ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยMultifunction  (อ่าน 14671 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบิร์ด ปากน้ำ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
พวงมาลัยMultifunction
« เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 13:44:29 »
อยากได้พวงมาลัยMultifunction ราคาไม่แรงมาก เพื่อนๆคนไหนมีแนะนำบ้างนะครับ ขอบคุณครับ :L2759:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
Re: พวงมาลัยMultifunction
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 14:44:53 »
อยากได้พวงมาลัยMultifunction ราคาไม่แรงมาก เพื่อนๆคนไหนมีแนะนำบ้างนะครับ ขอบคุณครับ :L2759:
รถพี่เบิร์ด พวงรุ่นไหนปีไหนครับ เผื่อพี่ๆปามาเนียมีข้อแนะนำที่ดีกว่าซื้อของใหม่ครับ.
ส่วนใหญ่พี่ๆปามาเนียจะนำพวงมาตกแต่งกันเองส่วนนึงครับ
และจะมีร้านที่รับออกแบบเฉพาะ pamania ที่สามารถแนะนำให้ได้ครับผม. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
  • ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 15:13:02 »
กำลังเลือกรถอยู่ครับ แต่คงเป็นปี2009ครับ ที่มีฝาครอบเป็นสีเงินแล้วอ่ะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 15:41:41 »
แผงควบคุมบนพวงมาลัยสามารถติดตั้งเพิ่มเติมได้ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งพวงนะครับ จะทำเพิ่มทีละข้างก็น่าจะได้
ลองใช้ฟังก์ชั่นค้นหาตรงมุมบนขวามือหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 15:58:20 »
กำลังเลือกรถอยู่ครับ แต่คงเป็นปี2009ครับ ที่มีฝาครอบเป็นสีเงินแล้วอ่ะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ถ้าพวงมีฝาครอบสีเงินอยู่ แล้ว สั่งเบิกแค่ชุด สวิทย์มาติดก้อพอครับพอครับพี่ไม่ถึงขนาดต้องเปลี่ยนพวงครับผม
สามารถสั่งเบิกของแท้ได้เลยครับผม. ในส่วนของการติดตั้งตัดต่อสายสัญณาณอะไรนิดหน่อยครับ.
1 ถ้าฝาฝั่งด้านซ้าย เป็นสวิทย์ คอนโทน เครื่องเสียงคับ ขั้นตอนการติดตั้ง สามารถสั่งซื้อกล่องอินเตอร์เฟส
   -มาแล้วสั่งชุดสวิทย์ มาติดตั้งผ่านกล่อง ให้เข้าสัญณาณกับเครื่องเสียงนั้นๆได้เลยครับ
2 ถ้าฝั่งด้านขวา. ของพี่ก้อยาวหน่อยครับ.ในกรณีรถ 2009 ต้องมีกล่องแปลง1 กล่องคับ
  - ถ้าเป็น 2013 ไม่ต้องใส่กล่องแปลงคับติดตั้งสวิทย์ชิ้ฟ ได้เลยครับ
      แต่ต้อง สั่งเบิกอะไหล่
  เช่นน๊อต หรือ สวิทย์ชิ้ป มาเพิ่มครับ และ ฝาครอบด้านคอพวงมาลัยครับชิ้นบนล่าง สวิทย์เบรค หัวปลั้กชิ้นใหม่
รายละเอียดตรงนี้เอาไว้คุยตอนที่พี่ได้รถมาก่อนน่ะครับ ทางเวปปามาเนียมีร้านเบิกอะไหล่ราคาพิเศษสามารถแนะนำได้ครับ
       ..............?????  ยังไม่รู้ว่าจะได้รถปีไหนมานี่คับ
.  เผื่อ บางรุ่น เค้ามีรายการไหนมาแล้วจะได้เซฟค่าใช้จ่ายส่วนนั้นไปคับ.
ความรู้ตรงนี้ผมได้มาจากพี่ๆปามาเนียอีกทีนึงครับ. อิอิ.  ขอบคุณครับ

ในช่วงนี้ปามาเนียมีการรวมตัวกันสั่งสินค้าราคาพิเศษ และ ออกแบบพิเศษ มาหลายชิ้นครับ ถ้าพี่สนใจลองศึกษาดูน่ะครับผม.

เร็วๆนี้ จะมีงานเลี้ยงฉลอง เป็นมิตติ้งรวมตัวกันท่องเที่ยวคับตามสถานที่ๆแนะนำกันเอาไว้ครับ
และจะมีงานมิตติ้งใหญ่ คับ ...........ครบรอบ 3 ปี ปามาเนียครับ.  ถ้าสะดวกเรียนเชิญ มาร่วมงานกันน่ะครับ
ยังไม่ได้รถ ก้อมาได้ครับ มาดูแนวทางการแต่งรถ ล่วงหน้าครับ ผมรับรองพี่จะไม่ผิดหวังครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2015, 22:44:41 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 16:40:59 »
ขอบคุณมากครับ ยังไงจะขอคำปรึกษานะครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 17:36:09 »
ขอบคุณมากครับ ยังไงจะขอคำปรึกษานะครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กันยายน 2015, 18:10:55 »

ยินดีต้อนรับครับ พี่เบริ์ด :sd23:
รายละเอียดต่างๆ ตามที่พีีอั๋น และ พี่ๆท่านอื่นๆได้แนะนำไป :sd10:

เข้ามาพูดคุยกันบ่อยๆนะครับ นอกจากกจะสนุกกับการแต่งรถสไตล์ ปามาเนียแล้ว ยังมีมิตรภาพในการท่องเที่ยว และ กิจกรรมที่เฮฮา ในมิตติ้งต่างๆ
ที่ปามาเนียจัดขึ้น ได้น้องปา แล้วนำมาโชว์ความงามกันบ้างนะครับ :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กันยายน 2015, 08:26:14 »
ขอบคุณครับทุกท่าน เด๋วได้รถมาแล้วจะมาปรึกษานะครับคาดว่าภายในเดือนหน้านี้แหละครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กันยายน 2015, 10:04:06 »
ถ้าเป็นรุ่น GT ปี 09 สามารถหาซื้อสวิทช์ทั้งสองมาติดตั้งเพิ่มเติมได้เลยครับ ราคาประมาณ 3300บาท
ด้านซ้ายคุมเครื่องเสียง ถ้าฟร้อน เป็นแบบ 1 ดิน ต้องมีกล่องอินตอร์เฟสเพิ่มเติม ราคามีตั้งแต่ 1500 - 2400 บาท
แต่ถ้าฟร้อนเป็นแบบ 2 ดินที่มีฟังชั่น รีโมทสเตียริ่งรองรับ สามารถคอนเน็กกันได้เลย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กันยายน 2015, 10:07:07 »
ขอบคุณครับ คุณอ้วน2702

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กันยายน 2015, 10:16:15 »
ถ้าเป็นรุ่น GT ปี 09 สามารถหาซื้อสวิทช์ทั้งสองมาติดตั้งเพิ่มเติมได้เลยครับ ราคาประมาณ 3300บาท
ด้านซ้ายคุมเครื่องเสียง ถ้าฟร้อน เป็นแบบ 1 ดิน ต้องมีกล่องอินตอร์เฟสเพิ่มเติม ราคามีตั้งแต่ 1500 - 2400 บาท
แต่ถ้าฟร้อนเป็นแบบ 2 ดินที่มีฟังชั่น รีโมทสเตียริ่งรองรับ สามารถคอนเน็กกันได้เลย

เรื่องพวงต้องถามพี่คนนี้ ครับ พี่เค้าบอกได้หมด ชอบพวงเล็ก พวงใหญ่ เดี๋ยวจัดให้ครับ  :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กันยายน 2015, 10:18:31 »
เรื่องพวงต้องถามพี่คนนี้ ครับ พี่เค้าบอกได้หมด ชอบพวงเล็ก พวงใหญ่ เดี๋ยวจัดให้ครับ  :L2901:
อุต๊ะ......!!!!!!     

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 กันยายน 2015, 12:14:51 »

:sd42: :sd42: รู้จริงคับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 กันยายน 2015, 15:37:21 »

ยินดีต้อนรับครับ  ราคาจะลดความแรงลงตามจำนวนความสนิทสนม(post)  หรือดูตรงคำว่า  P A M A N I A ว่า levelเข้มข้นจนเป็น PA MANIA ได้หรือยัง

ลองเข้ามาพูดคุยบ่อยๆครับ  พวงมัลติฟังชั่นพวกนี้มีเป็นกองราคาพี่น้องครับ  :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 กันยายน 2015, 16:03:17 »
ครับ เด๋วผมรอรถมาก่อนนะครับ พี่นะ

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015, 08:09:40 »
ตามมาดูด้วยคน
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015, 23:51:59 »
เจ้าพ่อพวงมาเองเลยครับ .. จีบพี่คนนี้ได้เลยครับ   :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2015, 19:49:10 »

รถปุ๊ก้อยังไม่มี switch ควบคุมเครื่องเสียงเลย รถปี 2010 ไม่ทราบว่าปุ๊ต้องซื้อแบบใด อะไรบ้างมาต่อพ่วงบ้าง และหาซื้อได้ที่ไหน

ครัชพี่อ้วนแนะนำน้องที  คือ จะได้ซื้อของเตรียมไว้ ขอรบกวนพี่ๆ ท่านใดช่วยอนุเคราะห์ติดตั้งให้น้องทีในวันงานปีที่จะถึง 

:L2759:   :L2758: 

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2015, 19:58:26 »
รถปุ๊ก้อยังไม่มี switch ควบคุมเครื่องเสียงเลย รถปี 2010 ไม่ทราบว่าปุ๊ต้องซื้อแบบใด อะไรบ้างมาต่อพ่วงบ้าง และหาซื้อได้ที่ไหน

ครัชพี่อ้วนแนะนำน้องที  คือ จะได้ซื้อของเตรียมไว้ ขอรบกวนพี่ๆ ท่านใดช่วยอนุเคราะห์ติดตั้งให้น้องทีในวันงานปีที่จะถึง 

:L2759:   :L2758: 
นายช่างใหญ่ จัดให้พี่ปุ๊หน่อยเร๊ว (ติดก่อนงานปีเลยครับพี่ปุ๊)  :L6419: