ๆไปยกสูงและใส่สปริงที่แข็งขึ้น ไม่น่าจะมีความจำเป็นนะครับไอ้เจ้ายางกันกระแทกตัวนี้ แต่ถ้ายังเป็นรถเดิมๆ สปริงเดิมๆ อันนี้ยังงัยก็น่าจะต้องหามาใส่ครับ จะเป็นตัวเทียบหรือเป็นของแท้ศูนย์ก็จัดตามสะดวกครับ
ตามพี่แม็คเลยครับ  :L2904:

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ของผมขาดไปซักพักละครับเห็นราคาของศูนย์นี่ถอยเลยครับ  แต่ถ้าของเทียบพันเดียวก็ดีเนอะครับถ้าพอจะยังมี พิกัดที่สั่งก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม :L2758: :sd23:
ผมเปลี่ยนของเทียบไปข้างละห้าร้อยบาท ซื้อที่บูรพายนต์ ที่จังหวัดชลบุรี ไม่ทราบว่าพี่ชนน อยู่จังหวัดไหนครับ ลองหาดูตามร้านขายส่งอะไหล่รถยนต์ครับ
ของผมซื้อมาแล้วเข้าไปร้านยางให้เขาเปลี่ยนให้ คิดค่าเปลี่ยน 200บาทครับ ใช้งานมา 6 เดือนยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ยืนยันตามพ่อหนุ่มบังกะลาเทศครับ  รถปามาเนียส่วนใหญ่ FULL SET 5 , 5+   ไม่จำเป็นแล้วสำหรับยางตัวนี้เพราะมันกระแทกไม่ถึงยาง  :L2739:

แม๋ถ้ากระทู้สัก 1000 + มีD  จะถอดที่รถให้เลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบคุณคับพี่ฑูต ผมเพิ่งรู้เหมือนกัน คับ.  :sd42:    :sd42:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ชนน

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากครับพี่แม้ค อีกไม่นานคงอาจจะได้โดนสปริงใหม่ครับตอนนี้เดิมๆเลยครับเปลี่ยนแต่โช้ค

ออฟไลน์ ชนน

• Pa Mania
  • *
ผมเปลี่ยนของเทียบไปข้างละห้าร้อยบาท ซื้อที่บูรพายนต์ ที่จังหวัดชลบุรี ไม่ทราบว่าพี่ชนน อยู่จังหวัดไหนครับ ลองหาดูตามร้านขายส่งอะไหล่รถยนต์ครับ
ของผมซื้อมาแล้วเข้าไปร้านยางให้เขาเปลี่ยนให้ คิดค่าเปลี่ยน 200บาทครับ ใช้งานมา 6 เดือนยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอบคุณสำหรับรายละเอียดครับพี่เอ็กซ์ งั้นเดี๋ยวผมลองหาดูครับ ผมอยู่กรุงเทพครับ

ออฟไลน์ ชนน

• Pa Mania
  • *
ยืนยันตามพ่อหนุ่มบังกะลาเทศครับ  รถปามาเนียส่วนใหญ่ FULL SET 5 , 5+   ไม่จำเป็นแล้วสำหรับยางตัวนี้เพราะมันกระแทกไม่ถึงยาง  :L2739:

แม๋ถ้ากระทู้สัก 1000 + มีD  จะถอดที่รถให้เลยครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่นะ  ผมพึ่งเข้ามาได้ไม่นาน ขออภัยด้วยคร้าบผม   ปล. จองDiff lockไม่ทันถ้าเหลือมา ไม่ติดขัดอะไร ผมอยากจะขอรับไว้นะครับ ขอบคุณมากครับผม :sd23: