ผู้เขียน หัวข้อ: ขำ b - quick  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยีนส์ ก๊าบบบ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ละโว้ : พีพี แลนด์
ขำ b - quick
« เมื่อ: 9 ธันวาคม 2012, 18:03:27 »

ตั้งแต่ไปใส่ ล้อ ใส่ โช๊คมา ก็ยังไม่ได้ไปเช็คระยะ เลย

ผมเลย pm ไปหาพี่เอ บอกว่าไปไม่ได้ ผมต้องทำไงบ้าง

พี่เอก็ให้ค่า เพื่อปรับมาตามนี้

ขอมุมแคมเบอร์ประมาณ 0 ถึง -0.5  แคสเตอร์ปรับก็คงราวๆ 3 องศาขึ้นไป ส่วนมุมโท ขอให้เป็นโทอินแค่ 2 มม. ประมาณนี้

ผมก็ปริ้นไปให้ช่างที่ ร้าน b quick ดู ช่างบอก

" ทำไม่ได้ครับ ทำได้ก็ใช้เวลานาน  "  ผม งง เลย

ผมก็บอกว่า งั้นเดียวผมโทรหา ให้คุยกับ เจ้าของร้านเลยครับ   หัวหน้าช่างบอก ทำไม่ได้หรอกครับ ไม่ต้องโทร  :sd06:

อะไรเนี้ย  :sd06: :sd06: :sd06:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 57
Re: ขำ b - quick
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2012, 21:38:20 »

ตกลงเค้าบอกว่าทำไม่ได้หรือไม่เป็นครับ ปกติถ้ามีเครื่องตั้งศูนย์ ค่ามุมต่างที่ว่ามา มันเป็นพื้นฐานสำหรับเครื่องตั้งศูนย์ หรือว่าที่สาขานี้

ไม่มีเครื่องตั้งศูนย์ ครับ 

โดยปกติแล้ว ช่างตั้งศูนย์(ที่เป็นงานและมีประสพการณ์)  หากเครื่องตั้งศูนย์เสีย ก็ยังใช้เครื่องมือ ง่ายๆใช้ในการตั้งศูนย์ได้ เช่น ตลับเมตร

ระดับน้ำ แต่อาจไม่ละเอียดเท่า เครื่องตั้งศูนย์โดยตรง  ลองนึกดูว่า หกล้อ สิบล้อ หัวลาก รถบัส ช่างเค้าทำการตั้งศูนย์ได้อย่างไรครับ